• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 5 Beta2

vietDuck

Opera Mini đã ra bản Beta2. Anh em thử trải nghiệm nhé :D

New:
- Tabbed browsing
- Speed Dial
- Opera Link
- Download manager

- Trang chủ: http://www.opera.com/
- Link: http://www.opera.com/mini/download/pc/
Chọn hãng >> Chọn máy >> Download

Tập tin đính kèm:
Opera Mini 5 - Beta2

Chỉnh sửa cuối:

xuan88

..............

hix xin lỗi bác , vì đã mượn bài viết của bác để gửi ý kiến mong người giup đỡ em (tại tìm mãi không được chỗ gửi bài. em mới tham gia diễn đàn còn nhìu thứ chua biết:()
1 :tinh hình em mới tạu lại em P1i của thàng bạn.nhưng bi thay mat quả pin rùi loại đang dùng là BTS 33 thoi gian nghe nhac la 3h40" nghe liên tuc
2 :em nghe nhac 1 it+ nghe gọi 1 it+ thoi gian chờ cua DT =1ngay
3 : em không biết có phải máy em có bi ăn nguồn không. xin các bác cho em y kiến . va nếu không phai bi an nguôn thì co bac nào co qua pin của P1i không dùng đến muốn bán lien he em wa yahoo: conmuahoangda_090410@yahoo.com
em ở bác ninh

vietDuck

hix xin lỗi bác , vì đã mượn bài viết của bác để gửi ý kiến mong người giup đỡ em (tại tìm mãi không được chỗ gửi bài. em mới tham gia diễn đàn còn nhìu thứ chua biết:()
1 :tinh hình em mới tạu lại em P1i của thàng bạn.nhưng bi thay mat quả pin rùi loại đang dùng là BTS 33 thoi gian nghe nhac la 3h40" nghe liên tuc
3 : em không biết có phải máy em có bi ăn nguồn không. xin các bác cho em y kiến . va nếu không phai bi an nguôn thì co bac nào co qua pin của P1i không dùng đến muốn bán lien he em wa yahoo: conmuahoangda_090410@yahoo.com
em ở bác ninh

Ko ăn đâu bạn à. Bình thường không " nghịch " nghe với gọi. Được khoảng 1 ngày rưỡi. Nếu bạn nghe nhạc hoặc " ngịch " nhiều. Hết Pin trong 1 ngày là chuyện dễ hiểu thôi. Pin SonyE không trâu bằng Nokia, như vậy chưa phải thay đâu. Mình dùng P990i hơn 2 năm rồi. Pin vẫn rất tốt.

swedenboy

Ko ăn đâu bạn à. Bình thường không " nghịch " nghe với gọi. Được khoảng 1 ngày rưỡi. Nếu bạn nghe nhạc hoặc " ngịch " nhiều. Hết Pin trong 1 ngày là chuyện dễ hiểu thôi. Pin SonyE không trâu bằng Nokia, như vậy chưa phải thay đâu. Mình dùng P990i hơn 2 năm rồi. Pin vẫn rất tốt.

kô có đâu bạn ơi, P1i mình xài gần 2 năm nè, nghe gọi + nhắn tin + chờ = 3,5 ngày, wifi/music thì còn 2,5 ngày. Coi lại pin của bạn, có lẽ là hàng THAH.

Thân

NokuaN70

Well-Known Member
kô có đâu bạn ơi, P1i mình xài gần 2 năm nè, nghe gọi + nhắn tin + chờ = 3,5 ngày, wifi/music thì còn 2,5 ngày. Coi lại pin của bạn, có lẽ là hàng THAH.

Thân

Bác đùa ah BTS 33 thì làm sao đọ lại BTS 40? con P1 của bác kia mua lại, cục pin đã thay từ BTS40=>BTS33 thì xài khoảng hơn 1 ngày là đúng.
Mà đây là topic giới thiệu phần mềm nhé, những việc không liên quan xin phép đừng quá lạm bàn.

