• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ONE AT&T ] lỗi khi up rom ship RUU bằng máy tính ???

xiaoku

mình hôm qua down bản rom ship RUU_M7_UL_K44_SENSE55_MR_Cingular_US_4.18.502.7_R10_Radio_4T.24.3218.09_10.26.1718.01L_release_356565_signed_2
này về up mà khi up nó chạy đến 5% (updating...(1/5) checking header....)rồi nó treo ở đó luôn. vẫn thấy dấu ..... chạy nhưng mình để cả mấy tiếng vẫn không thấy j thay đổi. thế là mình rút cáp ra thì nó vẫn cứ chạy rất lâu sau mới hiện lỗi là không kết nối với máy.

P/S: máy mình đã unlock, root, sử dụng rom stock, sau đó mình có up 1 bản rom cook rồi mới up lại rom ship thì bị. lúc đầu mình quên relock thì mình tưởng là do mình chưa relock nên mới bị. sau đó mình chyạ lệnh "fastboot oem lock" và trong bootloader đã hiện "tempated" "relocked" "security warn"
. khi đã relock mình up lại rom ship thì vẫn bị tình trạng treo đó.

xiaoku

Up lại bản rom cook đầu tiên xem có bị không ah.

bây giờ máy khởi động lên là vào bootloader luôn. không chép rom cook vào bộ nhớ được, ko vào recovery được thì sao mà cài được bạn?

blackdoor

Manager
Nếu đã dùng đúng ROM ship mà vẫn bị văng ra, không vào được recovery thì khả năng phải cần đến Y-cable là rất lớn.

xiaoku

Bạn post đầy đủ thông tin máy lên đây xem

đây là thông số rom SHIP khi mình mới mua máy. còn thông số khi mình unlock bootloader, root, recovery, up rom ship fiên bản cao hơn, up rom cook,.. thì mình chưa có vì máy đang gửi ở tiệm chuyên chyạ lại rom cho ngta chyạ rồi. nhưng ở tiệm đó vẫn nói bị lỗi là cứ chyạ đến 5% là bị văng ra. ngta cố chép rom vào bộ nhớ để up rom bằng file zip mà vẫn không chép rom vào bộ nhớ được.

h-boot-1.44.0000
radio-4a.14.3250.13
opendsp-v26.120.274.0202

soft number 1.26.502.10
htc sdk api level 5.12
kernel 3.4.10-g3de55a2
root@abm009 #1
SMP preempt

base version 4A.14.3250.13_10.33.1150.01L
build number 1.26.502.10 CL166754 release-keys

minhlc1958

Active Member
đây là thông số rom SHIP khi mình mới mua máy. còn thông số khi mình unlock bootloader, root, recovery, up rom ship fiên bản cao hơn, up rom cook,.. thì mình chưa có vì máy đang gửi ở tiệm chuyên chyạ lại rom cho ngta chyạ rồi. nhưng ở tiệm đó vẫn nói bị lỗi là cứ chyạ đến 5% là bị văng ra. ngta cố chép rom vào bộ nhớ để up rom bằng file zip mà vẫn không chép rom vào bộ nhớ được.

h-boot-1.44.0000
radio-4a.14.3250.13
opendsp-v26.120.274.0202

soft number 1.26.502.10
htc sdk api level 5.12
kernel 3.4.10-g3de55a2
root@abm009 #1
SMP preempt

base version 4A.14.3250.13_10.33.1150.01L
build number 1.26.502.10 CL166754 release-keys

Vậy máy bạn chưa s-off?
Khi nào bạn lấy máy về thì pm cho mình và Team viewer mình xem thế nào

xiaoku

Vậy máy bạn chưa s-off?
Khi nào bạn lấy máy về thì pm cho mình và Team viewer mình xem thế nào

chính xác, máy mình chưa s-off. bạn cho mình cái j để mình pm nhé.không biết máy mình vậy có cứu được nếu chyạ Y-cable kô

minhlc1958

Active Member
chính xác, máy mình chưa s-off. bạn cho mình cái j để mình pm nhé.không biết máy mình vậy có cứu được nếu chyạ Y-cable kô

