• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ovi Store Slient trên 5800 EX

ngmtri

Bây giờ thì chúng ta không cần phải lên trên www.ovi.com để chờ đợi mà tải ứng dụng nữa rồi. Xin giới thiệu với các pác Ovi Store app trực tiếp trên 5800 EX b-)

Bước 1
+ Đầu tiên là dowload Ovi store này về và setup vô máy và sẽ có icon này trong Applications

Bước 2
+ Sau khi khởi động chương trình Ovi Store thì nó sẽ hỏi kết nối (tốt nhất nên dùng Wifi, dùng GPRS tốn tiền lòi mắt :-/ . Sau khi kết nối xog sẽ vào màn hình chính như vầy.

+ Nếu có account ovi rồi thì vô Options > Account > Sign in. Còn chưa có account thì vô www.ovi.com để đăng ký một account.

Bước 3

+ Sau khi đã Sign in xong thì o màn hình chính chọn Option chọn từng cái
1/ Suggested for me (để lọc ra những soft,game ... tối ưu cho điện thoại đang dùng mà ở đây là 5800), khi chọn rồi thì sẽ có dấu (*) ở phía sau.
2/ Show Free only (cái này chắc là hiểu rồi chứ dùng cái phải trả tiền thì lấy tiền đâu ra mà mua :-?? )

+ Bây giờ thì tha hồ mà lựa soft hay game ... muốn down về thì chọn soft đó rồi vô chọn mục download nó sẽ tự cài đặt luôn.

obinna

Banned
Hay lắm, thế này thì load nhanh hơn là vào ovi trực tiếp.
Cho Trẫm xin nha.

ngmtri

Không phải Ovi Store Slient mà là Client:-??

Sai chính tả nhờ Mod sửa giùm. Thông cảm lúc học cấp 2-3 học tiếng Anh, cô giáo bị ốm nên bỏ qua từ đó không có dạy :-?? .

qtdb

làm sao để cài trên thẻ vậy các bác,
nó tự động cài vào máy ko à!

caspercar

mình down cái ovi store client về thì máy bảo expire certification còn lên ovi.com sign in rồi chọn send thì đợi mấy ngày vẫn k thấy gửi link về máy mình là sao vậy? Bạn nào biết chỉ dùm mình với.

trantuan1207

mình down cái ovi store client về thì máy bảo expire certification còn lên ovi.com sign in rồi chọn send thì đợi mấy ngày vẫn k thấy gửi link về máy mình là sao vậy? Bạn nào biết chỉ dùm mình với.

bạn phải hack máy mới cài đc, ovi có gửi cho bạn mà vẫn chưa hack thì vẫn k cài đc đâu :), have fun ;)

huuloc76

ũa?cái này ovi này có j lạ đâu.máy nào mà k có sẵn rồi:-?.cu dang nhap vô rồi cứ dzay tải đồ về chơi thui mà:O

madienyeu

Banned
ũa?cái này ovi này có j lạ đâu.máy nào mà k có sẵn rồi:-?.cu dang nhap vô rồi cứ dzay tải đồ về chơi thui mà:O

Ko biết có phải mình thiển cận ko, không ngờ 5800 lại ko có app Ovi store riêng ư?? @@ Cả mấy FW mới cũng ko có ah ??? Ô ô ô hay nhờ ???

ke0kul

dạ có ạ! có từ lâu roài ạ! từ cái hùi em mua máy về đã có rồi hay sao í? lâu roài nên cũng chả nhớ rõ nữa. nhưng mà cũng chả mấy khi dùng đến :-s

madienyeu

Banned
dạ có ạ! có từ lâu roài ạ! từ cái hùi em mua máy về đã có rồi hay sao í? lâu roài nên cũng chả nhớ rõ nữa. nhưng mà cũng chả mấy khi dùng đến :-s

Ờ đúng, bởi vậy tớ mới bất ngờ chứ lỵ @@ Hờ hờ, nhưng đúng là mỗi lần format máy xong ý, mở cái icon Ovi Store ra, nó đều bắt down load 1 file cài đặt từ trên mạng về, và file đó được cập nhật khá thường xuyên, thế nên cái ứng dụng chủ thớt post lên cũng rất cần thiết, đễ đỡ phải download app về. Tiết kiệm khối thời gian.