• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

hellboy424

Year!! đúng vậy đó. mình để ý khi rút thẻ ra thì còn bị lổi font chữ nưã, đó là chuyện bình thường, gắn thẻ lại là ok ngay.

makinmagic

chắc mấy đồng chí này đang chuẩn bị sửa đổi tiến lên 3G đây mà , gắng chờ thử xem :D

zenos

Lỗi cài đặt software P990i

Cứu em với các bác ơi con P990i của em từ lúc hack ổ C là ko tài nào cài các soft mới đc nữa, click vô nó chỉ tối màn hình lại 1 giây rồi chẳng thấy gì hiện ra :( thế là bị làm sao hở các bác :-??
Mong hồi âm lắm, thank

CongVoi

Super V.I.P
Cứu em với các bác ơi con P990i của em từ lúc hack ổ C là ko tài nào cài các soft mới đc nữa, click vô nó chỉ tối màn hình lại 1 giây rồi chẳng thấy gì hiện ra :( thế là bị làm sao hở các bác :-??
Mong hồi âm lắm, thank

Thế bạn hacks xong rồi,bạn có xóa hay chèn file gì trong ổ C không vậy???

zenos

em chỉ thay đổi thêm, icons , skin walkman... thôi chứ ko đụng gì vào mấy cái hệ thống >< làm sao giờ hả bác

CongVoi

Super V.I.P
em chỉ thay đổi thêm, icons , skin walkman... thôi chứ ko đụng gì vào mấy cái hệ thống >< làm sao giờ hả bác

Có lẽ là bạn đã copy hay xóa nhầm file nào đấy trong ổ C rùi.Khiến nó bị lỗi làm cho máy bạn không nhận được soft luôn!!!Bây giờ bạn hãy fomat lại máy nhé,fomat toàn bộ cả C luôn!!!

zenos

em tìm ra vấn đề rồi bác ạ , xóa cái installserver.exe đi thì lại cài được :|

bebuon09

em mới dùng P1i được ít hôm nên ko rành về máy này lắm.
em đang định cài walkman player 3.0 vào máy, đọc trên diễn đàn thấy bảo phải hack.
khi em cắm phone vào backup dữ liệu thì nó ghi thế này "An error occurred while preparing for backup. (mobile phone failed)"
lúc này pc suite đã báo connected
thế là bị j` ạ! các bác chỉ giúp em với. em ko biết nhiều về cái này :(

kienlua

Sau một hồi học hỏi và nghiên cứu, cuối cùng tôi cũng đã phát hiện ra cách vào mạng internet thông qua Bluetooth (tất nhiên máy tính phải nối mạng internet thông qua ADSL và card mạng lan). Các bước như sau:

Các bạn phải có chương trình phần mềm bluetooth: BlueSoleil (khi mua thiết bị có kèm theo đĩa mềm cài vào máy tính), máy P990i phải cài trình điều khiển internet opera.
1. Cắm USB bluetooth vào máy tính.
2. Cài phần mềm bluesoleit.
Sau khi cài xong. Tiến hành vào cài đặt mạng internet như sau:
2.1. Bật trình điều khiển bluesolei, bật bluetooth máy P990i, click vào quả địa cầu trong phần mềm Bluesolei để tự tìm thiết bị di động của mình.
Sau phần mềm Bluesolei nhận diện điện thoại xong, tiến hành các bước tiếp theo:
2.2. Click vào Myservices, chọn properties, chọn tab: personal area networking service, đánh dấu kiểm: access Lan network, chọn Landapter, chọn card Lan mà mình đang sử dụng. Sau đó ấn Ok.
2.3. Click vào Mybluetooth chọn Dive properties. Chọn tab General, chọn Dive name: Đánh tên mình tự đặt. Ấn ok.
Chọn Divice type: Chọn Server.
3. Trong điện thoại di động: vào Tool chọn control panen, chọn connections, chọn internet accounts, chọn new account, chọn bluetooth local (pan), đánh tên tự mình đặt Account name, chọn tab devices, chọn add device, chọn tên cấu hình của Blue tooth (thông thường nó tự hiện lên sau khi mình kết nối bluetooth giữa máy tính và Điện thoại. chọn Save.
Chọn groups, chọn Internet, chọn addnew account, chọn tên tài khoản bluetooth mình vừa tạo. sau khi chọn xong click vào tên tài khoản vừa tạo, chọn set priority, đặt 1.Ấn save.
Quay trở lại máy tính.
Ấn vào biểu tượng điện thoại để nó kết nối lại, sau đó ấn vào biểu tượng Bluetooth personal area networking. (khi di chuyển chuột vào biểu tượng nó sẽ hiện lên dòng chữ này).
Nó sẽ hiện lên màu xanh (Màu của sự kết nối thành công).
Quay trở lại điện thoại vào web thông qua Opera 4.0 hoặc 4.1...
Lúc đó truy cập mạng vô tư.
hi mệt qua..

