• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OpLogo Changer - Thay đổi logo mạng

cau3dtn

có thể tạo đc vái phong chữ mobifone có màu như thế ko nhỉ ??==>

hoalankiem

:D
hong thay ai post logo de down dzia rest nhi.
Posted via Mobile Device

anh em nào có logo hay down lên cho anh em di,mình tìm hoài chẳng thay cái nào gì cả,sao hình nền thì co mà logo lại ko có?! mod nào lập riêng một topic đê

bạn nào muốn làm logo mạng theo ý thích của mình thì vào đây nha :http://cooltext.com/Logos đây là trang web làm logo mạng miễn phí với rất nhiều kiểu phông chữ cho anh em tha hồ mà sáng tạo theo ý thích của mình.theo mình thì logo mạng size: 149x40 thì hợp lí nhất.anh em vào khám phá thêm nhé

Tojido

máy em fw 40 nhưg mà khôg thể dùg được cái phần mềm này :(
chú ý: kể cả khi đã sign phần mềm :((

hauhien

Đã sign phần mềm và test trên v40 nhưng vẫn không cài được, mong được giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

songheo

OpLogo Changer v0.03
thay đổi logo mạng viễn thông

trước & sau

Các bạn thấy 2 bức ảnh ở trên có gì khác nhau ko? Đó là sự khác biệt khi dùng phần mềm này, các bạn có thể làm mất logo, thay bằng hình ảnh khác nhau...cũng như có thể restore logo gốc. ;)

Change logo: bạn có thể tuỳ chọn ảnh để cài làm logo. Tốt nhất là bạn nên cắt 1 phần ảnh muốn dùng, resize rùi cài đặt sẽ ko bị nhoè hình. Nếu bạn mún có tên mình trên đó, hãy tạo trên PC 1 bản jpeg có chữ rùi đưa vào nhé!
Hide logo: làm biến mất logo mạng (như hình trên).
Restore optext: khôi phục logo mạng gốc.
Diagnostics: chưa hỉu có ý nghĩa j lun :D chắc là thông số font chữ của logo gốc.
Exit: đương nhiên là để thoát ra rùi. :))

Các bạn hãy tự khám phá tiếp nhé, chúc vui vẻ =D>

Mình đóng góp thêm nha bản này việt hóa luôn nè các bác ơi
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wxmwnqmizjm[/DOWNLOAD]
=D>=D>=D>=D>=D>=D>:)):))=))=))=))=))=))=))=))

LeMyChinh

các bạn chưa biết nên chú ý có 1 số PM phải hack máy mới cài được nhé
kể cả khi bạn có cer và key sign rùi vô máy vẫn ko cài được đâu :D

Tojido

vậy khôg còn cách nào để cài phần mềm này với fw 40 à :(
các pro còn có phần mềm nào tươg tự thế khôg ạ :(

tiennm

bác nào biết độ phân dải file ảnh OpLogo cho N97 là bao nhiêu không ? Cho lên toàn vỡ ra nhìn kinh lắm! :(

anhxike

đúng rùi đó, kích thước 5800 đã có. còn N97 ko thấy ai post kích thước chuẩn cả. Giúp mình với, và cho mình kích thước chuẩn của N86 8MB luôn nha các bác. thank nhiều !!!!!!!!!11

Kojiro

Super V.I.P
bác nào biết độ phân dải file ảnh OpLogo cho N97 là bao nhiêu không ? Cho lên toàn vỡ ra nhìn kinh lắm! :(

đúng rùi đó, kích thước 5800 đã có. còn N97 ko thấy ai post kích thước chuẩn cả. Giúp mình với, và cho mình kích thước chuẩn của N86 8MB luôn nha các bác. thank nhiều !!!!!!!!!11

Ko thấy ai bàn về kích thước chuẩn của thằng này, bạn thử tự chỉnh kích thước thủ công, chịu khó test từng cái để tìm ra được chuẩn kích thước phù hợp nhé!

badamgia11

làm thế nào để logo động được như thiết kế của web hả mấy mod,logo duoi *.gif

hadinhdiep

ai biết làm 1 logo cho 5800 chuẩn thì làm hộ mình 1 cái
tên logo là : Đ&D:-$
cảm ơn trước

nhoveai6000

chủ thớt ơi cho mình xin cái phần mềm tạo logo trên pc rồi chép qua đt đi. ;;)lúc trước đã xài rùi nhưng do ko nhớ tên nên ko kiếm lại được giúp dùm mình nha

khongconet

5800 v40 không cài được phần mềm này.Đã sign rồi nhưng vẫn không được.Anh em nào biết xin chỉ mình với.THank

hackerKD

Chuẩn N97 là 145x75 nhé bạn...
Cài OpLogo Changer sau có dùng PM chụp màn hình chụp 2 tấm, 1 tấm k logo và 1 tấm có logo (hình gì cũng đc, chú ý khác màu với themes)
Mở PTS, mở 2 tấm ảnh đó lên copy chồng vào nhau, chọn chế độ pha trộn để ghép 2 tấm với nhau sao cho nổi cái hình có logo khác màu lên, sau đó cắt lấy nó rùi chỉnh chế độ pha trộn lại bình thường -> thế là xong :) đúng chuẩn là 175x45 nhá