• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 4.2 news

hunter19000

Giới thiệu
Trình duyệt Opera Mini hoàn toàn miễn phí và có thể sử dụng được cho tất cả điện thoại di động hỗ trợ Java...

Phiên bản mới này có những tính năng mới sau :
- Hỗ trợ hơn 90 ngôn ngữ.
- Nhiều màu sắc mới để cá nhân hóa giao diện của Opera Mini.
- Opera Link hỗ trợ ghi chú, cho phép người sử dụng đồng bộ hóa ghi chú giữa máy tính và Opera Mini.
- Phần xử lý cổng truyền tải thời gian thực (RTSP) được cải tiến, cho phép nhiều mẫu điện thoại di động xem video trực tuyến hơn.
Ngoài ra, nhờ server mới đạt tại Mỹ, tốc độ đường truyền cao hơn, và do nén dữ liệu Opera Mini sẽ giúp người dùng tiết kiệm tiền truy cập một cách đáng kể.

link:
http://www.operamini.com/download/
Ai thích thì thank em cái :)

Chỉnh sửa cuối:

nghong

bản này quảng cáo nói xem được video nhưng ai ngờ không xem được chỉ có skyfire là số 1

lephunghien

Những bài viết quá lâu đề nghị mod lock lại và cho vào hộp lưu trữ chứ như cái opera 4.2 việt này có lâu lắm rồj.tránh bị spam

ht6868

dùng UCWEB6 pro nhất. muốn xem video trực tuyến chỉ có skyfire la vô đối, hộ trợ flast 10. operamini còn lâu mới theo kịp.:D

lephunghien

dùng UCWEB6 pro nhất. muốn xem video trực tuyến chỉ có skyfire la vô đối, hộ trợ flast 10. operamini còn lâu mới theo kịp.:D

Ucweb hay ở chỗ có pm hỗ trợ download và tiết kiệm xjền cho ngườj sử dụng.opera theo mình lươt web nhanh hơn.còn thằng skyfjre thì nhjều chức năng nhưng khj xàj gprs lại tốn tjền vô đô

BuuPhucCT

Well-Known Member

Tui thì chỉ thích opera vì chỉ lướt web để đọc báo, vừa nhanh vừa ít tốn dung lượng. Còn download hay xem video thì cứ xài laptop cho nó sướng. UW chủ yếu hỗ trợ download còn skyfire thì hỗ trợ xem video online. Mỗi cái đều có thế mạnh riêng, tùy theo nhu cầu của người sử dụng chứ k thể nào nói cái nào hay cái nào dở.

ht6868

Tui thì chỉ thích opera vì chỉ lướt web để đọc báo, vừa nhanh vừa ít tốn dung lượng. Còn download hay xem video thì cứ xài laptop cho nó sướng. UW chủ yếu hỗ trợ download còn skyfire thì hỗ trợ xem video online. Mỗi cái đều có thế mạnh riêng, tùy theo nhu cầu của người sử dụng chứ k thể nào nói cái nào hay cái nào dở.

chưa chắc đã tiết kiệm và nhanh == ucweb đâu bác ạh. ucweb6 tiết kiệm 80% dung lượng gprs đó. mà load cũng nhanh lắm.=D>

poison071089

Nhưng nó là đồ tàu , khoái đồ Tây cơ ! Hehe!
Giao diện Operamini cảm giác vẫn tinh tế hơn !Nhìn có gì đó đơn giản mà hàng hiệu ! Đọc báo thì tốn hơn là mấy !

Posted via Mobile Device

kh0c

Các bạn làm ơn cho mình hỏi cái này Set kiểu gì để nó xoay ngang màn hình đc vậy

kh0c

Mình dow bản Tiếng VIệt 4.2 ở trang chủ về, đọc hướng dãn thì có như thế nhưng trong công cụ ko có. ko hiểu sao?

kh0c

ban 4.2 bj bo mat che do landscape va chu nho.anh nao co ban 4.0 lam on djnh kem gjum em vs
Posted via Mobile Device

lephunghien

bản 4.2 của mình chẳng thjếu gì.xem ngang,đổj phông chữ to nhỏ... Hay bạn nhầm phjên bản rồj?

kh0c

sao pun cuoj vay nhj.ban mjh dow bag n82 tren web of no nen k the co ch nham dc.ma ban co hay bj tjnh trag vao web 1 luk sog k vao dc ug dug j phaj khoj dog laj k?ban nam on post gjup mjh ljk den fjle ban dow dc k.hoak guj ban of ban len day kug dc
Posted via Mobile Device