• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

P990i ngày càng tụt giá, tìm hiểu nguyên nhân?

Status
Không mở trả lời sau này.

lucky000

hix ! Còn nhớ vào một chiều thu giữa tháng 8 năm 2006 ,khi đó con P990i mới phát hành với số lượng còn hạn chế và giá vào loại cao nhất trong các dòng Phone-PDA hồi đấy thế mà dân chơi vẫn xếp hàng nườm nượp ở phố Lý Thường Kiệt để được tận mắt nhìn thấy nó, cho dù phải bỏ ra số tiền gần bằng cái xe máy nhưng nhiều người đam mê công nghệ vẫn sẵn sàng ! sau hai năm nó rớt giá hơn 10 triệu nhưng tôi nghĩ chất lượng của những linh kiện phía bên trong nó chắc chắn hơn nhiều chiếc điện thoại mới ra lò gần đây!

buratino1703

Đến giờ mình vẫn thấy yêu con P990i, đặc biệt là khi hack được. Trước mình dùng N6600(đỉnh một thời của Nokia hệ S60-có cả 1 bộ phim quảng cáo cho nó đấy, hôm trước phát lại trên VTV1 mà), cũng mầy mò ngày nào cũng vào GSM để vọc. Rồi sau đi làm thêm buổi tối gần 3 tháng cày cuốc đồ án hộ 1 bác tại chức, được 8 củ, lúc đó là SV cầm số tiền lớn như thế cũng chẳng biết làm gì, tay run run:)). Giấu ông bà bô, ko nói với bạn bè, lẳng lặng tậu ngay 1 em P990i. Nhưng khi mua về rồi, vào các 4rum thấy lèo tèo phần mềm cho em nó thì cảm thấy ngẩn ngơ vì:"ko biết mua cái đồ khủng bố này về làm gì?". Nhưng thời gian vừa qua, khi hack được nó rồi, bao nhiêu bản mod ập đến, thấy quý nó vô cùng. Có lẽ tính đến thời điểm này, nó là đỉnh cao của SE trong hệ UIQ.

mrspooky

Dạo này thấy P990i tụt giá mà xót xa, có lẽ là do nó quá lạc hậu chăng.

Mình cũng thấy "xót xa" thật đấy Ngày trước đợi mãi em nó mới down xuống 8t5, giờ thì ..... Cũng có thể nhiều người nghĩ mình ích kỷ vì mua rùi không muốn người khác mua với giá rẻ hơn mình, nhưng thú thực là vẫn có cái gì đấy vừa tiếc nuối vừa hơi cu cú. Lại phải bắt chước bác AQ thôi "mày giảm giá xuống thì chất lượng mày cũng phải giảm xuống thôi".

Rongcon

âu cũng là cái cảnh chung của đồ điện tử thôi mà các bác, già thì lỗi thời thôi, nếu xét về tính năng thì có thể có nhiều cái khác có tính năng ưu việt hơn em nó cho nên việc rớt giá bình thường. Mọi người cài xài cũng là vì tình yêu và sự hiểu biết với em nó hoặc đơn giản là do ngại đổi máy thôi.

lucky000

nguyên cả cái máy thì giảm giá thê thảm còn tháo rời từng linh kiện ra bán theo giá của hãng thì vẫn là 8 củ đấy chứ ! giảm giá máy nguyên bộ thôi chứ nó có giảm linh phụ kiện của máy đâu! nó làm như thế bán hàng còn lãi hơn là để nguyên mức giá cao!

vnpt1706

SE phụ kiện của nó đắt kinh.Định mua quả pin của con p1 lắp vào nhưng hỏi cửa hàng nghe xong giá rồi lẳng lặng đi

shadow141206

Có lẽ tính đến thời điểm này, nó là đỉnh cao của SE trong hệ UIQ.

