• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

huysmall

Theo mình 2 cửa hàng bạn vừa nêu trên đều uy tín cả, bạn chọn cửa hàng nào cũng được. Mình mua của Chaunguyen hơn 1 năm rồi dùng ngon lành lắm. Còn máy kết nối với tivi thì cái này máy không hỗ trợ bạn ah.

Chúc bạn nhanh chóng cưới được em nó về nhé !!!

Bro doananh nói chính xác. 2 cửa hàng trên đều OK.

sacly1989

uhm nghe bạn nói vậy thì dỡ run thanks nhìu nha có gì mốt gặp khó khăn mong bạn giúp đỡ mình nha

hoanghai1992

bt thì tớ chọn thegioididong vì thấy của hàng đấy lớn nhưng ko bít khu vực của pác có ko :p
Vậy ah. Cảm ơn các bác nha em quyết định đổi wa em P1i thôi. Ah các bác cho em hỏi nên mua ở cửa hàng nào cho khỏi đụng phải hàng đểu đây các bác. Hnammobile hay chaunguyenmobile bán hàng được không vậy các bác. Còn vấn đề này nữa máy có kết nối được với tivi để trình chiếu phim ảnh không các bác. Thank
Kết nối với tivi thì ko có, nhưng hình như có thể kết nối bluetooth với máy chiếu để show văn bản thôi :-? Mà loại điện thoại nào kết nối được với TV để truyền cả phim sang thì quả thật tớ cũng ko biết =))

tricodoc

Ai cứu máy của tôi với? Máy của tôi bây giờ không thể khởi động lại nên được. Sau khi tôi cài một số themes mới máy báo bị lỗi và tôi đã tắt đi khởi động lại nhưng khi bật lại máy nên thi máy chỉ hiện nên mỗi biểu tượng của Ericsson ma không thể vào được bên trong máy. Tôi đã để thử như thế 2 giờ đồng hồ mà máy vẫn cứ y nguyên như vậy. Các bạn có thể cho tôi biết máy tôi bị làm sao không?Có phải là đã bị virut ăn mất phần mềm không?Nếu có phải phại chạy lại Firmwave thì chạy lại ở đâu? Máy của tôi đã bị mất đĩa cài cho nên khi liên kết với PC nó chỉ như 1 đầu đọc thẻ vậy tôi có thể tìm thấy đĩa cài này ở đâu vậy?
Rất cảm ơn các bạn! ( Rất mong các bạn trả lời nhanh )
chào bác, máy p990i của mình cũng đang bị trường hợp tương tự như máy bác vậy, vốn là tuần trước mình đang chọn theme để đổi bỗng máy thông báo lỗi gì đó rồi treo luôn, không bấm được nút gì cả kể cả nút tắt máy, sau đó mình rút pin ra để khởi động lại nào ngờ chỉ hiện cái logo chết tiệt mà không vào được hệ điều hành, để càng lâu thì thấy càng nóng máy, chẳng bấm được gì, chỉ có cách rút pin thôi, mình đã thử rút sim lẫn thẻ nhớ ra để khởi động nhưng vẫn không được, mình nghi rằng máy của chúng ta đang bị virus phá hệ điều hành, sau đó vài ngày có ra hỏi kĩ thuật viên ở trung tâm bảo hành thì nó bảo cần flash ( tức là cài lại) hệ điều hành, rồi up lên khoảng hơn 100k, nhưng tiếc hiện giờ mình không có tiền và cũng bị mất cái cáp USB nối với máy tính rồi, bây giờ mong bạn thử cách sau, có gì thông báo mình để cả hai ta cùng khắc phục, mình cũng đã nhờ mấy pro trên diễn đàn nhưng chưa có kết quả :
1) ban format lại thẻ nhớ bằng đầu đọc thẻ trước, sau đó quét virus thẻ và thử xóa hết những file không cần thiết(nghi ngờ là bị virus)
2)cắm thẻ vào máy p990i rồi nối cáp với máy tính, tiếp tục quét virus, rồi format máy thử, nếu không format được thì dùng pcsuite để sửa hệ điều hành và update firmware lên
3) nếu không được nữa bạn hãy ra trung tâm bảo hành của Sony để sửa (nên ra trung tâm để sau này có rắc rối dễ được bồi thường hơn)
Bạn nhớ thông báo tình hình cho mình nhé, do máy mình đang bị vấn đề giống bạn, mấy hôm nay buồn kinh khủng, huynh đệ đồng cảnh ngộ mà

