• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tommynguyen1961

thax bạn nhìu.nhưng hình như bạn hiểu chưa đúng ý mình.mình muốn mua phụ kiện p990 là mua 1 số phụ kiện như sạc,tai phone,cáp,....chứ mình ko có dự định thay vỏ.còn về pin thì pin chính hãng đó có made in japan ko?hay made in china vậy?pin giá 400k đó mình mua ở đâu thì có.chứ 800k mắc quá.còn pin giá 100k xài nhanh hết pin là khoảng dc bao lâu.tai mình cũng muốn mua 1 cục pin để dự phòng nũa.

pin lô tuổi thọ bạn sử dụng cũng phải hơn nữa năm.Còn bạn muốn mua 1 số phụ kiện của p990i thì bạn có thể tới 1 số cửa hàng ở đường 3-2 là có thôi. giá khoảng 200k 1 bộ thôi à.
chúc bạn vui.

vunhiendang

Ah,soryy:p
-Bạn mua phụ kiện của P990i ra h.nam O2 89 Trần Quang Khải P.Tân Định Q.1 đoá;)
-Đa số bây giờ pin zin là made in china ko ah(mua máy mới trong hãng cũng china nè),nhưng nói đồ tàu vậy thôi chứ nó cũng có loại tốt và loại dỏm chứ ko phải lúc nào cũng dỏm ko,loại 400k chất lượng và bền hơn loại 100k:(, bạn ra thegioididong co bán đoá;)pin P990i la BST33
-pin 100k lúc mới khoảng 2 ngày,nhưng chừng 1 tháng sau là xạc đầy xài khoảng 1 ngày là hết rồi>:)

vunhiendang

Và có những đường truyền bắt bạn phải đăng ký một account và bạn dùng account đó mới có thể connect được:|

ro16

hic, wifi o cơ quan mình là của FPT no' cho vào bình thường mà , lúc trước mình vẫn truy cập được bình thường với P1i của mình.Hôm chủ nhật mới tập hack ổ C , ko biết có ảnh hưởng ko nữa !!!

hoanghai1992

Sony Ericsson mới giới thiệu em Sony Ericsson C905 có chức năng này đó bác ơi. Nó bán máy kèm theo sợi cáp có thể nghe nhạc+coi ảnh+xem phim bằng tivi đó bác. Bác coi lại đi nha. Thanks bác
Ở chỗ mình cũng có siêu thị TGDD nhưng nó bán cao quá bác ơi mình định mua hàng xách tay dùng thôi.
hix, C905 hình như là cái chụp hình 8.0 mới nhất ah, thế thì tớ cũng chịu ;;) :D

Còn pác thaiminh40 hình như nhầm, bạn tuankiet so sánh N73 với P1 mà, chứ cóa phải N82 đâu :p

còn ứng dụng p1i thì ... ai cũng biết. nhưng chạy java thì mỗi lần mỗi hỏi.Dùng midpersign chọn only one mà nó cứ mỗi cái mỗi hỏi. chơi game java mà mình thích như : age of empire III,ancient empireII, Anarchy 2087...thì nó chạy chậm không thể chơi được. ứng dụng lunacalendar thì không xem ngày tốt xấu được. dùng bản java cũng bị lỗi.ứng dụng tử vi.jar cũng không chạy được.Bực.
mod sound full nhưng nghe nhạc bass quá yếu .Equlizer không có phần custom . chụp ảnh hơi mờ. chụp ngoài sáng còn dễ coi chứ thiếu sáng thì mờ kinh khủng dù chỉnh chế độ nào.
whickoffice thì gõ bằng phím với người có ngón tay to như mình quả là cực hình.
tuy vậy nó vẫn good ở mấy vấn đề khác mà mình cần.vì vậy vẫn thích nó hơn

? ko hiểu ý pác chạy java nó hỏi là hỏi j :-/
Một số ứng dụng java ko tương thích hoàn toàn có thể bị chạy chậm và giựt, đuôi .sis là ổn nhất, java nhiều lỗi :D
suond mod thì tớ ko rõ vì làm hỏng nhiều quá, :D theo tớ để nguyên bản nghe còn hay chán, nếu thích nghe hay hơn 1 chút thì chỉ có chọn dòng Walkman là W950 hoặc W960 thôi ;;)
Chụp ảnh tốt đấy chứ, tối quá thì để flash là ổn mà :D tay ko rung thì pác thấy đẹp và hết mờ ngay, tớ thấy Camera dòng Sony quá tuyệt, nói chung từ 3.2 trở lên có auto focus đều đẹp mỹ mãn :D
quickoffice sử dụng bàn phím P1 thì đúng là tùy người tùy tay rồi =)) nó ko đọ được với Black Berry cho ai xài cũng được :D

KIANCRUISE

Cho em hỏi cách tháo Flip P990i chút

Em muốn tháo bỏ cái Flip của máy P990i, nhưng mà nghe nói là phải có miếng đậy lại sau khi tháo, em thì ko có cái đó. Các bro nào bít chỗ bán hoặc có ma hok xài thì bán lại cho em. Sdt của em là 0977797975 (Hiếu).

