• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ozone - Trình duyệt mới cho UIQ3.0 For P990i #12

CongVoi

Super V.I.P
Ozone - Trình duyệt mới cho UIQ3.0

Lâu lắm mới có đc 1 PM mới.Nhưng lại không dành cho P990i,chỉ dành cho các máy khác cùng hệ điều hành.:(

Các chức năng chính của chương trình:
+Kiểm soát màn hình
+Thu phóng to nhỏ ở ngón tay
+Nhiều cửa sổ
+Tự động chỉnh sửa URL
+Máy tính để bàn / Chuyển đổi chế độ di dộng
+HTML5 cơ sở hỗ trợ dữ liệu cho khác hàng
Và nhiều hơn nữa: hoạt động hiệu quả cao trong bộ nhớ đệm đĩa, hình ảnh tinh nhanh, yêu thích biểu tượng, dấu quản lý và nâng cao HTML, CSS và hỗ trợ Javascript (SquirrelFish) .

Download here

User&Pass: PDAVIET

shadow141206

Anh Công cho một vài nhận xét đi, để ae còn hăng hái down nữa chứ ??? Nó có nhanh hơn Opera mini ko vậy ???

ngkhanhhoang

Híc..tính lên post mà chậm chân mất tiêu rùi.

Dưới đây mình bổ sung thêm một số điếm về tính năng của trình duyệt hoàn toàn mới này (có vẻ rất hứa hẹn đó nha dù đang ở giai đoạn alpha):

- Hoàn toàn free

- Sử dụng source của Webkit.org (như IE hay Firefox)

- Có thể khóa các cửa sổ pop-up

- Hỗ trợ Netscape script

Sau đây là một số bài test đã được thực hiện trên trình duyệt này (khá ấn tượng so với những đàn anh như @Web của Digia, Opera Mobile phải không các bạn =D> ):

1. Acid3 test: 94/100
2. jQuery test: 99.8% pass rate (2 tests of 1271 failed)
3. 3x faster. engadget.com, Ozone: 40 seconds, @Web: 117 seconds, Opera Mobile: 123 seconds

Các bạn có thể thấy là trình duyện này còn nhanh hơn Opera gấp 3 lần!!:D

Đúng như Công nói là không hỗ trợ cho P990i (chắc do vấn đề RAM rùi) :((

Thôi, có thêm thông tin gì sẽ update cho các bạn thêm..;)
--------------------------------------------------------
Hi all, :D

Thêm vài screen shots cho anh em dễ hình dung nè (có vẻ rất bóng bẩy và mang hơi hướng của Windown Vista..:D. Rất tiếc là tớ cũng cài P990i):

Hy vọng bản beta cũng như chính thức sẽ sắp ra mắt thôi!!! :D

Chỉnh sửa cuối:

caesar07

Nhìn qua hình của bác CongVoi, thấy giống dt G900 iem đang xài, sướng...Thanks bác CongVoi vì đã share phần mềm và bác NgKhanhHoang vì đã cho biết thêm thông tin về phần mềm :D:D:D:D:D:D

shadow141206

Wow, thanks anh hoàng một phát bự nhé...!!! Thanks anh Công đã chia sẻ lun nha :D:D:D

P/S: hy vọng bản này sẽ đc các anh VH luôn nha...! Mình là người Việt, xài TV cho nó pro ;;)

bkboy

mình xài p1i cũng k cài được, lúc cài mình tắt hết chương trình nhưng nó cài được nửa chừng tự động ngừng cài mà k báo gì hết

làm đi làm lại 5,6 lần vẫn vậy ---> bùn

ngkhanhhoang

mình xài p1i cũng k cài được, lúc cài mình tắt hết chương trình nhưng nó cài được nửa chừng tự động ngừng cài mà k báo gì hết

làm đi làm lại 5,6 lần vẫn vậy ---> bùn

Mấy screen shot trên được chụp từ P1i đó bạn. Máy bạn hack chưa? Thử cài lại xem sao bạn.=D>

CongVoi

Super V.I.P
Ozone Browser v0.9 Alpha Only P990i

Đây là bản mà P990i có thể dùng nè ^^ .Còn chờ gì nữa tải về dùng thôi nào >:)

Tải Về

User&Pass: PDAVIET

justinhoang_am

sử dụng được 2 ngày mình thấy trình duyệt này có nhiều ưu điểm nổi trội hơn các trình duyệt của opera như tốc độ cao hơn, đặc biết là ở chế độ zoom, mình có thể zoom theo ý muốn rất dễ dàng, menu dễ thao tác hơn.
Cũng giống như opera mobile v9.5beta, ozone chỉ thích hợp khi sử dụng wifi. Còn khi sử dụng GPRS thì không bằng opera mini vì 1 lý do là chức năng "load image" ở opera mini cho phép mình chỉnh chất lượng hình ảnh. Khi sử dụng GPRS chỉ nên để chất lượng hình ảnh là low hoặc medium thui. Chứ để high thì vừa tốn tiền mà tôc độ lại chậm.

Chỉnh sửa cuối:

vnpt1706

Posted via Mobile Device
mình cũng thấy opera có cái hay khi kết nối GPRS.không cho phép load imager

justinhoang_am

Posted via Mobile Device
mình cũng thấy opera có cái hay khi kết nối GPRS.không cho phép load imager

ozone cũng có tùy chọn không cho load image (giống opera mobile). nhưng không cho chỉnh chất lượng hình ảnh tải về như opera mini. Vì vậy khi sử dụng GPRS thì opera mini vẫn là tối ưu nhất.