hieusaco

Hai bạn chỉ cần format ổ C là được mà. Trời ạ, có mỗi vấn đề này mà mình vào bài nào cũng thấy các bạn hỏi, các bạn hỏi trùng nhiều quá, một bài chỉ nên đăng tại một topic thôi nhé

tuankiet

Ah vậy là bác hoanghai1992 kô biết rồi chứ thằng
Sony Ericsson mới giới thiệu em Sony Ericsson C905 có chức năng này đó bác ơi. Nó bán máy kèm theo sợi cáp có thể nghe nhạc+coi ảnh+xem phim bằng tivi đó bác. Bác coi lại đi nha. Thanks bác
Ở chỗ mình cũng có siêu thị TGDD nhưng nó bán cao quá bác ơi mình định mua hàng xách tay dùng thôi.

tricodoc

bạn nói format lại nhưng không nói cụ thể là format như thế nào cả, nếu format bằng phím nóng thì không được rồi(do không vào được hệ điều hành của máy) máy bị treo lúc khởi động và chẳng bấm được phím nào cả, nhưng dù sao cũng cảm ơn mọi người đã hết sức giúp đỡ, mong nếu bạn nào có cao kiến thì hãy giúp tụi tớ để lai được dùng thằng p990i, cám ơn rất nhiều

tricodoc

mà bạn Yesterdayvn ơi, bạn đã sữa được điện thoại chưa, nếu có thông tin gì liên lạc ngay với mình nhé, cám ơn bạn

hieusaco

bạn nói format lại nhưng không nói cụ thể là format như thế nào cả, nếu format bằng phím nóng thì không được rồi(do không vào được hệ điều hành của máy) máy bị treo lúc khởi động và chẳng bấm được phím nào cả, nhưng dù sao cũng cảm ơn mọi người đã hết sức giúp đỡ, mong nếu bạn nào có cao kiến thì hãy giúp tụi tớ để lai được dùng thằng p990i, cám ơn rất nhiều
Bạn hỏi nhiều chỗ mà không vào đọc hết à? Mình đã trả lời bài của bạn ở mục khác về cách format ổ nên mình mới không đăng tiếp ở đây. Bạn thực hiện theo các bước sau để format nhé:
Tắt máy, tháo sim, tháo thẻ nhớ.
- Lắp pin vào bật máy lên đến khi máy đòi thẻ sim.
- Thực hiện: *>*<<*<* với dấu * là ấn phím * và >,< tương ứng là quay bánh xe lên một nấc và xuống một nấc.
- Máy sẽ hiện lên các tùy chọn và bác chọn dòng thứ 3 là Format intenal disk rồi làm theo nó bảo là ok

hoanghai1992

1) ban format lại thẻ nhớ bằng đầu đọc thẻ trước, sau đó quét virus thẻ và thử xóa hết những file không cần thiết(nghi ngờ là bị virus)
2)cắm thẻ vào máy p990i rồi nối cáp với máy tính, tiếp tục quét virus, rồi format máy thử, nếu không format được thì dùng pcsuite để sửa hệ điều hành và update firmware lên
3) nếu không được nữa bạn hãy ra trung tâm bảo hành của Sony để sửa (nên ra trung tâm để sau này có rắc rối dễ được bồi thường hơn)
Sao ai cũng nghi ngờ máy có virus thế :| virus ko có hoạt động trên điện thoại đâu mừ :D

thaiminh40

bạn down SEUS về update lại thôi.xóa luôn mấy folder trong thẻ nhớ như : sys, favrite,system,resuoce,shared.để khi update xong thì cài soft và game khác.

