• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OVERCLOCK (TĂNG TỐC) MOBILE V3/V5- TỐI ƯU HÓA TỐC ĐỘ CHO SMARTPHONE

Jay_Chou

Active Member
hjhj 434mhz >800mhz ? Mấy ông làm vi sử lý sắp đi ăn mày vì mấy sof này ùi \-/

không phải là chọn nó lên mà. chọn chế độ ấy nó nhanh hơn thôi. chứ vi xử lý vẫn 434MHz.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Các bác tưởng ép xung dể vậy sao,đơn giản chỉ cài mộtsoft ,tích một ô là lên 800 mhz ư,đồng ý là nó có cải thiện tốc độ,nhưng fần cứng của s60v5 là ko thể lên nổi nửa,500 mhz còn khó chứ nói là 800,mình theo vụ này từ năm ngoái cơ,ko hi vọng dc j đâu,con cpu ARM 11 này chỉ có thế thôi,nó làm sao sánh với dòng a9 dc mà ép xung

bác khoaaaa nói chuẩn đấy. :-? tí lên pc. thank bác 1 cái.

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

Các bác tưởng ép xung dể vậy sao,đơn giản chỉ cài mộtsoft ,tích một ô là lên 800 mhz ư,đồng ý là nó có cải thiện tốc độ,nhưng fần cứng của s60v5 là ko thể lên nổi nửa,500 mhz còn khó chứ nói là 800,mình theo vụ này từ năm ngoái cơ,ko hi vọng dc j đâu,con cpu ARM 11 này chỉ có thế thôi,nó làm sao sánh với dòng a9 dc mà ép xung

bạn nói đúng đấy, mình thấy soft này cài vào tăng ram chứ thấy máy ko nhanh lên, theo chủ topic khi vào phần duyệt ảnh sẽ nhanh hơn vì chất lượng ảnh thu nhỏ bị giảm, làm ảnh nhoè đi
mình nghĩ pm này dọn dẹp hệ thống thì good hơn :d

Dragon459

Manager
index.php

samiboy007

kái này sao k gọi là ép xung nhỉ?
Từ 434mhz -> 800mhz.
Có ép xung mà tại chẳg quá máy lên k nổi tới 800 thôi.kaka

Khoaaaa

Active Member
Về chuyện có ép dc hay ko thì bí mật này chỉ có nhà sản suất mới biết,bởi họ nắmcấu trúc của cpu,từ 369 lên 434 mhz thì củng gọi là ép xung đó thôi,nhưng nhà sx cho ép lên 1 lần thì khó có lần thứ hai,con arm này vốn nó đả hoạt động ko cao lắm,434 mà đả nóng thế này thì mình nghĩ nhà sx đả tối đa khả năng của nó, nên khó có con số 500 trở lên

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Các bác thử cho lên 600 ,chơi game hoặc xem phim một chặp xem sao,nếu máy nhanh nóng hoặc wá nóng ,thì có thể cpu trên v5 còn cơ hội,nhưng nếu ko có j lạ thì mình nghĩ giới hạn của arm là khoảng 450 nên nó ko thể đáp ứng lệnh của fần mềm,ko dể để can thiệp fần cứng các bạn nghĩ đâu

đây nhà những lời suy đoán,ko fải mình chắc chắn đâu,nên các bạn nhẹ tay nha

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Về chuyện có ép dc hay ko thì bí mật này chỉ có nhà sản suất mới biết,bởi họ nắmcấu trúc của cpu,từ 369 lên 434 mhz thì củng gọi là ép xung đó thôi,nhưng nhà sx cho ép lên 1 lần thì khó có lần thứ hai,con arm này vốn nó đả hoạt động ko cao lắm,434 mà đả nóng thế này thì mình nghĩ nhà sx đả tối đa khả năng của nó, nên khó có con số 500 trở lên

Các bác thử cho lên 600 ,chơi game hoặc xem phim một chặp xem sao,nếu máy nhanh nóng hoặc wá nóng ,thì có thể cpu trên v5 còn cơ hội,nhưng nếu ko có j lạ thì mình nghĩ giới hạn của arm là khoảng 450 nên nó ko thể đáp ứng lệnh của fần mềm,ko dể để can thiệp fần cứng các bạn nghĩ đâu