Posted via Mobile Device

myp990i

em ở bác ninh

Pin theo máy nó chỉ có vậy thôi hà. Bạn nên mua quả pin dung lượng cao mà dùng (của tàu cũng rẻ thôi). Em dùng P990i pin của nó cũng chỉ 1 ngày, mua con pin dung lượng cao (loại 1000mAh) mà dùng mấy ngày mới hết (lúc mới mua dùng nhiều cũng 4 ngày chưa hết), giá lại có 150k. Nghe quảng cáo có loại 1500mAh dùng còn trâu hơn, giá khoảng 200k gì đó, đang tính chai con này mua con kia dùng.
P1i của bác còn nhiều lựa chọn hơn.

ugly_benny

2 ngày nay mình vào web = opera 4.2 với vitalk báo lỗi java nên ko làm gi dc, có bác nào bị giống vậy ko?

Whinny

2 ngày nay mình vào web = opera 4.2 với vitalk báo lỗi java nên ko làm gi dc, có bác nào bị giống vậy ko?

lỗi java là lỗi gì vậy bạn
Bạn.
Bạn có nói rõ hơn không?:-??

Posted via Mobile Device

ugly_benny

giờ ko có wifi test, mà mình ko xài gprs, để tối nay coi lại lỗi thế nào rồi pót lên cho mọi người xem. chỉ nhớ là kernel gì đó

Son_Nguyen

Bản này tuy là beta 2 nhưng lướt web nhanh lắm, mình xài với GPRS của VT truy cập vào 4rum ko hề chậm mà lại tốn ít dung lượng, rất đáng để anh em có trong máy. Bao giờ nó có bản final thì tốt quá.:D.

hungnguyen07

Bản này tuy là beta 2 nhưng lướt web nhanh lắm, mình xài với GPRS của VT truy cập vào 4rum ko hề chậm mà lại tốn ít dung lượng, rất đáng để anh em có trong máy. Bao giờ nó có bản final thì tốt quá.:D.

Theo mình bản này chỉ thích hợp cho những máy có ram lớn...5800,E71.. thui.Chứ những máy như N72,N70...thi đơ lắm.Khởi động trình duyệt mất gần 1 phút,phải nói là khá nặng lề.Còn dòng v1 như 7610.. có khi còn không cài nổi..Có thêm được chức năng copy tex,..nhưng rồi không paste đươc vào chỗ nào..chơi chơi vậy thôi.Tóm lại chỉ được cái lạ mắt chứ dùng luôn chắc thôi....

mrhadobac

hungnguyen07
Mình dùng P1. Máy ni chắc ram lớn nên mình thấy Opera Mini 5 mượt lắm, bản beta 2 còn mượt hơn.

Chức năng copy text đúng là chưa đc thật. Chức năng download quá kém! Nhưng còn lại thì đc, so với Opera Mini 4 và Mobile 9x thì hơn đứt!
Nếu Opera Software ASA còn tưởng nhớ đến dòng UIQ, ra Opera Mobile 10 cho UIQ thì vô văn đối!!! :D

sonnguyen_uiq3

Giữ là phải giữ chứ(vì quá iu),đễ lưu lại cho muôn đời sau.
Lỡ sau này UIQ thật sự chết,thì còn có cái đễ đưa ra cho con cháu nó xem và nói với nó rằng:
''NGÀY XƯA UIQ TUNG HOANH-HOÀNH TRÁNG TRÊN PDAVIET NHƯ THẾ NÀO''
KEKEKEKEKEKEK
*****HY VỌNG UIQ3 VẪN CÒN ĐẤT SỐNG TRÊN PDAVIET,CHỨ KO CÒN ĐẤT TRÊN PDAVIET NHƯ UIQ2 THÌ QUẢ THẬT ĐÁNG BÙN*****
Lâu quá mới viết bài,spam tí mong MOD thông cảm.

NokuaN70

Well-Known Member
Lên Comment một bài trên Topic Bạn Cần Gì? của Kojiro đi, giữ đất lại cho UIQ3.
Posted via Mobile Device

thaiminh40

Mình đã chuyển sang s60v3 nhưng vẫn thích uiq3 :( Cái opera này mình thấy nó load có vẻ chậm hơn opera mod 3.10 nhưng giao diện thì chẳng khác gì opera 10 beta2 trên s60v3 cả.