Mình cũng không vào được. Nó toàn báo lỗi thôi. Bạn hướng dẫn lại một lần nữa tỷ mỷ xem nào:-/:-/:-/:-/

kienlua

Hu hu, mình cũng vậy. sao thế nhỉ? Chắc bạn tuanpcmc hướng dẫn còn thiếu mục quan trọng nào đó
Could not locate remote sever

zenos

FIRMWARE của P990i ?

Mong mod đừng xóa vì em post bài bên box Phần mềm mà mấy ngày chẳng có ai vào đọc:( em đang cần giải quyết vấn đề này gấp nên làm ơn châm chước cho em thank.
Số là em up firmware mấy lần toàn đến 80% là xịt >< bực mình liền mang ra hàng up(máy em hàng xách chân) ai dè mua thêm bực vào mình, nó up mất nửa ngày mà em nhìn cái system information cứ ảo ảo thế nào ý,lại có thêm 1 hàng chữ lạ hoắc trong đó nữa, type nguyên xi lên nhờ các bác xem hộ em có phải có vấn đề ko

Phone:
CXC162037 R9EA001 R9GA001 prgCXC162037_CCPU_HE_LL_Niz
Bluetooth:
CXC162058 R5A01
Organizer:
CXC162036 R4A13
CXC162036 R6E28
CDA
CDA162007/1 R4A09
CDA162007/2 R6E28
Từ lúc mang về nhà, cài thêm các soft vào là nó cứ báo cannot install this software security check gì đó X-( khổ em quá
em nghi thằng thợ nó ko up đc firmware mới nên nó làm cách nào đấy để add cái dòng R9GA001 vào, vì lúc em mang đến nó down về thành R9EA001 >< em bảo nó thì lúc sau ra thế này.
Pro nào biết làm ơn chỉ bảo em với

Son_Do

Well-Known Member
Máy của bạn đang trong tình trạng đổi CDA theo kiểu cũ mà mới chỉ xong bước một, bạn up fw thêm một lần nữa thì nó chỉ còn một CDA thôi mà lại có fw mới nhất. Bạn chịu khó up lại đi vì nhiều khi do mạng, do trang web của SE quá tải v.v... Mình thấy lạ cái ông thợ nào lại rỗi hơi đi đổi từ gw1 sang gw2.

tmk234

Em đã up walkman 3.0 cho P1i đúng như theo hướng dẫn, copy file đầy đủ( đã kiểm tra kĩ từng phần ) vào ổ C của máy, nhưng dù đã làm rất nhiều lần nó cũng chỉ hiện được cái icon walkman và kick vào thì Application couldnt be started . Đã thử ko dưới 10 lần copy và đã kiểm tra rất kĩ các file copy vào máy

Mong được các bác jup đỡ T_T

lovelikecrazy152

Trả lời bạn bebuon09!
Mìn xài PC Suite kết nối rất tốt. bạn hãy xem lại lúc đang backup có bị lỏng dây kết nối không hoặc bạn chưa chọn điện thoại ở chế độ Phone mode để backup dữ liệu lại.

dung_sawaco

Các bạn cho mình hỏi cách cài đặt gprs cho P990.Loay hoay cả buổi mà làm không xong.Máy hiện giờ đã báo network viettel gprs attached mà mãi không đc.Xin cám ơn trước.:-??

Bác dùng Internet wizard trong phần Tool / Conection nhưng nhớ phải đăng ký dịch vụ GPRS với mạng di động

tommynguyen1961

cho hỏi , tình hình của em nó là thế này : em nó có 3 con sim,cả 3 đều đã đăng ký GPRS.
-1 sim viettel, có thể lướt web trên P9 bình thường và ngon lành. Nhưng ko tài nào vào yahoo = các phần mềm như IM+ ( mấy cái khác cũng rứa :-? ).
-2 con sim Mobi.
+1 con lúc trước đang dùng tốt, có thể lên yahoo = IM+ bình thường, nhưng sau 1 time ko dùng online yahoo nữa (sim vẫn dùng , GPRS vẫn còn ) . Mà sao bây giờ vác ra vào web đc mà cũng chả còn lên yahoo đc nữa >.<!!! >>> nó cứ báo là Please, check your Logon and password .
+ 1 con mobi nữa , con này thì đăng ký nhiu khê vô cùng , đến giờ cái GPRS đã báo Attached, nhưng thêm 1 dòng là Logon failded ! . <<< lúc vào Connections , Internet wizard thì lại ko thể down đc cấu hình ( Dissconnect >.< ). Thế là thế nào mấy bác ...
-Tóm lại 1 điều rằng hiện giờ em chỉ mún lên yahoo = P9 ... 1 trong 3 con sim , mấy bác hướng dẫn dùm.

Do phần mềm Im plus bị lỗi thôi chứ không phải sim bạn bị hư gì đâu.
Bạn có thể sử dụng phần mềm Fring để chat, chit.
chúc bạn vui.

zenos

Em up lại lần nữa thì nó lên thế này
Phone:
CXC162037 R9GA001
Bluetooth:
CXC162058 R5A01
Organizer:

CXC162036 R6E28
CDA

CDA162007/2 R6E28

Nghĩa là mới nhất rồi phải ko bác ? nhưng sao từ đó cài thêm các soft thì nó báo security check nghĩa là sao vây ? ><