• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 4.4.4444 ( hay gọi 5.0 ) việt hóa

thanhlongnd

Mình lập hẳn topic mới vì đây gần như là 1 phần mềm mới, nó đc mod lại từ bản 4.2 nhưng được dùng server bên Thụy Sĩ nên tốc độ đc cải thiện khá đáng kể , những lúc nghẽn mạng bạn test thử sẽ thấy phiên bản này vào đc những trang web mà bản 4.2 báo lỗi time out .

Và đặc biệt phiên bản 5.0 này cài song song với bản 4.2 đc . Hãy cài và test cùng lúc 2 phiên bản nha .

Đây là 2 link 2 bản việt hóa, chỉ khác nhau icon nha :) (theblue)

http://www.mediafire.com/download.php?d5mmuwqrltm

http://www.mediafire.com/download.php?vyyzymhfjxz

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

Xác minh :
- Thực chất đây chỉ là OP4.2 nhưng version trong Advance Option - Application và ở ngoài homescreen biểu tượng icon là OP4.4 (nhưng em cài vô bên trong khi chọn skin thì trên thanh "tiêu đề" vẫn báo là 4.2 và xem properties của Opera4.4 thì có :
Description : Opera Mini 4.4
Version : 4.4
Vendor : Opera Software ASA mod by m4rdi26
Modules : index
Kết luận : Vậy là bản này vẫn là 4.2 và đc thay đổi bởi mod by m4rdi26, cho nên không có j thay đổi so với 4.2 không phải là version Chính thức của OperaMini.com

thanhlongnd

Xác minh :
- Thực chất đây chỉ là OP4.2 nhưng version trong Advance Option - Application và ở ngoài homescreen biểu tượng icon là OP4.4 (nhưng em cài vô bên trong khi chọn skin thì trên thanh "tiêu đề" vẫn báo là 4.2 và xem properties của Opera4.4 thì có :
Description : Opera Mini 4.4
Version : 4.4
Vendor : Opera Software ASA mod by m4rdi26
Modules : index
Kết luận : Vậy là bản này vẫn là 4.2 và đc thay đổi bởi mod by m4rdi26, cho nên không có j thay đổi so với 4.2 không phải là version Chính thức của OperaMini.com

Bạn xem kĩ bài viết của mình đi. Đây là bản 4.2 đc mod lại, nhưng quan trọng là mod lại server chủ , sang server chủ bên Thụy sĩ, cải thiện tốc độ loat khi mạng nghẽn đó .

Kết luận : bạn nói Không có gì thay đổi là sai hoàn toàn. Phải nói : không có gì thay đổi trừ tốc độ và sự ổn định.

dangduc

Cái này nó sửa lại phieê bản thôi có gì đâu . Mìnhdùng Opera Miniu thấy lúc nào load cũng ok rồi . đây chỉ là bản mod ko phải bản chính thức

Nynk_102

Bạn xem kĩ bài viết của mình đi. Đây là bản 4.2 đc mod lại, nhưng quan trọng là mod lại server chủ , sang server chủ bên Thụy sĩ, cải thiện tốc độ loat khi mạng nghẽn đó .
Kết luận : bạn nói Không có gì thay đổi là sai hoàn toàn. Phải nói : không có gì thay đổi trừ tốc độ và sự ổn định.
Đồng ý với bác. Tested , tốc độ download cải thiện đáng kể. Sáng nay load cái theme 1.4mb với 3G hết 15s, còn mọi hôm mất hơn phút
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Đồng ý với bác. Tested , tốc độ download cải thiện đáng kể. Sáng nay load cái theme 1.4mb với 3G hết 15s, còn mọi hôm mất hơn phút
Posted via Mobile Device

Đã text và ko thấy cải thiện hơn về tốc độ như bạn nói, chút síu ở đây là về nhiều góc cạnh lắm bạn. Bài này là ko cần thiết vì vẫn là v4.2 mà thôi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã text và ko thấy cải thiện hơn về tốc độ như bạn nói, chút síu ở đây là về nhiều góc cạnh lắm bạn. Bài này là ko cần thiết vì vẫn là v4.2 mà thôi

Vẫn chỉ là bản build từ bản 4.2 nên vẫn thế, chẳng có gì cải thiện. Chán quá:(:(

thanhlongnd

Hãy thử buổi tối bằng GPRS lúc bản 4.2 hay bị lỗi time out, bạn mới thấy đc chút khác biệt đấy.

