• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 5 Beta2

Nguyen_Minh

Opera Mini 5 beta 2 modded Icon

OPERA MINI 5 BETA 2 MODDED ICON​
Phần mềm này khi cài vào sẽ hiện ra chữ O bé tí trông rất xấu. Mọi người dùng thử bản này

http://www.mediafire.com/download.php?ymnoj2jltyr
*Xóa đuôi 7z tr khi cài

a2king

phải công nhận là beta nhưng mà nó tuyệt chẳng kém gì bản Final.. beta 1 đã ok, beta 2 càng Ok. cứ đà này nó lấn sang PC thì thằng IE và Firefox chỉ có chết...

ducanh1989

Nguyen_minh cho minh xin duong dan de doi icon cho ban opera nay voi (minh dang dung opera nen go ko dau,mong cac ban thong cam)

alphabet

Nguyen_minh cho minh xin duong dan de doi icon cho ban opera nay voi (minh dang dung opera nen go ko dau,mong cac ban thong cam)
Đổi icon trên đt sao = đổi ngay từ trong file jar ?!
Bạn lên PC thay thế file i.png trong file jar = file i.png đã chuẩn bị trc của bạn.Save lại.Rồi cài cho bất cứ đt nào.Vậy thôi...
Mà đã có bản mod icon kia rồi thì down về cài lại là xong còn j.

mrhadobac

phải công nhận là beta nhưng mà nó tuyệt chẳng kém gì bản Final.. beta 1 đã ok, beta 2 càng Ok. cứ đà này nó lấn sang PC thì thằng IE và Firefox chỉ có chết...
Hì hì, lần rồi đó, có được đâu!!!

Opera trên máy tính có từ đời tám hoánh nào rồi!!!

a2king

nge nói firefox cũng cho xuất bản dành cho di động rùi đó, có ai có k vậy///

Nguyen_Minh

Nếu e ko nhầm thì hình như chỉ có trên Sym S60 và một số HĐH khác (ko có UIQ :(()

mrhadobac

Chính xác là phiên bản cho Meamo 5. Thực ra Meamo 5 là Linux Ubuntu-base, mà Firefox cho Ubuntu có từ đời 8 hoánh nào rồi!!!

thangbonochu

cho em hỏi chút là em dùng p1 , khi dùng opera 5 beta 2 , dùng gprs thì hoàn toàn tốt ko vấn đề gì . Nhưng khi dùng bằng wifi nó lại báo lỗi , bảo phải chỉnh lại sẻtting network gì đó , có ai biíet thì chỉ dùm

cho em hỏi chút là em dùng p1 , khi dùng opera 5 beta 2 , dùng gprs thì hoàn toàn tốt ko vấn đề gì . Nhưng khi dùng bằng wifi nó lại báo lỗi , bảo phải chỉnh lại sẻtting network gì đó , có ai biíet thì chỉ dùm

tớ cũng đang dùng p1i. cậu vào control panel> connections> internet accounts> vào thẻ group > trong phần này cậu tạo 1 group tên là "internet", nếu có rồi thì thôi, cậu vào trong đó xem nó đã có acc tên là defaultwidiaccount chưa, nếu chưa có cậu vào more và add nó từ bên thẻ account sang. sau đó save lại
vào opera thì máy sẽ hỏi cậu chọn phương thức nào dể vào. kich vào chọn internet thế là cậu có thể vào bằng wifi rồi. để chắc chắn là máy vào bằng wifi chứ k phải bằng GPRS cậu nên tắt cột sóng đi. để ở chế độ flight vào thử xem nhé. chúc cậu may mắn.

nhân tiện cũng cho mình hỏi. khi vào Opemini cái ứng dụng của mình cứ báo liên tục cái j đại loại là cho phép vào, rồi có 1 loạt tùy chọn: yes, this time only. yes, always. no time only.... để mình lựa chọn.
mình đã chọn là yes, always mà lần sau nó vẫn cứ hỏi.
bực mình, hehe

gintamarchen

Opera bản này có cái lỗi là khi chuyển giữa Wifi/GPRS thì nhiều khi ko báo lỗi kết nối ko vào được trang web nữa trong khi các chương trình online khác vẫn chạy ầm ầm.
Bạn vào Menu của nó chọn chỗ Network test...
Rồi thử vào lại website là được

Trungls

@longnguyen_group:
Do phần mềm này bị liệt vào dạng không đáng tin cậy (Untrust) nên máy bắt phải hỏi trước khi có những hành động như truy cập internet, gửi tin nhắn, đọc/ghi dữ liệu...
Mình thử chỉnh đồng ý cho truy cập mạng nhưng máy toàn sửa lại.

Bạn thử tìm hiểu trong Security>MIDlet detail.

xenggl

P990i dùng GPRS ko vào Opera ,SLick được...... :( bác nào chĩ vơi

alphabet

1.Slick thì bỏ luôn cho rồi,thg xuyên ko kết nối đc.Dùng soft # đi bạn
2.Còn Opera thì có thể do chưa chọn đúng protocol : bạn vào Settings/Advanced chỉnh Protocol sang HTTP là OK.

nickname2606

cho mình hỏi chút là dùng cái này so với trình duyệt mặc định của máy (P990i) thì cái nào đỡ tốn ram hơn vậy. Máy P990i ram hẻo quá, bật 2 tab là hết ram rồi :(