• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

thientai_kt

Lâu lắm rồi hôm qua mới lôi lại cái card để cắm cái điện thoại vào máy.Híc.Connect mãi mà không được.Chán.Đành để kệ nó vậy (dù vẫn còn file back up ở trong máy laptop). Chẳng muốn format lại vì lại mất quá nhiều thời gian để cài lại tử đầu.Híc

Nguyen_Minh

Lâu lắm rồi hôm qua mới lôi lại cái card để cắm cái điện thoại vào máy.Híc.Connect mãi mà không được.Chán.Đành để kệ nó vậy (dù vẫn còn file back up ở trong máy laptop). Chẳng muốn format lại vì lại mất quá nhiều thời gian để cài lại tử đầu.Híc

Nó là tại cab đó a ạ. Cab se để lâu nó cắm thế nào ấy, mãi ko vào. A cứ lay lay cái đầu giắc là đc

Posted via Mobile Device

chamnetchamnam

xin mấy anh chỉ dẫn dùm em cách cài đặt GPRS cho máy dt SE G900, sim em đã cài GPRS và đã có hiện GPRS attached. chi dùm em cacch cấu hình cho tài khoản GPRS để truy cập INternet hoạc chat vói, E dùng Slick để chát vậy có dùng mang GPRS đẻ chát ko. Xin chân thành cảm ơn

Nguyen_Minh

Cho e hỏi cái cấu hình gprs là cái gì vậy? E dùng của mobifone sao báo attached mà ko dùng đc
Posted via Mobile Device

linhhon0007

Cho e hỏi cái cấu hình gprs là cái gì vậy? E dùng của mobifone sao báo attached mà ko dùng đc
Posted via Mobile Device

Bạn thử vào tools => control panel => conections => chọn internet wizard thử xem sao nha,khi đó nó sẽ tự động down và cài đặt cấu hình GPRS lại nhưng sim của bạn phải được cài GPRS rồi nha,nếu Sim chưa đăng kí thì bạn liên lạc với tổng đài để nó hướng dẫn cụ thể.(đó là do mình cũng đang dùng Mobifone và làm như vậy nên góp ý,hiện mình đang dùng bình thường),chúc bạn thành công!=D>=D>

Nguyen_Minh

Bạn thử vào tools => control panel => conections => chọn internet wizard thử xem sao nha,khi đó nó sẽ tự động down và cài đặt cấu hình GPRS lại nhưng sim của bạn phải được cài GPRS rồi nha,nếu Sim chưa đăng kí thì bạn liên lạc với tổng đài để nó hướng dẫn cụ thể.(đó là do mình cũng đang dùng Mobifone và làm như vậy nên góp ý,hiện mình đang dùng bình thường),chúc bạn thành công!=D>=D>

Ok thank anh rứt nhìu. đang dùng gprs vào opera bt rồi. Thank iu thank iu thank iu

Posted via Mobile Device

MUNo1

bạn tháo thẻ nhớ ra thử xem ! lần trước mình bị lỗi thẻ nhớ, cũng bị như vậy luôn !

Nguyen_Minh

E đã tìm ra câu trả lời. Hôm nay cài cái network acc vào ko chạy đc, chán qúa định bỏ đi thì gặp trường hợp như trên. Máy cheo luôn. Tắt đi bật lại rồi tắt smp đi thì mới vào đc. Tr h nghĩ cái smp tiện lợi, giờ mới thấy ko hay lém :D

Posted via Mobile Device

chamnetchamnam

hu hu sao ko ai help em vay chòy . Hom bua trong mu connection con co muc SEMC GPRS jo loay hoay the nào mà mất tiêu òy, Mong mấy anh chỉ hộ em

NokuaN70

Well-Known Member
Minh co dowload chuong trinh ny zia roi, nhung khi bat len thi ko xem duoc ban uj, no bao la network time out

"Chương trình này" là chương trình nào vậy bạn, hiểu chết liền đó :D, bạn phải nói rõ ra là chương trình nào thì mọi người mới giúp bạn dc. Lần sau chú ý gõ TV nha bạn.

Posted via Mobile Device

thienly12333

cho mình hỏi giá của 1 bộ vỏ p990i la bao nhiu nhỉ,vo minh cùi quá rồi đang tìm đây.mà mua 1 bộ vỏ là có kèm theo cái mieng ốp khi tháo flip ra chứ các bạn nhỉ!!!!

huysmall

cho mình hỏi giá của 1 bộ vỏ p990i la bao nhiu nhỉ,vo minh cùi quá rồi đang tìm đây.mà mua 1 bộ vỏ là có kèm theo cái mieng ốp khi tháo flip ra chứ các bạn nhỉ!!!!

Giá các phụ kiện nầy cộng lại hơn cả giá cái máy.

nguyendoanto

vỏ cho p9 khỏang 400k + 80k cái đậy flip( hàng loại 2 nha. chính hãng thì cũng gần bắng cái máy thui)

Posted via Mobile Device

tuyetha

Posted via Mobile Device
P990i của mình dạo này không nhận sim vina.trước đây vẫn bình thường.ráp sim vina vào là máy khởi động liên tục.sim mạng khác thì bình thường.mọi người giúp mình với.máy bị bệnh gì,và phải sửa làm sao vậy.cảm ơn mọi người

camaptot

hỏi về vấn đề chụp ảnh quay phim của p990i

tại sao khi chụp hình hay quay video với nơi lưu trữ là thẻ memory stick pref. thì ngoài thư mục lưu ảnh là picture và thư mục lưu video là video thì điện thoại của tôi nó tạo thêm 1 thư mục DCIM trên thẻ nhớ nữa và lưu thêm file ảnh và video vào đó? mặc dù nó đã lưu trong 2 thư mục kia rồi? việc lưu file như thế có phải là thừa và chiếm nhiều dung lượng thẻ nhớ không? hixx các pro vào giúp với thax nhìu!

tuyetha

tại sao khi chụp hình hay quay video với nơi lưu trữ là thẻ memory stick pref. thì ngoài thư mục lưu ảnh là picture và thư mục lưu video là video thì điện thoại của tôi nó tạo thêm 1 thư mục DCIM trên thẻ nhớ nữa và lưu thêm file ảnh và video vào đó? mặc dù nó đã lưu trong 2 thư mục kia rồi? việc lưu file như thế có phải là thừa và chiếm nhiều dung lượng thẻ nhớ không? hixx các pro vào giúp với thax nhìu!
Posted via Mobile Device
Vậy khi bạn chọn lưu trên bbộ nhớ trong thì thế nào vậy.nó cũng sẽ có thư mục kia không vậy nhỉ

thientai_kt

Híc. Mình cho máy khởi động đi lại mấy lần, có được đâu, ngay cả smp mình cũng không bao giờ cho chạy cùng khởi động. Tắt smp đi vẫn bị như vậy. Chán quá