bạn nên down luôn theme creator 3.17 về để kiểm tra theme có đúng với dòng máy mình ko.
hôm bữa không biết do mình cài phải ứng dụng gì hay sao mà con p1 trong túi tự dưng nóng hổi. pin đang ở mức 85% xuống còn 5%. hoảng quá mình dùng swiss tắt hết tất cả task đang chạy may mà không sao.

thaiminh40

lúc trước mình dùng k800 up lên k810. mod đầy đủ acoustic,camdriver,patch... thì ngắm nghía N82. nhưng lại mua k85 rồi p1i. nếu so sánh thì không biết so sánh sao.

k800@k810 nghe nhạc hay ngất ngây(nếu cài patch chỉnh equlizer 1203000205 theo hệ hex)loa ngoài hơi nhỏ. ảnh của k800 tuy độ phân giải ko bằng nhưng đẹp hơn k85(5mp nhưng chụp ko đẹp). và thua N82.
nghe nhạc thì p1 và N82 ngang ngửa nhau về tai nghe,loa ngoài N82 khá to .k85 nhỉnh hơn 1 tí nghe hay hơn và thực hơn (tiếc là chưa mod được :D )

ứng dụng thì chưa xài N82 chưa biết :D

K800 do mod được nên xóa được yes no khi ứng dụng truy cập dữ lệu trên phone.không dùng emap tìm đường được.
k85 java mạnh hơn k800 emap ok. vẫn còn hỏi yes no khi dùng ứng dụng như opera mini mod hay moby_explorer3.0

còn ứng dụng p1i thì ... ai cũng biết. nhưng chạy java thì mỗi lần mỗi hỏi.Dùng midpersign chọn only one mà nó cứ mỗi cái mỗi hỏi. chơi game java mà mình thích như : age of empire III,ancient empireII, Anarchy 2087...thì nó chạy chậm không thể chơi được. ứng dụng lunacalendar thì không xem ngày tốt xấu được. dùng bản java cũng bị lỗi.ứng dụng tử vi.jar cũng không chạy được.Bực.
mod sound full nhưng nghe nhạc bass quá yếu .Equlizer không có phần custom . chụp ảnh hơi mờ. chụp ngoài sáng còn dễ coi chứ thiếu sáng thì mờ kinh khủng dù chỉnh chế độ nào.
whickoffice thì gõ bằng phím với người có ngón tay to như mình quả là cực hình.
tuy vậy nó vẫn good ở mấy vấn đề khác mà mình cần.vì vậy vẫn thích nó hơn :D

thaiminh40

à mình có nghe bạn mình noi` nếu đổi CDA mà ko cẩn thận là máy bị lock luôn có đúng không bạn?vì vậy run không dám đổi CDA hix

đổi CDA đơn giản và không nguy hiểm như bạn nghĩ đâu. nhưng với máy xách tay thì nên cẩn thận thì hơn. hàng xách tay trốn thuế thì ko sao chứ hàng bị khóa mạng nào đó rồi <<xách>> về việt nam unlock thì chỉ cần flash là nó lock lại. phải đi unlock vừa mất công vừa mất tiền :))

duchoahpp

Làm sao để Flash P990i bằng XS++

Tình hình là em đang up firm đến 95% thì cúp điện.Cắm lại thì SEUS nó thông báo là không nhận dạng được.làm thế nào bây giờ:-??

7764119

Hỏi một số điều về P990i

1/thắc mắc về pin:
a/mình nghe mọi người nói sạc pin điện thoại thì tắt nguồn thì tốt hơn.nhưng máy p990i sạc pin tắt nguồn thì sáng đèn màn hinh.như vậy sạc sẽ lâu hơn.vậy cho mình hỏi sạc như vậy có chai pin ko?
b/ mình ra 1 số tiệm điện thoại trên đuòng 3-2 hỏi giá pin thì họ nói pin zin giá 100k.ai có kinh nghiệm thì cho mình bít chất lương loại pin đó có ổn ko?
2/về phụ kiện:
mình muốn mua trọn bộ phụ kiện p990i.ai có hay biết chỗ nào bán thì chỉ cho mình dc ko?
Thax a e nhìu vì đã đọc bài của mình......=))=))=))