7764119

pin lô tuổi thọ bạn sử dụng cũng phải hơn nữa năm.Còn bạn muốn mua 1 số phụ kiện của p990i thì bạn có thể tới 1 số cửa hàng ở đường 3-2 là có thôi. giá khoảng 200k 1 bộ thôi à.
chúc bạn vui.

thax bác.nhưng e muốn mua phụ kiện zin theo máy luôn cơ.chứ mấy tiệm ở 3-2 e đi hoài à.toàn hàng lô ko thôi.đã vậy phụ kiện lại thiếu tùm lum.có bác nào bị hư hay mất máy thì để lại cho e thì tốt

7764119

Tuy là máy của bạn nhận được wifi nhưng nếu bạn muốn kích hoạt wifi khi bị lock bạn phải biết dc password của đường truyền đó, nếu không thì ko thể nảo bạn connect dc đâu.
chỉ có 1 số mạng wifi cho sử dụng free thì bạn mới không cần password.
chúc bạn vui.

Và có những đường truyền bắt bạn phải đăng ký một account và bạn dùng account đó mới có thể connect được:|

máy vẫn nhận được wifi nhưng ko truy cập được vào web , nó báo là : 'Connection tét failed" và yêu cầu mình chỉnh lại cái gì đó trong "web configulator " nhưng mình ko vào được vì không biết pass:|.Pro nào biết chỉ mình cách khắc phục với , Thanks máy bác nhiều:D
Máy p990i của mình cũng gần như vậy.truy cập vào wifi của trường bị lỗi.scan thấy.connect dc nhưng tuyệt nhiên ko vào mạng dc.nó hiện lên cái dòng j nghĩa chung chung là error j đó.can't donwload from sony ercisson j đó.chả hiểu.trong khi laptop thì vào ngon ơ.pó tay.bác nào bít chỉ dùm e với.

tommynguyen1961

Em muốn tháo bỏ cái Flip của máy P990i, nhưng mà nghe nói là phải có miếng đậy lại sau khi tháo, em thì ko có cái đó. Các bro nào bít chỗ bán hoặc có ma hok xài thì bán lại cho em. Sdt của em là 0977797975 (Hiếu).

Cái miếng mà bạn nói là miếng đậy khi tháo flip ra.miếng đó trong nó có 1 mạch đồng để giúp liên kết với bàn phím nhỏ ở trong chứ ko phải là đậy lại cho đẹp đâu nhe. Nếu ko có miếng đó là ko sử dụng dc đâu đó.
Muốn mua thì bạn có thể đến các cửa hàng điện thoại trên đường Hùng Vương là bao la luôn.
chúc bạn vui.

tommynguyen1961

Máy p990i của mình cũng gần như vậy.truy cập vào wifi của trường bị lỗi.scan thấy.connect dc nhưng tuyệt nhiên ko vào mạng dc.nó hiện lên cái dòng j nghĩa chung chung là error j đó.can't donwload from sony ercisson j đó.chả hiểu.trong khi laptop thì vào ngon ơ.pó tay.bác nào bít chỉ dùm e với.

vì wireless của điện thoại bao giờ cũng yếu hơn laptop cả nên ko truy cập wifi dc thôi.
Dt chỉ có thể truy cập dc wifi khi ở đó phủ sóng mạnh.

tommynguyen1961

hic, wifi o cơ quan mình là của FPT no' cho vào bình thường mà , lúc trước mình vẫn truy cập được bình thường với P1i của mình.Hôm chủ nhật mới tập hack ổ C , ko biết có ảnh hưởng ko nữa !!!

Hack ổ C ko có liên quan gì đến chuyện bạn ko truy cập dc wifi đâu. Có thể do mạng wifi lúc đó yếu quá dt ko connect dc thôi chứ ko có vấn đề gì đâu.
Chúc bạn vui.

tommynguyen1961

thax bác.nhưng e muốn mua phụ kiện zin theo máy luôn cơ.chứ mấy tiệm ở 3-2 e đi hoài à.toàn hàng lô ko thôi.đã vậy phụ kiện lại thiếu tùm lum.có bác nào bị hư hay mất máy thì để lại cho e thì tốt

Nếu muốn mua đồ theo máy thì tới các cửa hàng ở đường Hùng Vương là bao la luôn. Đồ theo máy luôn.

