• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

pphapp

anh cứ đùa, uh mà có khi nào vậy hem ta. cái camera của em giờ nó sao ấy chụp nó không căn đc macro(chụp gần ấy) mặc dù chỉnh sang macro rùi. em up mấy cái cho anh chỉ bảo nhé,
my.php

pphapp

đấy mấy tấm này đấy nó mờ sao ấy, em chỉnh macro và cân bằng sáng là cloudy,

pphapp

up cho anh em chỉ giáo cách chụp(hay mẹo chụp gì đó) cho nó đẹp hơn, đừng chê xấu nha

shadow141206

Hjz, mình thấy hình chụp vậy là đẹp rồi đó anh (P1i chụp hình đẹp thiệt >:)). Chắc do rung tay nên hình hơi mờ thôi !!!! Trước khi bấm máy, anh thử nín thở :-/, rồi bấm máy, sau khi chụp xong rồi hãy thở lại b-). Điều này giúp giảm độ rung của tay khi bấm máy ;););), ngoài ra, nó còn giúp chúng ta có một hơi thở sâu và đều đặn :)):))=))

pphapp

cám ơn ý kiến của bạn, nhưng ý mình nói là sao mình dùng macro để chụp cận cảnh mà nó cứ lấy tiêu cự ra chỗ khá hông ah, vd như mình chụp cái đầu con rùa nó lấy tiêu cự ở hậu cảnh, còn đầu rùa thì mờ tịt

shadow141206

cám ơn ý kiến của bạn, nhưng ý mình nói là sao mình dùng macro để chụp cận cảnh mà nó cứ lấy tiêu cự ra chỗ khá hông ah, vd như mình chụp cái đầu con rùa nó lấy tiêu cự ở hậu cảnh, còn đầu rùa thì mờ tịt

Chắc do anh để camera sát đầu con rùa quá !!! Nên nó không lấy nét đc !!! Vì thế nó mới lấy cảnh ở phía sau !!! ;););)

lamquangtu

các bạn ui! help me! hem biết sao máy mình kỳ này ko báo sóng gprs nữa(cái tam giác ngược màu xanh nằm ngay trên mức báo sóng đó) nên bây giờ không thể vào gprs đc nữa,lúc vào trang chủ mobifone thấy quả cầu màu xanh mờ xuất hiện 1 giây là biến mất rồi báo hem thấy sever, vạy là sao ai giúp mình với, máy bị mát sóng gprs vậy 1 tuần rùi, có khi nào up fw GW2 bị vậy hông ta, tại mình mới chuyển cda gw2, mong đc sự giúp đỡ

Bạn thử vào Control Panel\Connections\Internet Accounts xem có cái nào tên là Mobifone gprs không? nếu có rồi thì chọt vào menu phía trên, chọn Options, xem Preferred mode đang để là cái gì.

Ah quên, mà bạn cũng thử kích vào biểu tượng cột sóng xem có thấy dòng chữ: "GPRS Detached" không?

P/S: mình thấy ảnh chụp của bạn đẹp đó chứ.

pphapp

ah mình có mẹo khắc phục đc cái tiêu cự rùi, tại máy nó thường hỉu là lấy tiêu cự ở xa chứ gần thì lúc đc lúc ko, bây giờ mình cho nó lấy tập chung tại chỗ mình muốn chụp, vd muốn chụpk đầu con rùa thì mình để nó sát vào tường nhán đến khi máy báo lock thì mình cứ nhấn vậy đừng chupk rồi mang con rùa ra chỗ có hậu cảnh vừa ý rồi chụp(phải nhấn giữ nút lock nếu thả ra là tiu hết). cám ơn shadow ý kiến bạn cg đúng đó để gần quá camera máy nó lấy tc mệt lắm nó kêu tạch tạch(chắc đang auto frcus)

pphapp

Bạn thử vào Control Panel\Connections\Internet Accounts xem có cái nào tên là Mobifone gprs không? nếu có rồi thì chọt vào menu phía trên, chọn Options, xem Preferred mode đang để là cái gì.

Ah quên, mà bạn cũng thử kích vào biểu tượng cột sóng xem có thấy dòng chữ: "GPRS Detached" không?

P/S: mình thấy ảnh chụp của bạn đẹp đó chứ.
cám ơn anh, Preferred mode đang để là automatic, còn cột sóng báo gprs(unavailable)

XiaoGui

Trùi ui,ảnh chụp vậy là đẹp rồi. Nhưng đúng là macro không được chuẩn cho lắm. Điện thoại của mình chụp ở khoảng cách 3cm vẫn rõ mà.
Ah máy của mình dạo này có bệnh là tin nhắn đến không thông báo gì cả. Restart lại máy thì mới thấy báo là có cả đống tin nhắn chưa đọc. Có ai bị như mình không?

shadow141206

Ah máy của mình dạo này có bệnh là tin nhắn đến không thông báo gì cả. Restart lại máy thì mới thấy báo là có cả đống tin nhắn chưa đọc. Có ai bị như mình không?