vunhiendang

1/ Về pin8-|
a) Bạn xạc pin lúc tắt nguồn hay ko tắt nguồn thì tuổi thọ của pin cũng như nhau thôi=D>
b) Bạn ra trên đường 3/2 mua pin với giá 100k thì đó là pin lô đó bạn,bạn xài sẽ mau hết pin lắm,pin chính hãng(loại tốt) ít nhất cũng giá 400k hoặc bạn vào trong hãng Sony thì tới 800k:-?
2/ Mua trọn bộ phụ kiện của P990i (bạn có thể gọi đt để hỏi trước giá,2 chỗ này là chính hãng của Sony);;)
a. An Ba, 136 Nguyễn Cư Trinh, Q1. Điện thoại: 08 9205060.
b. Toàn Châu, 161 Hai Bà Trưng, Q3. Điện thoại: 08 8234169
mình có hỏi thử (định thay) vỏ ko thì khoảng 1t2 chưa có flip,con flip bao nhiêu thì mình ko biết>:)>:)

7764119

1/ Về pin8-|
a) Bạn xạc pin lúc tắt nguồn hay ko tắt nguồn thì tuổi thọ của pin cũng như nhau thôi=D>
b) Bạn ra trên đường 3/2 mua pin với giá 100k thì đó là pin lô đó bạn,bạn xài sẽ mau hết pin lắm,pin chính hãng(loại tốt) ít nhất cũng giá 400k hoặc bạn vào trong hãng Sony thì tới 800k:-?
2/ Mua trọn bộ phụ kiện của P990i (bạn có thể gọi đt để hỏi trước giá,2 chỗ này là chính hãng của Sony);;)
a. An Ba, 136 Nguyễn Cư Trinh, Q1. Điện thoại: 08 9205060.
b. Toàn Châu, 161 Hai Bà Trưng, Q3. Điện thoại: 08 8234169
mình có hỏi thử (định thay) vỏ ko thì khoảng 1t2 chưa có flip,con flip bao nhiêu thì mình ko biết>:)>:)

thax bạn nhìu.nhưng hình như bạn hiểu chưa đúng ý mình.mình muốn mua phụ kiện p990 là mua 1 số phụ kiện như sạc,tai phone,cáp,....chứ mình ko có dự định thay vỏ.còn về pin thì pin chính hãng đó có made in japan ko?hay made in china vậy?pin giá 400k đó mình mua ở đâu thì có.chứ 800k mắc quá.còn pin giá 100k xài nhanh hết pin là khoảng dc bao lâu.tai mình cũng muốn mua 1 cục pin để dự phòng nũa.

vietDuck

Zời ạ Các men ơi Máy người ta còn ko khởi động được kia kìa . Chứ vào được trong máy đã tốt đã chả nhờ các men :( Mình FW lại rồi Làm mấy lần trước sao dễ thế mà lần này vất vả quá Thank các men đã quan tâm nha :D

ro16

P1i không truy cập vào Web được?

máy vẫn nhận được wifi nhưng ko truy cập được vào web , nó báo là : 'Connection tét failed" và yêu cầu mình chỉnh lại cái gì đó trong "web configulator " nhưng mình ko vào được vì không biết pass:|.Pro nào biết chỉ mình cách khắc phục với , Thanks máy bác nhiều:D

tommynguyen1961

máy vẫn nhận được wifi nhưng ko truy cập được vào web , nó báo là : 'Connection tét failed" và yêu cầu mình chỉnh lại cái gì đó trong "web configulator " nhưng mình ko vào được vì không biết pass:|.Pro nào biết chỉ mình cách khắc phục với , Thanks máy bác nhiều:D

Tuy là máy của bạn nhận được wifi nhưng nếu bạn muốn kích hoạt wifi khi bị lock bạn phải biết dc password của đường truyền đó, nếu không thì ko thể nảo bạn connect dc đâu.
chỉ có 1 số mạng wifi cho sử dụng free thì bạn mới không cần password.
chúc bạn vui.