• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Online Yahoo = GPRS trên P9

makinmagic

cho hỏi , tình hình của em nó là thế này : em nó có 3 con sim,cả 3 đều đã đăng ký GPRS.
-1 sim viettel, có thể lướt web trên P9 bình thường và ngon lành. Nhưng ko tài nào vào yahoo = các phần mềm như IM+ ( mấy cái khác cũng rứa ).
-2 con sim Mobi.
+1 con lúc trước đang dùng tốt, có thể lên yahoo = IM+ bình thường, nhưng sau 1 time ko dùng online yahoo nữa (sim vẫn dùng , GPRS vẫn còn ) . Mà sao bây giờ vác ra vào web đc mà cũng chả còn lên yahoo đc nữa >.<!!! >>> nó cứ báo là Please, check your Logon and password .
+ 1 con mobi nữa , con này thì đăng ký nhiu khê vô cùng , đến giờ cái GPRS đã báo Attached, nhưng thêm 1 dòng là Logon failded ! . <<< lúc vào Connections , Internet wizard thì lại ko thể down đc cấu hình ( Dissconnect >.< ). Thế là thế nào mấy bác ...
-Tóm lại 1 điều rằng hiện giờ em chỉ mún lên yahoo = P9 ... 1 trong 3 con sim , mấy bác hướng dẫn dùm !:(

daihung4000

em vào im chát không vào được đang dùng w950i conner mãi không được ạ em đã thử p990i cũng thế nhưng vào web oke.hic hic.

dragulia1

bạn kiểm tra lại phần kết nối trong IM, chọn kết nối GPRS đừng để nó mặc định là vào được thôi.

doananh

Có vẻ như chat bằng IM qua Y! đang bị lỗi hay sao đó. Mình cũng đã vào nhiều lần mà không được( cả GPRS và WIFI). Không biết của các bạn có bị vậy không???

nheem

Có vẻ như chat bằng IM qua Y! đang bị lỗi hay sao đó. Mình cũng đã vào nhiều lần mà không được( cả GPRS và WIFI). Không biết của các bạn có bị vậy không???

Bạn thử xài Slick để online yahoo xem. Mình xài cái này với mạng Mobiphone treo nick 24/24 luôn :)

Posted via Mobile Device

makinmagic

cũng ko đc :-?. Bác CongVoi co cho 1 caj nhưng cũng ko tài nào online đc. Mình cũng dùng GPRS của Mobifone. Hiện giờ mình đang dùng chương trình Ebuddy :-?