• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 4.2.14320 Update (17-5-09)

NokuaN70

Well-Known Member
Bản update mới nhất của Opera mini. Đối với một số anh em trên 4rum có lẽ đây là soft kg thể thiếu trên điện thoại :) ( riêng với mình nó là ưu tiên 1 sau khi Format lại máy ). Mình post ở đây cả bản tiếng Anh và tiếng Việt luôn.

sonyfc

mình cài rồi nhưng không vào net được trong khi phần mềm có sẵn trên máy thì vẫn bình thường.

NokuaN70

Well-Known Member
mình cài rồi nhưng không vào net được trong khi phần mềm có sẵn trên máy thì vẫn bình thường.
Bạn có thể nói rõ nó báo lỗi như thế nào kg? Chứ mình update lên xài vẫn bình thường. nếu dc bạn có thể up cái Screen shot báo lỗi dc kg?

hiepnhat89

anh ơi! em dùng opera mini được 1 thời gian thì giờ nó lại báo lỗi: "FAILED TO CONNECT TO THE INTERNET" trong khi đó em dùng chương trình mặc định của máy vẫn vào web bình thường. co anh nào giúp em với

NokuaN70

Well-Known Member
anh ơi! em dùng opera mini được 1 thời gian thì giờ nó lại báo lỗi: "FAILED TO CONNECT TO THE INTERNET" trong khi đó em dùng chương trình mặc định của máy vẫn vào web bình thường. co anh nào giúp em với

Bạn vào Control panel/Connection/Internet Accounts chọn tab Groups bấm Edit di chuyển tới kết nối GPRS rôi bấm Priority chọn số 1 rôi save lại, xong bạn thử chạy Opera mini lại thử xem có dc kg?

Posted via Mobile Device

xenosensi

em cũng down về rồi, cũng cài vào và bị lỗi như trên. cũng đã thực hiện đúng như hướng dẫn cua anh Nokua70 rồi nhưng nó vẫn báo lỗi FAILED TO CONNECT TO THE INTERNET.. giờ làm thế nào vậy

thanhtamlx

Opera Mini bản 4.2 bản chính thức ngày 15/5

Ngày 15/5 Opera đã công bố bản Opera Mini 4.2 chính thức với version 4.2.14320. Các MEM vào website của Hãng bằng điện thoại để cài đặt trực tiếp tại địa chỉ http://mini.opera.com, nhớ chọn phiên bản tiếng Việt để cài đặt. Tôi cài đặt thành công nhưng kg biết post ảnh lên diễn đàn. Sẳn đây nhờ MEM nào đó chỉ dẫn dùm, thanks!

thanhtamlx

Opera Mini bản 4.2 bản chính thức ngày 15/5

Ngày 15/5 Opera đã công bố bản Opera Mini 4.2 chính thức với version 4.2.14320. Các MEM vào website của Hãng bằng điện thoại để cài đặt trực tiếp tại địa chỉ http://mini.opera.com, nhớ chọn phiên bản tiếng Việt để cài đặt. Tôi cài đặt thành công nhưng kg biết post ảnh lên diễn đàn. Sẳn đây nhờ MEM nào đó chỉ dẫn dùm, thanks!

Caohieu88

Bạn chỉ cần attach kèm theo như đính kèm tệp tin, hoặc up lên host share ảnh nào đó như Photobucket.com hoặc Imageshack và chọn thẻ IMG để dán lên Forum là OK. Tiện đây up 2 tệp tin PM Opera Mini 4.2.14320 cho anh em. Có 2 bản tuy chọn, tiếng Anh và tiếng Việt!

xenosensi

hôm qua em mới cài vào và Kết nối GPRS, thế là hết tiền luôn đen ghớm... em dùng mạng mobi, cứ 10kb là 50 đồng, nhưng chỉ mới lướt vào trang dântri, thì đã hết nhẵn 14 ngàn của em luôn( chỉ vào đọc được 2 tin thôi là thoát), anh nào thường dùng GPRS thì chỉ giúp em có cách nào mình sài ít tốn hơn ko.

ks13_gvr

hôm qua em mới cài vào và Kết nối GPRS, thế là hết tiền luôn đen ghớm... em dùng mạng mobi, cứ 10kb là 50 đồng, nhưng chỉ mới lướt vào trang dântri, thì đã hết nhẵn 14 ngàn của em luôn( chỉ vào đọc được 2 tin thôi là thoát), anh nào thường dùng GPRS thì chỉ giúp em có cách nào mình sài ít tốn hơn ko.

bỏ phần load ảnh đi bạn ạ!
như vậy thay vì 1 web load hết hơn 200kb thì chỉ mất tầm 20kb :D

ảnh nào muốn xem thì chọt bút vào khung phần ảnh,giũ nguyên để hiện menu và chon open image :D

Posted via Mobile Device

sonsbv

Vào trang dân trí thì load nhiều ảnh lắm. Mình thường vào vnexpress thôi. Ngoài ra bạn có thể cài đặt xem ảnh ở chất lượng trung bình hoặc thấp thì cũng đỡ tốn kém hơn.

NokuaN70

Well-Known Member
vậy cho em hỏi có trang nào xem tỉ số bóng đá mà ít tốt kém nhất ko vậy.
Bạn cài bản tiếng Anh nó có tích hợp sẵn website Live Score, nó thông báo kết quả liên tục các giải bóng đá trên khắp thế giới(kg thấy Việt Nam) mùa Euro rồi toàn cập nhật kết quả qua nó, Seagame nó cũng cập nhật.

Posted via Mobile Device