• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

lucky000

không chịu tìm kiếm, mở thớt hỏi tự nhiên như ruồi ấy! muốn dùng thì tìm phần mềm mà cài vào là xong

Caohieu88

@tuannien: Nếu muốn hỏi hoặc đề nghị thì bạn nên nêu rõ chủ đề nhé, đừng khiến người khác hiểu nhầm. Ngoài ra thì có Topic Yêu cầu thảo luận rôi, nên Post ở đó cho đỡ loãng bài viết. Hi vọng bác Dongxanh sẽ giúp được bạn vụ này!!
PS: Bạn Lucky giàu trí tưởng tượng sao mấy hôm nay hay cáu gắt thế nhỉ, bạn ý chỉ muốn mod cho Cacl thôi mà :D

vietdung1306

Bạn dùng cái NiceCalc ý ! Khi đóng nắp hay mở nắp đều xài được cả !
Hiện thị số cho phép lớn hơn cái Calculator trong máy có sẵn !

Son_Do

Well-Known Member
Mình đã thử mod nhưng không được, có lẽ cái "máy tính" này không chạy được khi đóng flip.

minhtattoo

à, cái đó ...! Xài ct cập nhật đt của SE đy ??? Nó tự động reset máy :p. Vừa có phiên bản mới nhất của máy, vừa reset máy lại để tránh bị lỗi ...! wá tuyệt :D

ct cập nhật dt của SE??? bạn có thể post lên đuợc ko^?

shadow141206

ct cập nhật dt của SE??? bạn có thể post lên đuợc ko^?

sặc ... Cái đó mà không bík ?? Bó tay. Hiện giờ mình ko tiện post lên, khoảng vài ngày nữa đi ...! Nhưng mà, dô google search đi, dễ lắm

dongochuan

Việc cài đặt và sử dụng P990i

Em kô thể cài được các ứng dụng của máy.Máy ko nhận các đuôi la .sis
Cần sự giúp đỡ của các đại ca.Em đã up FW mới nhất rồi.
Em làm như sau copy File vào nhần other rồi install.Như vậy có đúng ko a?Nếu sai mong các bác chỉ dùm.Ai nhiệt tình giả đáp hộ em với.Có thể gặp trực tiếp thì tôt wa!Em ở Hà Nội Phone 0975705011

Chỉnh sửa cuối:

vodanh8260381

P990 Tình trạng lạ ?

ko hiểu tại máy mình ko biết bị jì nữa hay là bị lỗi khi mà cài 1 số chương trình mà khi tắt máy mở lại hay bị tình trạng máy ko tắt dc màn hìnnh khi đã lock. nó cứ sáng đèn hoài àh khởi động máy lại 2 hay 3 lần jì đó mới hết. Ai biết tại sao bị vậy làm ơn chỉ mình cách khắc phục với. Cảm ơn trước :((

dongochuan

HIc!Tai sao em cắm máy điện thoại vào máy tính mà no chẳng nhận gi cả để o File transfer thi nhận thẻ nhớ.Còn để Phone mode thi chẳng thấy ji.Chỉ dùm em

Son_Do

Well-Known Member
Mình cũng đang đau đầu cái vụ này đây, máy của mình bây giờ mỗi lần khởi động cũng phải 2 lần thì đèn mới chịu tắt. Máy đang sử dụng rất ổn mà phải format thì ngại quá.

O9xx19xx29

Cứ làm sao nhận thẻ - copy cái Capswitch vào để cài - rồi cài tiếp Explorer ra và dùng nó hiện file ẩn --> copy installserver vào như hướng dẫn là okie
Vậy là có thể cài phần mềm thoải mái - cái này cứ học từ từ chứ ko copy và cài ngay như S60 hay wwin mobile đâu

calvinklein87

bạn dô phần cai đặt phần cài đạt độ sáng đó để auto hết la ok thui ma chỉnh tự khó là 1phu1t tới h đó tự tắt
chúc zui

Son_Do

Well-Known Member
bạn dô phần cai đặt phần cài đạt độ sáng đó để auto hết la ok thui ma chỉnh tự khó là 1phu1t tới h đó tự tắt
chúc zui

Cám ơn bạn đã quan tâm, nhưng nếu đơn giản như vậy thì mình đã sử lý được, mình bó tay rồi, chắc phải format mới hết.

lucky000

he he! tôi cũng bị lỗi này và đã biết nguyên nhân gây lỗi ! các bạn xem lại có cài hai cái phần mềm studio gì đó để tăng tốc độ hệ thống không? ! Cái này chính là nguyên nhân gây nên lỗi màn hình không tắt được mà chỉ mờ đi! unistall hai cái này đi ,khởi động lại máy là hết liền! không cần phải format gì hết cả! thích tăng tốc thì mua cái teak pear gì đó hiệu quả hơn nhiều!