• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

deadend

P990i bị như thế này là do thẻ hay do máy

tình hình là đã úp con P990i lên bản mới nhất,em cũng đã thay con thẻ 1GB,mà sao em chép nhạc và hình zô thẻ rồi,rồi bỏ vào máy,được 1 hồi mở thư mục nhạc thì nhạc đâu mất tiêu,rồi zo thư mục khác thì hình ảnh cũng mất,thay vào đó những ký hiệu ô vuông,khó hiểu,em đã format lai5 thẻ mà vẫn thế,bị như thế là do thẻ hay do máy em vậy các pác,có cách nào khắc phục được hok ạ--->em đã bảo hành thẻ khác ạ

Tình hình là e chép 2 file game vào thẻ rồi,game crazy sport và game snow5,nhưng khi install 2 file này thì đang install nửa chừng thì tự động thoát ra,hok install nữa,mà cũng chẳng báo lỗi gì lun,các file khác thì install bình thường,thế có phải nó bị đụng cái gì hok ạ,máy em chỉ cài X-florer,Gwiew thôi ạ,các bác giúp em chứ em kết 2 game này lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
tình hình là đã úp con P990i lên bản mới nhất,em cũng đã thay con thẻ 1GB,mà sao em chép nhạc và hình zô thẻ rồi,rồi bỏ vào máy,được 1 hồi mở thư mục nhạc thì nhạc đâu mất tiêu,rồi zo thư mục khác thì hình ảnh cũng mất,thay vào đó những ký hiệu ô vuông,khó hiểu,em đã format lai5 thẻ mà vẫn thế,bị như thế là do thẻ hay do máy em vậy các pác,có cách nào khắc phục được hok ạ

Khi bạn fomat thẻ rồi,muốn bỏ nhạc vào thì phải tạo một thư mục Music để cho máy hiểu,rồi ảnh thì tạo mục Picture và bỏ ảnh vào đó.Khi bỏ nhạc vào rồi thì bạn vào máy mở chương trình nghe nhạc mặc định của máy ra nhấn Update thì nó mới load hết được các bài nhạc bạn vừa copy.Còn cái ảnh bị ô vuông hay là cái gì bị ô vuông hả bạn??

tinh_la_gi

Administrator
mở thư mục nhạc thì nhạc đâu mất tiêu,rồi zo thư mục khác thì hình ảnh cũng mất,thay vào đó những ký hiệu ô vuông,khó hiểu,em đã format lai5 thẻ mà vẫn thế,bị như thế là do thẻ hay do máy em vậy các pác,có cách nào khắc phục được hok ạ

Lổi thẻ nhớ đấy... cài này format mà không hết thì đem thẻ đi bảo hành đổi mới đi bạn à.. 100% lổi thẻ .. TLG bị 2 cái trên con w800 và p910 rồi... với lại thời làm bên diện thoại gặp hoài ấy mà

tinh_la_gi

Administrator
Lại một tín đồ hack UIQ nửa fải update lại máy rùi ứ !!!
Anh em đừng lạm dụng quá việc chép file vào system c nhé .. Nên biết là mình cần làm gì và biết mình làm cái gì nhé !!
Cẩn thận vẩn hơn

deadend

chắc là do thẻ rồi ạ,chắc phải đi đổi lại thẻ thui,em cảm ơn mấy pro nhìu ạ

hoanghai1992

ủa, mấy cái frame mặc định trong máy có sử dụng cho máy ảnh của P1i được hả các pác :-/ tớ chẳng biết làm thế nào :p

viet3111

bị lỗi component failed security check,cannot install lúc cài phần mềm khắc phục như thế nào vậy các anh.giúp em với.bây giờ em chẳng cài được gì cả.đã format lại nhiều lần

CongVoi

Super V.I.P
bị lỗi component failed security check,cannot install lúc cài phần mềm khắc phục như thế nào vậy các anh.giúp em với.bây giờ em chẳng cài được gì cả.đã format lại nhiều lần

Bị cái lỗi đấy là do phần mềm của bạn bị hết hạn thôi.Bạn muốn khắc phúc thì đổi ngày tháng trong máy bạn về 6 tháng hoặc 1 năm trước rồi cài,cài xong thì đổi ngày lại bình thường.Chúc vui!!!

cuongquoc418

em đã up lại rồi nhưng ko được. nó cứ báo là máy đã cài Firmware mới nhất rồi nên ko cho up. bây giờ phải làm sao đây mấy bác. giúp em với

deadend

mấy pác cho em hỏi,thẻ nhớ em như thế hok xài được nữa rồi,bỏ vào máy dt thì nó báo corrupt,bỏ vào PC thì format hok được,nó hok nhận thẻ lun,em còn mấy cài dữ kiệu quan trọng trong máy thì mình phục hồi lấy lại được khong ạ,hay là tiêu hết lun goy,thẻ nhớ sửa lại được không ạ

smiler

Well-Known Member
mấy pác cho em hỏi,thẻ nhớ em như thế hok xài được nữa rồi,bỏ vào máy dt thì nó báo corrupt,bỏ vào PC thì format hok được,nó hok nhận thẻ lun,em còn mấy cài dữ kiệu quan trọng trong máy thì mình phục hồi lấy lại được khong ạ,hay là tiêu hết lun goy,thẻ nhớ sửa lại được không ạ

