• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Original] Firmware Nokia 5800 52.0.101 chính hãng

congocontra

Nhằm đáp ứng nhu cầu cần FW gốc chính hãng nhưng đã lỡ up lên phiên bản 52.0.101 rồi mà bản này chỉ hỗ trợ mỗi nước Ý thôi, nạp vào không hỗ trợ tiếng Việt tạo cảm giác khó chịu hoặc có tiếng Việt nhưng không đầy đủ như thiếu từ điển T9.

Hoặc những ai không muốn bị chỉnh sửa, cá nhân hóa,... Thì hãy yên tâm dùng FW gốc chính hãng này hoàn toàn ổn định không có bất kỳ lỗi nào hỗ trợ đầy đủ tiếng Việt. Vì đây là bản gốc nên có nhiều ưu điểm của FW gốc như độ ổn định rất cao, tiết kiệm pin tốt,... Gồm 2 ngôn ngữ gốc: English và Vietnam như bản gốc 52.0.007. Hoạt động tốt tự động nhận điện sim cấu hình 3G, MMS,... đầy đủ. Đặc biệt: hỗ trợ nhập liệu T9.

Nokia đã từng hứa sẽ nâng cấp FW cho 5800 nhưng đã thất hứa loại nó ra khỏi danh sách cập nhật nên đây là lựa chọn tối ưu nhất cho bạn nào sau thời gian chơi CFW muốn quay lại FW gốc chính hãng.

Các bạn hãy cảm nhận FW mới nhất này từ Nokia nhé.

Và sau đây là một vài hình ảnh để các bạn tham khảo:

DOWNLOAD

Congocontra - Hãy ghi rõ nguồn khi sao chép bài viết.

Chỉnh sửa cuối:

TGMaster

Bản này có thể kiếm trong NOKIA FW hay trong các Nokia Care đó =))
Dù sao cũng đã có công post bài -> Thanks ;))

congocontra

Bản này có thể kiếm trong NOKIA FW hay trong các Nokia Care đó =))
Dù sao cũng đã có công post bài -> Thanks ;))
Ấn nhầm nút thank. Bạn không biết thì đừng có nói bừa, bản 52.0.101 chính hãng chỉ hỗ trợ nước Ý thôi, có ghi rõ ràng chứng tỏ không thèm đọc bài mà bình luận lung tung. Rút kinh nghiệm nhé bạn. Mà không phải từ trên trời có sẵn bản này đâu, không hiểu thì mình thông cảm.

kitafung

Bản này kéo danh bạ có hiện các ký tự chữ cái như phần nghe nhạc không chủ thớt? Vấn đề t9 mình cũng fix được rồi giờ còn mỗi lỗi này.

congocontra

Bản này kéo danh bạ có hiện các ký tự chữ cái như phần nghe nhạc không chủ thớt? Vấn đề t9 mình cũng fix được rồi giờ còn mỗi lỗi này.
Đặc tính của FW này và bản 52.0.007 cũng không có kéo danh bạ hiện chữ cái như bạn nói đâu nó chỉ có ở FW mới như của C6 thôi. Cái này thì chỉ có trong phần nghe nhạc thôi.

jack_hunter97

viết chữ có dấu kiểu gì thế nhỉ ( viết bằng T9 đấy)
đễ mà anh ấn vô dấu# 2 lần thì thấy cây bút chuyển sang gạch sau đó thử bấm 4,2,6 thì thấy kết quả nếu mún chỉ thêm thì em chỉ tiếp cho

khoa1989

một bài rất ý nghĩa.dạo trước mình cung đã làm bản này cho v52.0.101 thêm ngôn ngữ việt nam.cái này dành cho bạn nào muốn dùng din bản gốc rất hay

hung160990

đễ mà anh ấn vô dấu# 2 lần thì thấy cây bút chuyển sang gạch sau đó thử bấm 4,2,6 thì thấy kết quả nếu mún chỉ thêm thì em chỉ tiếp cho
vd như là viết từ : bản gốc thì gõ nhưng chứ j thì nó ra thế e?

congocontra

vd như là viết từ : bản gốc thì gõ nhưng chứ j thì nó ra thế e?
Bạn gõ 2,2,4,6 thì được chữ "Bản" gõ 0 để được dấu cách gõ tiếp 4,6,2,2 nó ra chữ "hóa" gõ tiếp 2 dấu * để được chữ gốc. Vì chữ "hóa" và "hoá" có cùng cách gõ với chữ "gốc".