• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i- Đánh bóng chỗ vỏ mạ kim.

dengrumingzi

Trong quá trình sử dụng P990i, mình trộn sơn móng tay tạo ra màu ánh bạc quét lên khung mạ kim loại của P9.
Sáng sau ngủ dậy nhìn không vừa ý, cạo đi.....Ặc, bị sờn hết màu bạc, ra một mầu xỉn xỉn. Mình lau đi, lau lại, lau thật kỹ. :(( càng die.
Tình cờ mình phát hiện khi lấy đầu tô vít, loại tô vít bé tí tẹo dùng vặn ốc điện thoại, xiết lên chỗ khung kim loại bị sờn màu đó, tạo ra màu ánh kim sáng bóng, vậy là mình xiết thêm hàng chục nhát nữa, ....kết quả bất ngờ, bóng loáng, nhìn rất hay. Đến hôm nay vẫn sáng quắc.

Mình chưa có ảnh thuyết minh rõ ràng nên các bạn đừng liều nhé! Bạn nào đã từng có kinh nghiệm tương tự vào chia xẻ nhé!:-?

Bạn nào có bộ vỏ, khung mạ kim bị sờn màu nhiều, thật nhiều, thật cũ hãy thừ liều phát xem. ;;)
Bạn nào có kinh nghiệm đánh bóng lớp vỏ mạ kim giới thiệu cho anh em pdaviet nhé.=D>

*Chú ý: Vỏ xịn, chỗ mạ kim khá dày, nam châm hút dính. Vỏ tàu thì mình không rõ đâu nhé!

caotunglam

Bạn up hình lên cho mọi người coi xem nào :D
P990i của mình dán nilong vân từ đầu đến đít , bảo vệ tận răng luôn

dengrumingzi

Sẽ cố gắng up hình. Phải mượn máy ảnh chụp mới nhìn rõ được. Con sharp 903 ghẻ không ăn thua. Mờ P990i dán nilong kỹ thế thì tuyệt thật, mua bao nhiêu thế, đổi đê.

caotunglam

Sẽ cố gắng up hình. Phải mượn máy ảnh chụp mới nhìn rõ được. Con sharp 903 ghẻ không ăn thua. Mờ P990i dán nilong kỹ thế thì tuyệt thật, mua bao nhiêu thế, đổi đê.

Mình đi dán hết có 10K bạn ạ :D

ModeratorVipp

hươ hươ, seach google mãi mới thấy 1 bài nói về vấn đề này. Ngày xưa mình cũng từng thử cách gần giống thế này, cũng thấy có kết quả. Nhưng chỉ thử 1 chút chỗ bị sờn do hay cầm tay vào thôi chứ ko dám cạo toàn bộ đi. Bạn nào có chiếc vỏ cực kỳ cũ thử đánh bóng toàn bộ rồi post ảnh lên xem thế nào.

ModeratorVipp

Hôm nay tình cờ phát hiện chỗ bán sơn xì ánh kim loại, gồm ánh bạc, ánh đồng. Phun lên nhựa bóng loáng nhìn như kim loại thật. Thế thì làm bóng loáng toàn bộ vỏ P9 bằng ánh mạ bạc quá đơn giản rồi. Vấn đề còn lại là có máu ko thôi.

Nguyen_Minh

Hôm nay tình cờ phát hiện chỗ bán sơn xì ánh kim loại, gồm ánh bạc, ánh đồng. Phun lên nhựa bóng loáng nhìn như kim loại thật. Thế thì làm bóng loáng toàn bộ vỏ P9 bằng ánh mạ bạc quá đơn giản rồi. Vấn đề còn lại là có máu ko thôi.

anh phát hiện ra thì chia sẽ cho ae đi. mà bao xiền dzậy

Posted via Mobile Device