Thẻ bạn hỏng rùi. Không cứu được dữ liệu, mà cũng không sửa được. Toàn vi mạch, hàn bằng máy, mình sửa chữa bằng tay. Hix (theo mình biết là như thế)
Thẻ 1G của bạn chắc là thẻ xanh 140k phải không ? Thẻ đen của hãng là 680k cho thẻ 1G đó. Tiền nào của nấy. Đành chấp nhận thui.
Thẻ mình giờ tự dưng thỉnh thoẳng trống rỗng (tháo ra lắp vào lại được) . E nó cũng sắp đi rùi. Hix

smiler

Well-Known Member
em đã up lại rồi nhưng ko được. nó cứ báo là máy đã cài Firmware mới nhất rồi nên ko cho up. bây giờ phải làm sao đây mấy bác. giúp em với

Hình như chỉ W950 hay 600 ji đó là không cho Up đè. Còn P990 thì Up đè vô tư, Bạn kiểm tra lại xem sao nhé.
1. Truy cập SE để kiểm tra đường truyền.
2. Kô nhận dạng thiết bị. (lúc này bạn mất tiền là chắc chắn rùi, trừ khi gặp bạn TK)
3. Chương trình báo máy bạn hiện tại đã là FW mới nhất. Hỏi bạn có muốn tiếp tục không. Hay ấn OK để đi tiếp. Mọi chuyện sẽ ổn thỏa.
4. Chắc chắn 100% là lỗi này không phải do bạn chép font vào ổ C:\ Bạn nên kiểm tra kỹ lại để tránh lần sau.

1 số chương trình chỉ lỗi sau khi bạn khởi động lại, Bạn MOD xong nhưng chưa khởi động lại nên không lỗi, đến khi chép font mới khởi động lại (đổ oan cho E nó) Mình nói thế vì từ sau khi hack mình toàn chép font trên ổ C:\, máy mình D:\ đang bị lỗi mừ.
5. Nếu không thật sự cần thiết thì nên giảm Hack. Bởi cái gì cũng có 2 mặt của nó. Lợi thì mới thấy 1 chút chút, trong khi hại chưa thấy đâu ( cái ji không thấy mới đáng sợ) Tuy nhiên cũng không phủ nhận những gì mà Hack đem lại.
Đỉnh cao nhất hiện tại là MOD âm thanh. Chẳng khác gì 1 chú W.
Nhưng rùi liệu có 1 tháng thay loa ngoài, 2 tháng đổi tai fone không nhỉ ? Cái này thì chỉ có thời gian mới trả lời được. Nhưng cứ dùng đã, những cái hay thì không thể bỏ qua.

nguyenhoang

@deadend : bạn kiếm con P990i format lại cái thẻ đó đi, có thể sửa lại được đó. Có lần mình đem thẻ xanh format bằng máy tính cuối cùng không máy nào chịu nhận ra kể cả PC , đem ra cửa hàng nó bỏ vào con P990i format lại xong mình dùng đến giờ

quangthanh1508

Lỗi "Dump file created" của P1i!

Các pro chỉ giáo, kon P1i của em sao chạy một số ứng dụng, game thì ko sao, 1 số còn lại thì bị lỗi Dump file created là sao nhỉ, ví dụ slick.... Chờ tin các Pro

lovelikecrazy152

Các pro chỉ giáo, kon P1i của em sao chạy một số ứng dụng, game thì ko sao, 1 số còn lại thì bị lỗi Dump file created là sao nhỉ, ví dụ slick.... Chờ tin các Pro

Đây có lẽ là do xung đột với phần mềm khác đó bạn tốt hơn hết nếu báo lỗi thì bạn remove chương trình đó đi vì một số chương trình khi chạy một lúc se restar máy bạn lại đó điều này theo mình thì không tốt

quangthanh1508

Thanks bạn nhiều, nhưng máy mình thì ko có hiện tượng reset. Uh!Cứ để mình gở bỏ nó ra xem sao? Nhưng thiệt sự là ko đành lòng. Vì mình cần xài những chương trình và game đó muh!

Vitcon321

Mình cũng rất hay bị như vậy ? làm sao để biết soft nào xung đột với soft nào để mình lựa chọn bỏ 1 trong 2 ?

lovelikecrazy152

Mình cũng rất hay bị như vậy ? làm sao để biết soft nào xung đột với soft nào để mình lựa chọn bỏ 1 trong 2 ?
Nếu chương trình không bị reset máy thì không gỡ bỏ cũng không sao. Mình thấy thường thì bạn đang chơi game đó nhưng bạn thoát ra tạm thời mà không thoát hẳn vẫn còn nằm trong tast mannager lúc đó vùng nhớ dành cho chương trình đó bị mất nên khi bạn mở lại thì sẽ bị dump file bạn hãy tắt hẳn nó đi sau đó mở lại thì ok. lỗi này thường gặp ở game Krally và skyfore.