• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OpLogo Changer - Thay logo mạng (cập nhật trang 2)

DinhTuan

có phần mềm nào lấy ảnh động làm logo và nó động được k bạn?
Posted via Mobile Device
ban co the dung phan mem animspritelite hay ban co the lam theo huong dan trong muc huong dan,thu thuat cho may da hack do

bluedragon0307

sao lại không bản này chạy được trên N81 8g mà tôi vẫn đang sử dụng :)).Thì phải reset máy lại mới hiện logo ra mà

Ko nhất thiết phải reset máy đâu bạn à, chỉ cần chuyển qua Offline rồi chuyển lại là OK

chivasdj

cho mình hỏi máy E71 mình đã hack phone có dùng được không bạn xin trả lời hộ mình với cảm ơn bạn trước

DinhTuan

Nền là do hình mình làm hay sao đó chứ bạn. Kiểm tra lại xem, mình không dùng cái này nhưng đoán là vậy.
Posted via Mobile Device
e dung hinh trong suot va hinh file mbm nhu dong dau cua phan mem chup hinh luon,nhung van khong duoc

datoimaydau

có ai chỉ em cách làm logo trong suốt hay kím ở đâu đc ko, seo em vào " chọn logo" ko thấy jì hết
tk

quang_vinh

Các bạn tạo logo trong suốt(trắng đen) bằng Pm Idesigner đó,dễ lắm.

Đầu tiên vào ứng dụng idesigner(mình xài bản 1.32) tạo ảnh mới kích cỡ 128x32

Sử dụng chức năng chèn chữ (phím có chữ A),kết hợp với phím Shift để copy & paste các logo,cũng có thể cut & paste hình trên chính Pm Idesigner nữa đó.
Tạo ảnh xong,lưu dưới dạng...rồi thoát ra,nên nhớ chỉ lưu 2 màu trắng đen thôi nha.
Refresh lại thư viện,vào oplogo changer chọn logo mình vừa tạo(định dạng nó sẽ là .png,dung lượng khoảng 612b),chọn và áp dụng,khởi dộng lại máy để thưởng thức thành quả.

Một chút kinh nghiệm mài mò chia sẻ với anh em,có gì thiếu sót anh em bổ sung thêm.ah quên nữa,chỉ có logo trắng đen mới trong suốt thôi nha,làm logo màu sẽ có viền trông xấu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

có ai chỉ em cách làm logo trong suốt hay kím ở đâu đc ko, seo em vào " chọn logo" ko thấy jì hết
tk
Posted via Mobile Device
ban chon logo xong,roi chuyen sang che do offline,roi chuyen sang che do thuong lai la xong.hoac khoi dong lai may