• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera5.1 sis beta2, lướt web prồ

hnam91

Mình dùng bản down ở m. Opera dùng vẩn bình thừơng có thấy lổi gì đâu. Tiện thể cho mình hỏi, sao cái ucwed của mình nó cứ kiểm tra font. Ai biết khắc phục chỉ mình với.

saodoingoi142

Moderator
...Tiện thể cho mình hỏi, sao cái ucwed của mình nó cứ kiểm tra font. Ai biết khắc phục chỉ mình với.

Lỗi này là do quá trình sử dụng bạn thay đổi Fonts chữ trên máy nên nó bắt kiểm tra lại đó.
Cách tốt nhất là bạn nên hạn chế thay đổi Fonts chữ trên máy nếu không cần thiết.Mở UCWEB lên rồi vào 1 trang Web bất kì nếu nó xuất hiện chương trình "Đang kiểm tra Fonts chữ" thì bạn hãy kiên nhẫn chờ cho nó chạy hết cái này đã nhé,sau đó nó sẽ tự động đăng nhập vào Web bình thường lại thôi!!!;;)

acnhan2020

các bác giúp em với em bục lăm ùj!!!! Cái opera mini của em download bị lỗi hoài ah, cứ down gần rồi là lại báo 'fail', có khi down chắng được tẹo nào luôn. Bác nào biết máy em bị gì chỉ với, em thanks nhjều! Em đang sài n72....

tho_cute391989

bác nào có thể zup e với.
opra cua e down về cài được rồi,nhưng khi lướt wed lai luôn báo lỗi.......hichic!~X(~X:)-?

nganha_vn2002

Mình dùng bản down ở m. Opera dùng vẩn bình thừơng có thấy lổi gì đâu. Tiện thể cho mình hỏi, sao cái ucwed của mình nó cứ kiểm tra font. Ai biết khắc phục chỉ mình với.
bạn vào x-plore ổ C xoá file "FontRouterEx.log" thử xem trước
đây tui cũng bị vậy xoá file đó là dc

nganha_vn2002

cho hỏi chút tui dung bản này vo các trang tiếng việt vẫn bị lỗi font là vì sao tôi thử xóa thư mục font của opera đi để nó load lại rồi mà vẫn ko dc

saodoingoi142

Moderator
cho hỏi chút tui dung bản này vo các trang tiếng việt vẫn bị lỗi font là vì sao tôi thử xóa thư mục font của opera đi để nó load lại rồi mà vẫn ko dc

Bạn hãy thử gỡ bỏ Bộ Fonts cũ mà bạn đang dùng rồi Down lại 1 Bộ Fonts mới khác cài đặt lại xem nào!!!;;)