Nó ko dễ chết đâu
Khi nào đêm máy về rồi thì pm cho mình 0913956111
Trên máy tính bạn cài Team viewer đi khi nào dc thì bạn mở nó lên và nhắn id với pass qua cho mình để mình xem cho
Nghe bạn nói tiệm nào đó sửa máy bạn khả năng chưa am hiểu HTC one này lắm ko khéo lại vọc cho máy càng tệ hơn

xiaoku

Nó ko dễ chết đâu
Khi nào đêm máy về rồi thì pm cho mình 0913956111
Trên máy tính bạn cài Team viewer đi khi nào dc thì bạn mở nó lên và nhắn id với pass qua cho mình để mình xem cho
Nghe bạn nói tiệm nào đó sửa máy bạn khả năng chưa am hiểu HTC one này lắm ko khéo lại vọc cho máy càng tệ hơn

o tiệm đó nó còn nói mình là làm j đó mà sợ mât hboot hay mất j đó là máy đen thui luôn (thành cục gạch). để chiều làm về mình xem thử tiệm nó làm được ko rồi mình lấy máy về rồi mai mình alo bạn rồi nhắn cho bạn cái team.

minhlc1958

Active Member
o tiệm đó nó còn nói mình là làm j đó mà sợ mât hboot hay mất j đó là máy đen thui luôn (thành cục gạch). để chiều làm về mình xem thử tiệm nó làm được ko rồi mình lấy máy về rồi mai mình alo bạn rồi nhắn cho bạn cái team.

Trước khi lấy về bạn kiểm tra xem có giống hiện trạng khi bạn giao máy ko thí dụ như vào bootloader kiểm tra lại thông số

xiaoku

Trước khi lấy về bạn kiểm tra xem có giống hiện trạng khi bạn giao máy ko thí dụ như vào bootloader kiểm tra lại thông số

mình cũng hơi sơ ý là ko chụp lại cái thông số bootloader. nhưng mình nhớ mang máng, nhìn vào mà có thya đổi là biết liền.

xiaoku

tình hình là mình mới lấy máy về. kiểm tra hboot thì đúng như lúc đem ra tiệm. sau đó mình up lại bản rom 4.3 thì lại chyạ lại được rồi (lần trước đã thử rom này rồi nhưng vẫn ko được). không hiểu sao tối qua chyạ lại thử rom này thì được.

sáng nay mình chạy file RUU bản mới nhất rồi vào temp để lấy file zip. nhưng mình không copy file zip vào máy được. nó báo lỗi "cannot copy item the device has either stopped responding or has been disconnected"

minhlc1958

Active Member
tình hình là mình mới lấy máy về. kiểm tra hboot thì đúng như lúc đem ra tiệm. sau đó mình up lại bản rom 4.3 thì lại chyạ lại được rồi (lần trước đã thử rom này rồi nhưng vẫn ko được). không hiểu sao tối qua chyạ lại thử rom này thì được.

sáng nay mình chạy file RUU bản mới nhất rồi vào temp để lấy file zip. nhưng mình không copy file zip vào máy được. nó báo lỗi "cannot copy item the device has either stopped responding or has been disconnected"

File rom.zip đó bạn không thể chép vào máy để up được mà bạn có thể dùng nó như cách dưới
http://www.pdaviet.net/showthread.p...de-up-ruuzip-khi-khong-co-ruuexe#.U4VYpnJ_sUE

xiaoku

File rom.zip đó bạn không thể chép vào máy để up được mà bạn có thể dùng nó như cách dưới
http://www.pdaviet.net/showthread.p...de-up-ruuzip-khi-khong-co-ruuexe#.U4VYpnJ_sUE

làm sợi cáp đó như thế nào? mình nhìn hình mà ko hiểu là cắt dây nào nối vào dây nào. hình thực tế ở trên thì 1 đống bùi nhùi nhìn ko ra. và khi có dây đó rồi thì mình cũng không biết các bước phải làm như thế nào

mình sợ chạy file RUU lại bị chết máy giống như mấy bữa nữa thì chết. nên mới thử chép file zip vào để up rom.

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
làm sợi cáp đó như thế nào? mình nhìn hình mà ko hiểu là cắt dây nào nối vào dây nào. hình thực tế ở trên thì 1 đống bùi nhùi nhìn ko ra. và khi có dây đó rồi thì mình cũng không biết các bước phải làm như thế nào

mình sợ chạy file RUU lại bị chết máy giống như mấy bữa nữa thì chết. nên mới thử chép file zip vào để up rom.
Team viewer đi mình giúp cho

xiaoku

Team viewer đi mình giúp cho
để mai mình chế sợi dây Y-cable đó đã nhe. chứ hiện tại chưa có dây đó. do mình nghĩ cứ chép file zip vào là up rom bt nên không cbị dây. nhưng mà lại chép những file rom cook, stock .zip vào thì lại được. vì lần trước mình có up 1 bản rom stock bằng rom zip rồi. vô recovery rồi up.

không biết có phải sử dụng goldcard để up qua cáp Y không nhỉ