• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

rockmeout

Mỗi người có 1 sở thích và nhu cầu riêng, hơn nữa ae đều đã share hết những gì có thể cài được trên p990i tại diễn đàn này. Không thể đốt cháy giai đoạn thế được, bạn nên tự mình tìm tòi, không hiểu cái gì thì hỏi.
Bạn muốn mọi người chỉ cho bạn thì phải nói rõ, khi cài vào nó làm sao đối với từng chương trình cụ thể chứ bụp 1 cái như thế thì bạn bótay còn anh em thì bó toàn thân!

cunmaugiao

cũng đã từng bị tình trạng y chang. không cài được 1 chương trình nào hết.
kết quả khám bệnh.đổi thẻ nhớ khác , xong .

Black_Metal

đừng vội đổi thẻ nhớ bạn
theo cách này:
1/ rút thẻ nhớ ra và cắm vào lại(do lỏng chân giao tiếp giữa máy và thẻ)
2/ vẫn ko đượcthì reset lại máy đi, mất 10p là ok thôi

Caohieu88

Thông thường bị như vậy là do lỗi thẻ nhớ, và nó thường lặp lại sau một khoảng thời gian nhất định, hiện tại mình chưa thấy cách nào chữa được việc này. Cách duy nhất là Format sạch thẻ nhớ và có thể sử dụng khoảng 1-2 tháng trước khi bị lại.

khuongtee

Mới thử thẻ 2GH khác vào!Kết quả là những game cài ko được lúc trước OK hết!Vậy là hiểu rôì!Do thẻ nhớ,đễ thử format thẻ thử xem!Cám ơn bác Caohieu88 nha!

Dzungscor

Mình đã hack sign rôì!nhưng cài nó vẫn báo lỗi vậy?Nhiều game hay như trong Game của Pdaviet mình cài ko được,từ điển cài cũng ko luôn,Potay....Máy giờ chỉ có emap,google map,vài cái game tào lao,chán thiệt!Bạn nào đã xài P990i sao không liệt kê ra danh sách các game hay các ứng dụng hữu ích cho P990i nhỉ,để những người mới như mình dễ tìm kiếm!

Đã tổng hợp thành một CD những gì có trên diễn đàn, cập nhật từ cách đây khoảng 1 tháng trở về trước. Bạn có thể down file ISO về, ghi ra CD để vọc nhé.

Download ở đây

hunter7890

các trang coi online ngoại trừ pda.vn ra cho minh hỏi còn trang nào có thể coi phim hoặc truyền hình trực tuyến qua máy p990 đc ko trang mobi.tuoitre.com.vn mình ko tài nào xem đc cho hỏi có cách nào khác phục ko

Theo mình nghĩ bạn nên cài phần mềm xem phim online đi
CHứ mình cũng như bạn

minhtattoo

p1i thắc mắc !!!!!!!!!!!

phần tin nhắn trong p1i kô hiển thị đúng giờ nhận tin nhắn.

dạo này máy e khi vô phần drafts trong message thi bi báo lỗi là " folder not found ". ai có kinh ngiệm làm ơn giải thích dùm e.

kazeron2003

bạn có dùng cách hack ổ C, rồi cài cái gì đó, xong ko ưng ý, xóa nó đi, mà xóa nhầm file hệ thống ko thía ?:|

dạo này, nghĩa là trước đó ko bị phải ko bạn?:-/ trước cái dạo này, bạn có cài hay xóa cái gì ko ?

kazeron2003

Ai làm ơn chỉ mình cách connect WiFI của Nokia-Ovi với

Mình connect, nó báo kết nối xong rồi, quả cầu nhấp nháy rồi, mà dùng trình duyệt vào web thì nó báo kiểm tra lại kết nối internet

Đi hỏi ng ta, thì có ng chỉ là phải nhập ID: nokia, pas : Ovi, mà em ko biết nhập cái id với pas đó vào đâu? hix :((