Thế ... còn p1i với RAM gấp đôi, pin lâu hơn, Megabass với lại W960i ổ cứng khủng, thêm nữa là G900 pro camera thì sao nhỉ :-?:-?:-?

lucky000

Thế ... còn p1i với RAM gấp đôi, pin lâu hơn, Megabass với lại W960i ổ cứng khủng, thêm nữa là G900 pro camera thì sao nhỉ :-?:-?:-?
có lẽ ý bác ấy là đỉnh cao về phong cách,kiểu dáng,độ bền và cảm tình của người dùng!

shadow141206

Theo mình, P1i với W960i, G900 dễ xài hơn mà mấy pác !!! Còn xét về phong cách, kiểu dáng, cảm tình của người dùng thì 3 cái trên đâu có cái nào không bằng P990i đâu nhỉ !!!

saoxathu

Thấy chỗ nào bình chọn đó, P990i đang dẫn đầu và bỏ xa mấy cái còn lại, rõ ràng nó đang chiếm được nhiều cảm tình người dùng.

AndyLe114

đơn giản thôi,so về tương quan giữa tính năng,kiểu dáng và giá cả thì P990 đứng đầu là đúng rồi

XuanTruong

Super V.I.P
Đây là khu vực thảo luận về kỹ thuật sử dụng dòng máy UIQ hay là nơi để THAM KHẢO THỊ TRƯỜNG KINH DOANH đây???:O:O:O Topic không đúng với qui định của khu vực => Lock!

CongVoi

Super V.I.P
Đây là khu vực thảo luận về kỹ thuật sử dụng dòng máy UIQ hay là nơi để THAM KHẢO THỊ TRƯỜNG KINH DOANH đây???:O:O:O Topic không đúng với qui định của khu vực => Lock!

Thảo luận xung quanh vấn đề này cũng hợp lí mà anh :D

gizz143

thảo luận cái này có ít đó bác,nguyên nhân tụt giá nhiều khi liên quan đến UIQ nó ko tốt hay thiếu gì mình thấy cái này cũng hay hay đó

hellboy424

Bản thân mình nghĩ sony và moto đã sai lầm khi độc quyền phát triển UIQ, Nếu lập ra 1 liên minh Symbian như của nokia thì uiq đã ko đến nỗi tồi tàn như hiện này. Và nokia cũng ko phải tốn 1 đống tiền để phát trển S60 tourch.
Còn P990 rớt giá vì đã lỗi thời và nhiều đối thủ cạnh tranh quá mạnh.
Ý kiến của riêng em.

saoxathu

Như vậy theo ý kiến chung của mọi người là do nguyên nhân khách quan chứ không phải do nhận thức của người tiêu dùng ah.

lucky000

hix! sáng nay vừa đi dạo qua phố phường ,tham khảo thị trường thấy 1 em p990i còn khá mới,nhìn lớp vỏ chưa xước tý nào nằm chềnh ềnh ở đầu phố Đặng Dung ! hỏi thằng chủ quán giá bao nhiêu con này, nó nói mà em xuýt ngã xe: 2 triệu 200 nghàn, cầm test thử thấy màn hình còn rất tốt,chưa chết điểm ảnh nào,các phím trong ngoài chưa chết phím nào,máy chạy có vẻ ổn định! Cái chính là P990i rớt giá thế này chắc chả ai dám bán máy nữa

CongVoi

Super V.I.P
hix! sáng nay vừa đi dạo qua phố phường ,tham khảo thị trường thấy 1 em p990i còn khá mới,nhìn lớp vỏ chưa xước tý nào nằm chềnh ềnh ở đầu phố Đặng Dung ! hỏi thằng chủ quán giá bao nhiêu con này, nó nói mà em xuýt ngã xe: 2 triệu 200 nghàn, cầm test thử thấy màn hình còn rất tốt,chưa chết điểm ảnh nào,các phím trong ngoài chưa chết phím nào,máy chạy có vẻ ổn định! Cái chính là P990i rớt giá thế này chắc chả ai dám bán máy nữa

Nghe đau lòng thế.Hix 8-|8-|

Status
Không mở trả lời sau này.