• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

robinhood2708

p1i em hach rồi ạ. cũng mod mấy cái như sound, camera ... và cài nhiều soft nên fải format máy thì tiếc công wa hic

cau2phuoc

P1i không đọc được winrar?

:(đúng như tiêu đề mình mún hỏi, chuyện là như vậy: mình mua p1i từ 1 người bạn:p, vài ngày sau cũng tập tành hack mod nên đã dùng Sony Ericsson Update Service (SEUS) để hack mod từ đầu (lần 1) lần đầu thì ok (ứng dụng phần mềm chạy rất tốt, file winrar đọc ok), sài được vài hum do nghịch ngợm thẻ nhớ...bị lỗi do thẻ nhớ mà mình tưởng do hư chương trình trong máy nên dùng SEUS +format thẻ nhớ (lần 2) nhưng ở lần 2 này thì p1i ko đọc được file winrar, winzip:(

cau2phuoc

bác thử cài x-plore dùng thằng này có chức năng đọc/giải nén rar, zip mà

:p đúng rùi, quên cài x-plore, tại sài swiss thấy hay hơn nên hem thèm cài:p mà nó báo là'' ko tìm thấy trình ứng dụng để mở tập tin này'' khi mình giải nén:(

chipshare

Anh em cho mình hỏi là khi cài đặt soft, game cho chú P1i, nhưng máy toàn báo lỗi như sau:

"MIDlet is untrusted
* is untrusted. Do you want to continue?"

Mặc dù ấn tiếp tục cài đặt, chọn ổ cài, khi xong thì không thấy shortcut, không thể sử dụng được!

Mong mọi người giúp đỡ.

Thanks!!!

Noe

Anh em cho mình hỏi là khi cài đặt soft, game cho chú P1i, nhưng máy toàn báo lỗi như sau:

"MIDlet is untrusted
* is untrusted. Do you want to continue?"

Mặc dù ấn tiếp tục cài đặt, chọn ổ cài, khi xong thì không thấy shortcut, không thể sử dụng được!

Mong mọi người giúp đỡ.

Thanks!!!

Soft nào vậy bạn? Phải nói rõ mới biết được triệu chứng, có thể hiện tượng trên chuơng trình không phù hợp nên không có shortcut cũng nên.

chipshare

Soft nào vậy bạn? Phải nói rõ mới biết được triệu chứng, có thể hiện tượng trên chuơng trình không phù hợp nên không có shortcut cũng nên.

Những soft như: Best Birthday, MMap, Emap,weather,dies....và rất nhiềm game khác. Hoặc một số phần mềm từ điển: MSDict Oxford, mToolbox,....và đa phần game Java.

Mong các bạn giải thích hộ. Mặc dù phần mềm nói hỗ trợ symbian UIQ???

Thanks

gtx

Các bác có ai kiếm đc giùm em serial cho game warring nations trên P1i ko
IMEI : 357033015307432 . Cám ơn

hoanghai_188

Các bác cho em hỏi. Em muốn dùng con P1i đã cài 3G làm modem cho laptop. Để laptop có thể vào mạng được. Thì làm thế nào ạ? Cước phí có đắt không ạ?

alphabet

Bạn kết nối qa PC Suite.Vào Mobile Networking Wizard rồi thiết lập.Cho Connect là đc.Lâu ko làm nhưng mình nhớ là đơn giản thôi,mò vài ' là ra.

alphabet

OK man !Để dùng đt như 1 modem thì :
-Cài PC Suite for S.E rồi bật lên,cắm cáp chọn Phone mode.PC Suite báo Connected.(màu xanh)
-Vào Mobile Networking Wizard,chọn New Connection
-Packet Switched Data - Next - Chọn đt của bạn - Next - Đặt tên bất kì,có lẽ nên bỏ chọn ở Make this your default connection - Next - Chọn Use setting ... device - Next - Chọn dòng có APN ứng với mạng Viettel/Mobi/Vina mà bạn dùng - Next - Next - Finish
-Kết nối đã thiết lập.Ấn Connect là đc.

vunhiendang

Em đang xài con P1i , cứ sau khi ko sử sụng vài h , đại khái là tối ngủ để đến sáng thì sẽ ko nhận cuộc gọi và tn dc ( thuê bao quý khách vừa gọi tạm thời ko liên lạc dc ... ) . Cột sóng hiện trên máy vẫn bình thường . Thử chuyển wa flight mode thì bị treo máy . E cũng đã master reset và update lại thử nhưng cũng ko có kết wa . Ai đã từng gặp wa vụ này giúp e 1 tay với ạ , thx rất nhiều !

Mình cũng từng bị tình trạng này khi mình tháo thẻ nhớ ra là ( thuê bao quý khách vừa gọi tạm thời ko liên lạc dc ... ).Mình chỉ tắt máy đi rồi mở máy lại là nó hết àh,ko bị nữa (nhưng ko dc rút thẻ nhớ ra ) ke ke

thanhtrung1989

em mới sắm con p1i đc 1 tg..khi có tin nhắn đến máy vẫn đổ chuông nhưng chỉ có hiện lên biểu tượng tin nhắn ở góc trên cùng màn hình thôi...em muốn nó hiện lên như ở máy nokia hay những máy khác thì phải lam ntn ạ..có nghĩa là khi tin nhắn tói mình xem đc luôn chứ ko cần vào inbox
thanks các bác trc ạ

shadow141206

em mới sắm con p1i đc 1 tg..khi có tin nhắn đến máy vẫn đổ chuông nhưng chỉ có hiện lên biểu tượng tin nhắn ở góc trên cùng màn hình thôi...em muốn nó hiện lên như ở máy nokia hay những máy khác thì phải lam ntn ạ..có nghĩa là khi tin nhắn tói mình xem đc luôn chứ ko cần vào inbox
thanks các bác trc ạ

LÀ sao bạn ? Thường thì khi có tin nhắn, máy sẽ đổ chuông, kèm theo một notification nhỏ trên task bar và một notification trên màn hình hỏi xem mình có muốn xem tin nhắn hay không ! Chỉ cần chọn show là xem thôi :-?

thanhtrung1989

vâng..vấn đề là con p1i của em nó ko hiện ra cái """"notification trên màn hình hỏi xem mình có muốn xem tin nhắn hay không"""
em muốn hỏi làm sao để có cái đó ạ

shadow141206

vâng..vấn đề là con p1i của em nó ko hiện ra cái """"notification trên màn hình hỏi xem mình có muốn xem tin nhắn hay không"""
em muốn hỏi làm sao để có cái đó ạ

Bạn vào menu, control panel, rồi chỉnh trong sound and alert ! Trong đó có chổ bật notification khi có sms lên đó bạn !