• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ONE V GENERAL - TẤT CẢ VỀ HTC ONE V

hnenmo

Ship Rom nó chỉ có một file cài .exe duy nhất đó thôi. Giờ bạn đưa máy về Fastboot rồi cắm cáp kết nối với PC đến khi nào hiện USB thì chạy file rom .exe để úp thôi. Chú ý nếu máy đã Unlock Bootloader thì phải Relock lại Bootloader trước khi úp và PC phải cài HTC Sync.
thanks mình đã làm được
nhưng mình vẫn chưa cài rom cook được hihi

muctimonline

KO BIẾT SAO MÀ MÌNH UP LẠI ROM SHIP THÌ CHỈ CẦN CHẠY MỖI FILE EXE THÔI CHỨ KO CẦN LÀM CÁC BƯỚC NHƯ TRONG HƯỚNG DẪN MÀ VẪN ĐC
NHƯ VẬY CÓ HẠI J KO NHỈ CÁC BÁC

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

venusian

Moderator
KO BIẾT SAO MÀ MÌNH UP LẠI ROM SHIP THÌ CHỈ CẦN CHẠY MỖI FILE EXE THÔI CHỨ KO CẦN LÀM CÁC BƯỚC NHƯ TRONG HƯỚNG DẪN MÀ VẪN ĐC
NHƯ VẬY CÓ HẠI J KO NHỈ CÁC BÁC

Không sao cả bạn ạ. Vì máy bạn còn nguyên chưa động chạm gì vào thì chỉ cẩn chạy file .exe thôi.
Chỉ cần đúng khu vực máy là đc

bungbeu

cho mình hỏi cái này với bạn ơi
mình tải file rom ship về rồi nhưng nó là file *.exe
với lại mình hông thấy 2 file này ở đâu cả

phiên bản ROM gốc của mình là Primo_U_ICS_40a_1.58.707.3_R_20.66.30.0831u_3831.1 5.00.23_M (Asia):
Phiên bản ROM ICS của HTC, ngôn ngữ WWE, Update cho các máy khu vực châu Âu.
- Radio: 20.66.30.0831u_3831.15.00.23_M
tải link trong bài của anh PhamQuang

Bạn làm ơn cho mình xin cái rom ship được không? link rom ship mình tìm đều die hết rồi :( bạn còn giữ thì up lên đâu đó cho mình với. cảm ơn nhiều nha!
P/s: làm ơn cho mình cả file recovery recovery_signed.img và boot_signed.img với :(

Chỉnh sửa cuối:

nh0ckon89

mình có 1 cây one v dùng đc 1 thời gian máy bị mất hẳn sóng 3G luôn. update rom ship nhưng ko đc.

mirtkun

Máy của mình mà CID là 001 ver 2.22.401.6
kernel 3.0.16-g133e482
root@abm024#1
PREEMPT
Baseband 20.79.30.0835U_3831.24.00.23_M
Đang locked s-on
Radio-3831.24.00.23_M
Hiện tại đang bị locksim vậy mình phải down rom nào??

tuancrab

Tool ADB_Flash_Tool và các bản Recovery die link rồi bác ơi. Fix giúp em vọc với