• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera mini v5.1 cập nhật,ứng dụng lướt web quen thuộc

phuonxinh

Opera mini v5.1 cập nhật,ứng dụng lướt web quen thuộc​

thấy trên trang chủ update nên thông báo để a e cùng test.
Bắt đầu từ bản 5.0 ,opera đã chính thức hỗ trợ tiếng Việt, mọi người click vào đây sau đó chọn model điện thoại của mình và chọn ngôn ngữ mong muốn và tải file cài đặt.

DreamLand

Cải tiến hiệu năng phần mềm trên những điện thoại di động có bộ nhớ và sức mạnh hạn chế.
Thêm một số tính năng mới như thay đổi về giao diện trình duyệt, cho phép mở nhiều trang hơn cùng một lúc, tăng tốc độ cuộn trang và nâng cao khả năng duyệt web.

hongle516

Cái Opera5 N72 dùng font vn2in1 là bị lỗi font, còn dùng font đa ngôn ngữ thì đọc được. Mà thấy chạy trên N72 khởi động chậm lắm.

cucthemat

Cái Opera5 N72 dùng font vn2in1 là bị lỗi font, còn dùng font đa ngôn ngữ thì đọc được. Mà thấy chạy trên N72 khởi động chậm lắm.
Opera nào chả khởi động chậm ^^! dùng UWEB cho nhanh

jimmyvn88

Opera nào chả khởi động chậm ^^! dùng UWEB cho nhanh

Ai bảo Opera nào cũng khởi động chậm hả? Đây là Opera mini (là pm Java) thì chậm là đương nhiên, nhưng dùng Opera (SIS) xem có chậm ko nhé

peacewar

Có ai dùng Opera ma down được chưa?Mình dùng bao nhiêu bản rồi mà chưa thấy bản nào có thế download được cả.Có ai đã dùng mà down được chỉ anh em với.

phuonxinh

Download bình thưng mà bạn.mình dùng nó để down link mediafire. Môĩ tội nó hỏi linh tinh nhìu wá

peacewar

Mình dùng mấy bản rùi từ 4.2 -> 5.1 này,mỗi khi download đều hỏi cho phép đọc... Rồi cuối cùng vẫn luôn là "không thể tải xuống tệp tin".Nản thật.

duyminhphan

Có ai dùng Opera ma down được chưa?Mình dùng bao nhiêu bản rồi mà chưa thấy bản nào có thế download được cả.Có ai đã dùng mà down được chỉ anh em với.
Mình dùng mấy bản rùi từ 4.2 -> 5.1 này,mỗi khi download đều hỏi cho phép đọc... Rồi cuối cùng vẫn luôn là "không thể tải xuống tệp tin".Nản thật.
Các mem nói thế nào ấy chứ. Tui dùng opera mini nay từ hồi 3. mà. Down tốt mà. Chắc tại mấy bạn chưa chỉnh lại cái cài đặt cho ứng dụng trong chỗ Appmanager thui. Chỉnh phần "edit user data thành cái khác mà bạn muốn, miễn là không để not allowed là dc.
Có điều bản mới nhất này lại có cái rất là vô lý là tất cả các cài đặt này đều như là một ứng dụng java sơ khai vậy. Hay là làm thế nó chạy lẹ hơn.
Bản này đúng là chạy nhanh như gió vậy, chỉ có phần khởi động vẫn còn hơi lâu.

cute09

Nặng máy kinh.Nseries thì hẵng dùng.S60v2 khác dùng ucwed là ổn.