đây nhà những lời suy đoán,ko fải mình chắc chắn đâu,nên các bạn nhẹ tay nha
ép xung sẽ dẫn tới lượng pin sử dụng cho 1 hoạt động tăng lên so vs ban đầu,và điều đó se làm máy nóng lên.mình nghĩ thế

Khoaaaa

Active Member
Ừm,xung nhịp cao thì cpu fải hoạt động nhiều hơn nên ngốn pin hơn là tât nhiên,còn về nhiệt độ thì cpu củng tăng nhưng ko bằng pin,cpu yêu cầu năng lượng cao hơn bình thường nên pin củng hoạt động gấp hơn sẻ nhanh nóng,mình từng đọc wa nguyên lí hoạt động của pin ion nên củng gọi là biết sơ sơ,ai đọc rồi sẻ hiểu

Khoaaaa

Active Member
Wote cả bài chỉ để viết 4 chử,nhửng bài dạng này ko hợp wi định đâu bạn,thank thì có nút đó,còn nhận nhận xét thì bạn nên nói rỏ nó tốt thế nào,ở đâu ,để mọi người cùng có nhìn nhận rỏ ràng hơn,một vài lời góp ý,mong bạn lưu tâm nha,hì

levanson_86

Em ko nhiều kinh nghiệm và kiến thức về mấy cái lý thuyết phần cứng gì đó nhưng "tét" xong thì thấy...ko có gì thay đổi- tốc độ máy vẫn thế!

Khoaaaa

Active Member
Miwnh thấy có khác đôi chút ở browse ảnh và tốc độ mở apps,ra vào thư mục mà bạn

hoangls

mình đã test thử trên 5230 thấy tốc độ cải thiện rõ rệt, như loát ảnh rất nhanh, một số đoạn video lúc trước xem bị giật và chậm nhưng cài ưng dụng này thấy ko con bị nữa, mình chỉ hỏi xem ựng dụng này có hại đến máy ko, nếu ko hại thì cõ lẽ mình sẽ cài nó vào máy đầu tiên, xin ý kiến của các pro

Khoaaaa

Active Member
Ko hại đâu pro,có củng chỉ hại pin thôi,máy mượt wá=>hao pin nhanh =>xạc nhiều=> nhanh chai,nhưng tỉ lệ chắc nằm dưới 2% ,hìhì, còn cpu thì pm ko tác động dc nhiều nên củng ko cần lo lắng lắm,mình để ở mức 700,nhưng chơi game,connec 3g lâu nhưng máy ko nóng,yên tâm

Tốc độ cải thiện rỏ ,pin xuống thấy còn rõ hơn,hao pin ác luôn

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

cho em hỏi, mắc mớ gì các bác phải add thêm đuôi .7z vào phía sau .sis vậy? Những người down về bằng đt như em ko đổi đuôi được??

wimax16vnn

cho em hỏi, mắc mớ gì các bác phải add thêm đuôi .7z vào phía sau .sis vậy? Những người down về bằng đt như em ko đổi đuôi được??

thêm 7z mới đính kèm tệp trong 4r dc, đơn giản là thế

Khoaaaa

Active Member
Pro xóa dạng đổi tên như bình thường dc mà,mà file bạn đổi ko dc là sisx.7z,sis.7z hay .7z

missthuha

cài vô máy nhanh hơn :))
Cài vô máy hết pin cũng nhanh hơn hẳn :(( => gỡ xuống thui :(

hjx đôi lúk ko bít sao chạy có 2app mà mất cảm ứng mấy apps như ovi,trinh cài đặt,opera toàn phải restart hjx:(

nhoxjnhzai

cài vô máy nhanh hơn :))
Cài vô máy hết pin cũng nhanh hơn hẳn :(( => gỡ xuống thui :(

hjx đôi lúk ko bít sao chạy có 2app mà mất cảm ứng mấy apps như ovi,trinh cài đặt,opera toàn phải restart hjx:(
Chả lẽ cái j cũng muốn lời???
đc cái này phải mất cái kia chứ :p