• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

theluan

chỉ dùm mình cách thay đổi icon today nha!!

mình thay đổi được hết mấy icon của máy p990i.nhưng icon today thì ko thể đổi đc!!mấy anh chỉ dùm e nha!!thank nhìu lắm!!

Caohieu88

mình thay đổi được hết mấy icon của máy p990i.nhưng icon today thì ko thể đổi đc!!mấy anh chỉ dùm e nha!!thank nhìu lắm!!

Cách đơn giản nhất cho bạn là dùng Soft Oplogo Modder 3.20 ( có trong forum ) vừa có thể mod được logo mạng vừa có thể thay đổi lại Icon Today (chọn chế độ Use Icon pack)

theluan

mình đã thay đổi được hết mấy icon iphone rui,nhưng mà icon today ở màn hình ngoài ko thay đổi gì hết,mà nó chỉ hiện lên hình mặt người xấu quắc ah!!chỉ mình thay đổi nó với!!thank nhìu lắm!!

oy sao em cũng xài con p990i nhưng sao chụp hình không có rõ như mấy máy của mấy pác vậy, có cần fải cài thêm cái gì nữa không vậy chỉ em với, em cám ơn

Vitcon321

Tinh hinh la ko bik p1i co chuc' nang nhac' nho cog viec ko?vs lai cho vit hoi lun cach' de su dug chuc nag do' lun.dag giog' nhu thoi gian bieu do'.vd nhu minh de 4g--5g lau nha thi toi' 4g no' nhac minh lam viec.hic tai vit gan sap thi roi.nen mun vach ra cai thoi gian bi?u ro rag len ke' hoach de dau dc ki thi.ba con pda giup vit vs...

Caohieu88

mình đã thay đổi được hết mấy icon iphone rui,nhưng mà icon today ở màn hình ngoài ko thay đổi gì hết,mà nó chỉ hiện lên hình mặt người xấu quắc ah!!chỉ mình thay đổi nó với!!thank nhìu lắm!!

Bạn download file mình attach ở dưới và copy theo đường dẫn bên trong nhé! Bình thường với file này thì ko cần phải restart máy mới thay đổi icon, chỉ cần chép vào là có thể thay đổi, tuy nhiên bạn có thể restart nếu muốn.

kazeron2003

cho em hỏi về cách nhập kí tự của p1i, giả sử như muốn nhập kí tự ; thì bấm 2 lần kí tự .
vậy có cách nào để tắt luôn cái cách nhập đó không ạ? bấm 2 lần kí tự . thì ra ..
Posted via Mobile Device

Tắt luôn cách nhập đó thì người khổ là bạn thôi ! tắt luôn thì mỗi lần muốn nhập các ký hiệu khác thi phải mở bàn phím ảo à ?

P1i đã có nhiều phím lắm rồi, ko phải nhấn 2-3 lần như bàn phím thường, bạn còn chê chậm ?:-/

bạn muốn nhấn 2 lần ra 2 dấu chấm thì bạn chịu khó đợi tí thui, chấm cái, đợi xíu, chấm cái nữa ! hoặc mún nhanh thì space cái rồi xóa cái space đó đi rồi chấm típ :)

shadow141206

Tinh hinh la ko bik p1i co chuc' nang nhac' nho cog viec ko?vs lai cho vit hoi lun cach' de su dug chuc nag do' lun.dag giog' nhu thoi gian bieu do'.vd nhu minh de 4g--5g lau nha thi toi' 4g no' nhac minh lam viec.hic tai vit gan sap thi roi.nen mun vach ra cai thoi gian bi?u ro rag len ke' hoach de dau dc ki thi.ba con pda giup vit vs...

Vịt vào Calender tìm hiểu đi, trong đó có chứng năong nhăc nhở công việc đó !!! Hay Vịt vào Task cũng đc !!! Lần sau Vịt viết TV có dấu nha, vít kiểu này khó đọc quá :-/:-/:-/

blackcatdn

Bạn bấm bàn phím nào mà lạ vậy? Bàn phím cứng thì bấm chữ nào nó ra chữ đó làm gì phải bấm 2 lần?

Posted via Mobile Device

cho em hỏi về cách nhập kí tự của p1i, giả sử như muốn nhập kí tự ; thì bấm 2 lần kí tự .
vậy có cách nào để tắt luôn cái cách nhập đó không ạ? bấm 2 lần kí tự . thì ra ..
Posted via Mobile Device

đâu phải p1i là như vậy đâu. Các loại máy khác khi nhập các kí tự phía trong cũng cần chờ 1 thời gian chứ bộ...

homashu

đâu phải p1i là như vậy đâu. Các loại máy khác khi nhập các kí tự phía trong cũng cần chờ 1 thời gian chứ bộ...

à, tại em thấy dùng các chương trình chat như yamee, sh.. khi nhập kí tự nó vậy á, nên em hỏi thế thôi, tưởng mod được chứ. :(
Posted via Mobile Device

Vitcon321

Vịt vào Calender tìm hiểu đi, trong đó có chứng năong nhăc nhở công việc đó !!! Hay Vịt vào Task cũng đc !!! Lần sau Vịt viết TV có dấu nha, vít kiểu này khó đọc quá :-/:-/:-/

hj` sr bà con nhìu.TAi vịt lúc đó online bằng dt mà ko có chương trình của Bác Đoàn Anh Tài Nên Khong viết tiếng việt có dấu dc.
Để vịt cài tiếng việt mò thử :D

theluan

anh caohieu88 oi,em lấy cai file của anh ve cài rùi,nhưng không được,icon today vẫn không thay đổi gì hết!!còn cách nào thay đổi được nó không anh.giúp em với!nhìn cái mặt người đó xấu wa ah!!thank anh lắm!!

Son_Do

Well-Known Member
anh caohieu88 oi,em lấy cai file của anh ve cài rùi,nhưng không được,icon today vẫn không thay đổi gì hết!!còn cách nào thay đổi được nó không anh.giúp em với!nhìn cái mặt người đó xấu wa ah!!thank anh lắm!!

Bạn phải chép cả 2 file sau nữa thì icon đó mới đổi:
- C:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\semc_default.rsc
- D:\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default\GoPanels_Medium.PNG
Chúc bạn thành công

blackcatdn

cho mình hỏi sao mừh khi thay đổi toàn bộ icon của p1i xong thì h vào cái contacts thì ko thể vào đc. Đã master reset,bro ai bít cách giải quyết hok:-? Ko thì up lại firmware quá:(

XiaoGui

cho mình hỏi sao mừh khi thay đổi toàn bộ icon của p1i xong thì h vào cái contacts thì ko thể vào đc. Đã master reset,bro ai bít cách giải quyết hok:-? Ko thì up lại firmware quá:(

Bạn vào ổ Z/Resource/Apps rồi copy file contac-loc.rsc vào C/Resource/Apps là được.

hunghang76

Mình ở hải phòng. con p990i của mình bị cảm ứng lệch ko sửa nổi. Đã thử reset đủ kiểu mà ko ăn thua. Thui chấp nhận dùng bàn phím cũng được nhưng bi giờ phần media player cũng ko dùng được hik. Vào nó toàn báo not found hu hu. Máy mình ko hack mod j cả, cũng chưa rơi bao giờ. Có phải là do nhiễm virus ko và khắc phục kiểu j hik. Nhà mình ko nối mạng mà ra ngoài hàng mạng ko ổn định nên ko up firmware được hik.