kíu em với !:((

calvinklein87

P99OI THẮC MẮC HỎI MỌI NGƯỜI

MÁY P99OI RAM VÀ BỘ NHỚ TRONG LÀ 64MB NHƯNG SAO EM THẤY RAM CUA EM SAU KHI THOÁT HẾT ỨNG DỤNG CHĨ CÒN TRỐNG LA 9MB OR 10MB VÀ LÊN XUỐNG CŨNG CÓ LÚC LÀ 2MB VẬY SỐ DƯ ĐÓ ĐI ĐÂU?NHƯ THẾ NÀO LÀ RAM ĐỦ?
BỘ NHỚ MÁY CỦA EM SAU KHI FORMAT LA 5MB TRONG KHI EM KHÔNG CÀI J VÀO BỘ NHỚ MÁY VA CŨNG CÓ LÚC LÀ 5MB VÀ CŨNG CÓ LÚC 7MB
AI CÓ PHẦN NỀM NÀO GIẢI PHÓNG RAM CHO MÁY CHẠY NHANH HƠN THÌ CHO EM XIN NHÉ GIẢI THÍCH CÁCH CÀI VÀ SÀI NHƯ THẾ NÀO NHA
EM KHÔNG HIỂU SING LÀ GÌ HẾT ĐĂNG KÝ TRÊN 20 NĂM LÀ SAO? VẬY AI CÓ THỂ ĐĂNG KÝ GIÚP EM NHE IMEL 359593009659104 THAK NHIỀU
VÌ SAO EM KHÔNG THỀ CÀI GAME HAY ỨNG DỤNG VẬY? TOÀN BÁO LÀ KHONG THỂ CÀI???? MỘT SỐ THÌ CÀI ĐƯỢC
EM THẦY DIỄN ĐÀN NÓI CO THỂ THAY ĐỔI ICON CHO P99OI NHƯNG EM ĐOC HOÀI MA KHÔNG BIẾT LÀM AE NÀO CHỈ EM NHA CHỈ CHI TIẾT DÙM EM NHÉ NHÌN MA THẤY NGHIỀN....:-??
AI CÓ TÀI LIÊU CHỈ CÁCH SỬ DỤNG VẾ P990I MA BẰNG TIẾNG THI CHO EM XIN..EM CÓ TẢI VỀ RÙI NHƯNG LÀ FILE PDF MA BẰNG TIẾNG ANH BO TAY
TẠM THỜI LÀ THẾ MONG AE THƯƠNG TÌNH CHỈ GIÚP chứ em đau dầu với con p990i này quá không bit sài
em không biết cách hack o c là sao? có ai chỉ giúp em với trình bày rõ ràng đưộc không/ em không có đĩa chỉ có cáp dùng đượ không/
calvinklein87@yahoo.com.vn
0937181821

Chỉnh sửa cuối:

dragon_usa

Xin files Apps cua P1i

cho mình xin cái file apps cua P1i di mấy bạn, mình lở tay xóa nó mất tiêu rồi .
giờ mấy cái apps đi cùng với máy ko xài được. máy cái app software thì mình có thể tự cài lại đươc, bác nào có thể coppy file apps cua p1i của mấy bác, upload lên dùm mình di,

Caohieu88

Bạn có thể vào Z\Resource\Apps để có thể Copy ra file mình cần. Vì ổ Z là ổ mặc định nguyên gốc của máy, chỉ có thể Copy ra chứ ko thể chỉnh sửa Cut hay Copy !

rockmeout

Tìm hiểu trước khi hỏi đi bạn. Mà lần sau hỏi cái gì thì hỏi ở 1 chỗ thôi, đừng có post lung tung như thế này nữa. Góp ý với bạn thế thôi.
Cứ tìm và đọc hack C rồi hack sign, vài tháng sau mới có thể control phần nào thằng UIQ này

vnpt1706

Cần nhận xét về p1i!??

Mình đang định đổi con sony p1. Nhưng xem trên các diễn đàn thấy có nhiều người chê quá .
thứ 1 : _ Nào là chụp hình xấu ,phím chụp hình và nắp đậy pin mau phai ...
thứ 2: _ Mua hàng chính hãng thì giá sốc so với hàng xách tay (bác nào có xài hàng xách tay thấy thế nào . Có kinh nghiệm hay bí quyết gì để chọn HXT không .VD như : chekc imel,hay bấm mã số gì đó....)
Mong các bác dành chút thời gian tư vấn dùm mình ,Thank!

tatphoiphun

Bạn chỉ cần tải capsswitch v1.1.27 về chuuyển sang switch off là hack được ổ C thôi mà.

dragon_usa

oh, yeath, thanks you. hix đơn giản vậy mà mình củng ko biêt, kêu la tùm lum.
heheh. Thanks

lucky000

giúp bác thì dễ thôi nhưng bác hỏi nhiều quá nên tại hạ không biết nên trả lời từ đấu! toàn các vấn đề xưa như trái đất rồi! Giá mà bác biết chữ Sớt là gì thì đơn giản rồi!

minhtattoo

mình thấy bạn nên xài p1i.máy xài ổ định kô bị lỗi và máy nhanh hơn nhiều so với p990i.
còn về phím chụp hình thì xài kỹ luỡng đuơng nhiên sẽ kô bị trầy.
chụp hình ok. nghe nhạc gôd. zậy thoi.