Mà quan trọng là bản 4.2 thì khi bạn cài 1 bản 4.2 khác nó sẽ như nào ? Nó sẽ cài đè. Vậy mà cái này chạy song song như TTPod 3.30 và 3.40 đó. Hihi

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

Hãy thử buổi tối bằng GPRS lúc bản 4.2 hay bị lỗi time out, bạn mới thấy đc chút khác biệt đấy.

Mà quan trọng là bản 4.2 thì khi bạn cài 1 bản 4.2 khác nó sẽ như nào ? Nó sẽ cài đè. Vậy mà cái này chạy song song như TTPod 3.30 và 3.40 đó. Hihi

Có lẽ nó có UID khác nhau nên ko cài đè.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em cai thu thi thay no chay nhanh hon pm cua may nhieu
Posted via Mobile Device

Chuyện này thì đương nhiên rồi bạn . Nếu k thì người ta xài trình duyệt kèm theo máy chứ cài PM này làm gì nữa. Vấn đề a e đang tranh kuận là tốc độ của bản này so với bản 4.2 cũ kìa bạn.

nguoimaanhy

mấy anh nói hoài cho em hỏi với cái này dùng làm gì dzạ?? em bị gà nhập nên ko bjk ^^

ks13_gvr

qua test thử với dantri.com.vn (ko load ảnh) thì

opera 4.2 : 24kb
opera 4.444 ( aka 5 ) : 25 kb

vậy có thể là bản mod này đúng như chủ topic nói là sẽ hữu ích khi đường truyền server opera bị tắc nghẽn . Còn tiết kiệm hay ko thì ...............

thanhlongnd

qua test thử với dantri.com.vn (ko load ảnh) thì

opera 4.2 : 24kb
opera 4.444 ( aka 5 ) : 25 kb

vậy có thể là bản mod này đúng như chủ topic nói là sẽ hữu ích khi đường truyền server opera bị tắc nghẽn . Còn tiết kiệm hay ko thì ...............

Hiện tại có 1 bản mới đc mod lại sv mới ( khác hẳn 2 sv trên ) và tốc độ cực tốt do giới hạn down file jar ( nên máy chủ trống tốc độ cực nhanh hạn chế nghẽn mạng ). Nhưng do nó hạn chế down file jar nên bọn nc ngoài down kinh quá, mình vẫn chưa xin đc.

TieuLaLa

thấy mấy bạn tranh luận căng thẳng quá, có cần thiết nhw thế ko nhỉ. thấy có ích thì thanks ko thì thôi, có thế mà cũng cãi nhau căng thẳng quá.

MinhThang

Manager
thấy mấy bạn tranh luận căng thẳng quá, có cần thiết nhw thế ko nhỉ. thấy có ích thì thanks ko thì thôi, có thế mà cũng cãi nhau căng thẳng quá.

Ai cãi nhau? việc thảo luận để tìm đến 1 bản dùng hoàn thiện là việc cần thiết.

Nynk_102

Hiện tại có 1 bản mới đc mod lại sv mới ( khác hẳn 2 sv trên ) và tốc độ cực tốt do giới hạn down file jar ( nên máy chủ trống tốc độ cực nhanh hạn chế nghẽn mạng ). Nhưng do nó hạn chế down file jar nên bọn nc ngoài down kinh quá, mình vẫn chưa xin đc.
Bác Long ơi, bác đã xin dc bản này chưa thế, share cho anh e dùng với ah.
Posted via Mobile Device