Có có !!! máy ình cũng bị vậy nè !!!! Không biết bạn sử dụng mạng gì nhỉ, nếu 1 máy bị thì có thể đổ lỗi cho máy, nhưng cái này, 2 máy cùng bị một lúc ... không lẽ do mạng ?!?!?!!? Mình sử dụng Viettel nè :):):)

XiaoGui

Có có !!! máy ình cũng bị vậy nè !!!! Không biết bạn sử dụng mạng gì nhỉ, nếu 1 máy bị thì có thể đổ lỗi cho máy, nhưng cái này, 2 máy cùng bị một lúc ... không lẽ do mạng ?!?!?!!? Mình sử dụng Viettel nè :):):)

Ui may quá,cứ tưởng là máy của mình bị làm sao. Hay tại dùng lâu nó thể nhỉ. Mình dùng mạng China Mobile >:) Minh` đang ở bên Trung Quốc. Nói chung là cái bệnh này làm mình rất bức xúc. Cả ngày không thấy có tin nhắn nào. Đến lúc reset lại thì nhiều hôm có tận 15 tin nhắn chưa đọc. Bực mình lắm ý

shadow141206

Ui may quá,cứ tưởng là máy của mình bị làm sao. Hay tại dùng lâu nó thể nhỉ. Mình dùng mạng China Mobile >:) Minh` đang ở bên Trung Quốc. Nói chung là cái bệnh này làm mình rất bức xúc. Cả ngày không thấy có tin nhắn nào. Đến lúc reset lại thì nhiều hôm có tận 15 tin nhắn chưa đọc. Bực mình lắm ý

Mình bị từ hồi 7, 8/3. Đến giờ thì ổn rồi, nhưng cũng không chắc, lâu lâu lại phải restart máy lại để check tin mới b-)b-)b-)

XiaoGui

Mình bị từ hồi 7, 8/3. Đến giờ thì ổn rồi, nhưng cũng không chắc, lâu lâu lại phải restart máy lại để check tin mới b-)b-)b-)

Thế thì vẫn bị nữa đấy,của mình thỉnh thoảng mới bị mà. Khoảng 4,5 ngày bị lần. Cứ 1 ngày điện thoại im im ko thấy có tin nhắn mới là biết ngay bị bệnh rồi. Điện thoại thật là buồn cười. Không biết có phải tại cài phần mềm nhiều quá nên bị vậy không?

pphapp

co ai giải quyết dùm mình cái gprs hông, nó bị điên rùi. máy anh xiaogui tốt quá để 3cm vẫn căn đc, máy em chắc hông đc vậy rùi, 5cm thì ok, nhưng ghét cái nó không hiểu mình cần căn macro mà nó cứ căn cảnh xa hông à, mặc dù em đã chỉnh macro. hông bít máy bị sao nữa, vd em muốn chụp 1 ngọn cỏ mà ngọn cỏ thì mờ tịt còn hậu cảnh của nó rõ mồn một,phải lấy cái gì đó che hậu cảnh của nó đi đợi nó căn tiêu cự xong(vì như thế nó mới chịu rõ cái ngọn cỏ), rồi bỏ cái che hậu cảnh ra lúc này mới chụp. ai giúp em giải quyết cái vấn đè này nha

XiaoGui

co ai giải quyết dùm mình cái gprs hông, nó bị điên rùi. máy anh xiaogui tốt quá để 3cm vẫn căn đc, máy em chắc hông đc vậy rùi, 5cm thì ok, nhưng ghét cái nó không hiểu mình cần căn macro mà nó cứ căn cảnh xa hông à, mặc dù em đã chỉnh macro. hông bít máy bị sao nữa, vd em muốn chụp 1 ngọn cỏ mà ngọn cỏ thì mờ tịt còn hậu cảnh của nó rõ mồn một,phải lấy cái gì đó che hậu cảnh của nó đi đợi nó căn tiêu cự xong(vì như thế nó mới chịu rõ cái ngọn cỏ), rồi bỏ cái che hậu cảnh ra lúc này mới chụp. ai giúp em giải quyết cái vấn đè này nha

Cái P1i này không chuyên về máy ảnh nên nó thế đấy. Mình cũng chẳng biết phải chỉnh thế nào vì ít dùng đến máy ảnh của đt. Nhưng bt mà chụp macro thường phải để 1 lúc cho nó căn chán chê mới chụp được bức ảnh vừa ý đấy.

NokuaN70

Well-Known Member
Nếu xài P1 để chụp ảnh tĩnh thì bạn nên chụp nhiều lần sau đó chọn lấy tấm ưng ý, chứ sử dụng để chụp ảnh bình thường thì thua, vì với ảnh tĩnh mà chụp nhiều bức ảnh khi xem lại thì giữa các bức ảnh chụp đều có sự khác biệt nhau về màu sắc, độ nét v.v...Nói chung sd camera của ĐT chỉ để chữa cháy thôi chứ khó để chụp dc tấm hình ưng ý.
Posted via Mobile Device