KIANCRUISE

Cái miếng mà bạn nói là miếng đậy khi tháo flip ra.miếng đó trong nó có 1 mạch đồng để giúp liên kết với bàn phím nhỏ ở trong chứ ko phải là đậy lại cho đẹp đâu nhe. Nếu ko có miếng đó là ko sử dụng dc đâu đó.
Muốn mua thì bạn có thể đến các cửa hàng điện thoại trên đường Hùng Vương là bao la luôn.
chúc bạn vui.
Vậy pác cho em hỏi lun là cái miếng đó giá của nó khoảng bao nhiu ko ạ? Để em mua khỏi bị hớ. Thanks pác nhìu.

khoi

chúc bạn vui.
Miếng đậy đó mình thấy có mạch đồng gì đâu giá từ 150-200k kể cả ốc vít còn hỏi chổ Batkid để lại rẽ hơn đó

elicius

Mình vừa có 1 em P990i vừa bị die, không cứu được, hình thức em nó còn mới lắm, vỏ mới hơn 99%, phụ kiện thì fullbox (không thiếu thứ gì hết: cọng dây đt, cáp, đĩa CD soft, đế sạc, sách, manual, nắp đậy bàn phím, bàn phím flip, ốc vít, nói chung fullbox, hàng mới có cái gì thì mình có cái đó luôn) cục pin mình cũng có luôn, bạn mua được tất cả bộ phụ kiện đó được bao nhiêu? trã lời trên đây hoặc SMS cho mình theo số đt 0903.384.274
Thân

elicius

Cho mình xin chút nhận xét của mấy anh về con P990i nha

Mấy bro cho mình hỏi chút nha
Mình vừa bị die 1 em P990i, không cách nào cứu được. tình trạng em nó là trước khi chết hay treo máy lắm, có người gọi đến thì mình bấm chấp nhận nghe thì nó treo luôn. Mình muốn hỏi là đa số anh em có anh em nào bị như mình không, tại vì mình muốn sài tiếp 1 em nữa nhưng sợ máy P990i nào cũng bị bệnh treo như vậy thì ....

Anh em cho chút ý kiến về con P990i của anh em để mình biết nha
Thank all

Caohieu88

Máy bạn bị như vậy là do làm sao vậy? Nếu được, bạn thử Up lại Firmware cho máy xem thế nào, chứ máy như vầy mà bán cũng uổng!!

7764119

Mình vừa có 1 em P990i vừa bị die, không cứu được, hình thức em nó còn mới lắm, vỏ mới hơn 99%, phụ kiện thì fullbox (không thiếu thứ gì hết: cọng dây đt, cáp, đĩa CD soft, đế sạc, sách, manual, nắp đậy bàn phím, bàn phím flip, ốc vít, nói chung fullbox, hàng mới có cái gì thì mình có cái đó luôn) cục pin mình cũng có luôn, bạn mua được tất cả bộ phụ kiện đó được bao nhiêu? trã lời trên đây hoặc SMS cho mình theo số đt 0903.384.274
Thân

Mấy bro cho mình hỏi chút nha
Mình vừa bị die 1 em P990i, không cách nào cứu được. tình trạng em nó là trước khi chết hay treo máy lắm, có người gọi đến thì mình bấm chấp nhận nghe thì nó treo luôn. Mình muốn hỏi là đa số anh em có anh em nào bị như mình không, tại vì mình muốn sài tiếp 1 em nữa nhưng sợ máy P990i nào cũng bị bệnh treo như vậy thì ....

Anh em cho chút ý kiến về con P990i của anh em để mình biết nha
Thank all

1/bộ phụ kiện p990 của bạn mình trả 300k dc ko bạn?a e trên diễn đàn thấy giá đó dc ko?
2/máy mình xài là hàng 2hand nhưng vẫn tốt.ko gặp hiện tượng đó bao giờ.trước đây chỉ hay resert máy thui.nhưng từ khi update filmwear mới thì đã hết.bạn nên mua máy mới và để lại bộ fu5 kiện cho mình với giá đó nha.:D:D:D

myp990i

Thân

Cái này bác bán lẻ đi thôi, người cần cái này người cần cái nọ. mua hết thì thừa. Em cần con pin, hàng công thì em trả 150k, hàng ngoài 80k bác đồng ý thì ok