• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[One X] Android Revolution HD 5.1.0 | ICS | High Quality & Performance | 1.29.401.7

minhlc1958

Active Member
Cái anh Mike1986 này chẳng chịu tích hợp menu 8 trong 1 khi ấn và giữ nút nguồn cứ dùng cái cổ điển hoài
Mình xài bản này http://insertcoin-roms.org/ các bạn tải về test thử xem theo ý mình bản này nhỉnh hơn bản 5.1 này

Last edited by a moderator:

takaru

Có khi chia nhau test rom thôi . Mỗi người theo dõi khoảng 3 tuần .

minhlc1958

Active Member
cái này có fải flash file boot.img ko bác??

Bác giải nén ra lấy file boot.img mà flash
bản này nhiều tùy chọn mà lại nhẹ, lại có TV không phải chép thêm vào
bản này 1.29 kernel 2.6.39.4-g69960c7 radio mới 1.1024.104.14

sheva2202

mới down xong, để thừ :D thankz bác chia sẻ ^^

venusian

Moderator
Cái anh Mike1986 này chẳng chịu tích hợp menu 8 trong 1 khi ấn và giữ nút nguồn cứ dùng cái cổ điển hoài
Mình xài bản này http://insertcoin-roms.org/ các bạn tải về test thử xem theo ý mình bản này nhỉnh hơn bản 5.1 này

Rom của mike thiên về Rom gốc của HTC hơn.
Còn bản anh nói insertcoin thì giống với bản LeeDrOiD. Nếu bung Rom ra xem gần như giống nhau hết. Chưa biết ai sao của ai cả :))

sheva2202

bản này cũng bị force stop direction trong location như của bản Vnonex bác Minh, bản revolution thì ko bị

hanoiwap

Super V.I.P
bản này cũng bị force stop direction trong location như của bản Vnonex bác Minh, bản revolution thì ko bị

Có thể bạn chưa cài thêm file update để bổ sung. File rút gọn tôi đã lược bớt. Có thể thiếu dữ liệu. Tôi dùng không bị như bạn mô tả

sheva2202

cháu đã reinstall lại rồi bác. bác thử vào location->direction -> end point -> my location hoặc find on map thì mới bị thôi bác ^^

hanoiwap

Super V.I.P
cháu đã reinstall lại rồi bác. bác thử vào location->direction -> end point -> my location hoặc find on map thì mới bị thôi bác ^^

Tôi vừa thử lại trên máy của tôi. Rất ok.
Không bị lỗi như bạn tả. Tuy nhiên bị lỗi fonts như mọi bản rom khác (kể cả rom ship)

sheva2202

ẹc, cháu thử trên 3 e one x rồi e nào cũng bị vậy hết là sao bác =,= update lại ntn vậy bác?

hanoiwap

Super V.I.P

Bạn dùng VnOneX_Update có thể thay đổi đủ mọi thứ theo ý bạn: PowerOptions, Hiển thị pin...

momvip9

Mình up bị sai hay sao mà bản này ăn pin phát sợ. Sáng thức dậy lúc 6h30. Pin full rút ra ngủ tiếp. Không động gì đến mà 7h30 dậy pin còn đúng 68%. Sụt 32% luôn. Vào kiểm tra thì thấy có một gói phần mềm tên htc.com... gì đó chạy tới hơn 60%. Đã chụp lại hình. Hiện máy đang hết pin. Tối up hình cho mọi người xem làm chứng. Phát sợ luôn.

hoanbeck

Mình đang dùng bản Revolution 5.1.1, gờ muốn cài thêm tweaks có được không nhỉ? :|