• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

bobby09120

hiện mình cũng đang dùng thẻ màu đen mua ở lý nam đế HN có 150k dùng hơn 1 năm không có vấn đề gì bạn có thể mua loại đấy dùng thử coi

7764119

con P990i của mình mỗi lần mở camera là bị treo máy.
Mong được giúp đỡ

e cũng bị lỗi như thế.đang xài bình thường tự dưng vậy.ko hiểu nổi.thẻ nhớ thì xài dc 5 tháng rùi.đâu có vấn đề j đâu.định master resert nhưng tiếc công cài lại pm.đành phải sống chung với no camera 1 thời gian vậy:(:(:(

rockmeout

dùng 5 tháng cũng chưa kết luận được điều gì. Túm lại là bỏ thẻ ra, khởi động lại, bât camera lên xem thế nào. Ko được thì up FW chứ master reset hay internal format cũng ko giải quyết trệt để được. Hồi xưa mình còn bị nặng hơn, bật lên là tự restart cơ, úp vài cái, khỏi hết bệnh.
Bây giờ Mod, hack dễ như trở bàn tay, mất mấy tiếng cài soft để đổi lấy sự sung sướng, chọn cái nào tuỳ các bạn;;)

namy2k

Copy danh bạ của P900 qua PC?

Máy e củ quá e sợ nó die bất cứ lúc nào.Mà trog máy có mấy trăm danh bạn quan trọg giờ ko bít có thể nào copy danh bạ đó qua máy tính hay qua dt khác dc hay ko(ko copy từg cái làm ko nổi:D)
Thánhk
Mà e có post xai bàn xin mod chuyển giúp e ko bít post ở đâu

calvinklein87

mod camera p990.chụp yếu wa

mình đã mod camera rui .chụp anh sáng ban ngày nắng đẹp nói chung la điệu kiện rất tốt nhưng chụp vài tấm thì cũng chỉ lên tới 700kb là cao nhất rùi.hên lắm mới được mình thấy có nhiều tấm còn thua máy khi chưa mod nữa là sao ta ?chứ thấy tấm nào được 1 mb đâu chứ dừng nói la 1mb4

chế độ cài đặt chụp hình để như thế nào là hợp lý nhất ha bạn?

nghe nói chuẩn bị mod camera fw 2 đ1ung không mong chờ se tốt hơn nhiếu nhé thank

buratino1703

Dùng PC Suite backup đi bạn, còn không thì có MyPhone Explorer cũng được. Cái này bạn search trên diễn đàn đi, mình dùng mạng dia-up nên ko up lên cho bạn được, cái này dễ mà!

namy2k

Cám ơn bạn nhưg cho mình hỏi thêm là nó tự nhận hay phải cài thêm gì ko ạ

Taki7610

Unlock_GSM
Cám ơn bạn nhưg cho mình hỏi thêm là nó tự nhận hay phải cài thêm gì ko ạ

Tự nhận máy bạn - hoặc có thể dùng svcard cho UIQ backu lại vào thẻ nhớ sau đó dùng svcard S60 bung vào máy và syc bằng PC suite nokia.

7764119

Đúng là tháo thẻ nhớ ra thì ko bị treo máy nữa.nhưng fomat lại thì có gặp tình trạng như vậy ko nhỉ?

hieusaco

Đúng là tháo thẻ nhớ ra thì ko bị treo máy nữa.nhưng fomat lại thì có gặp tình trạng như vậy ko nhỉ?
Cái này có nghĩa là vấn đề nằm ở thẻ nhớ của bạn, còn format lại có được hay không thì chưa biết, tốt nhất là bạn cứ thử format thẻ nhớ, nếu không được thì chỉ còn cách thay nó đi thôi

cnt1909

Không có đâu.Phải có cài Sony Ericsson PC Suite for Smartphones thì mới dùng được.Sao không backup lại rồi send qua.Thành một file cỡ 50~60k thôi.Dùng cái outlook là nhận được hết.Sau đó save dạng svc là excel mở ngon lành.

thaovy08

Mod camera bằng cách nào vậy bạn? Hình chụp dưới 700k là do người chụp kém ko phải do máy đâu.
P990i chụp lên đến 900k là chuyện bình thường!

fantomat2005

Em mới dùng P1i được 1 tuần. Nghe nói cái camera thứ 2 của nó chỉ dùng cho cuộc gọi video thôi không thể chụp ảnh hay quay phim được. Nhưng hôm trước đứa ban em nó nghịch kiểu gì khi chụp ảnh thì lại bật được cái camera thứ 2 đấy nhưng chỉ quay được phim thôi thì phải (em nhìn thấy nó quay phim được tận mắt luôn và lưu lại trong thẻ nhớ đàng hoàng) nhưng nó táy máy xóa mất đoạn video đấy rồi giờ lại không nhớ là làm thế nào. Có bác nào chỉ cho em cách mở cái camera đấy được không

nguyendoanto

Em mới dùng P1i được 1 tuần. Nghe nói cái camera thứ 2 của nó chỉ dùng cho cuộc gọi video thôi không thể chụp ảnh hay quay phim được. Nhưng hôm trước đứa ban em nó nghịch kiểu gì khi chụp ảnh thì lại bật được cái camera thứ 2 đấy nhưng chỉ quay được phim thôi thì phải (em nhìn thấy nó quay phim được tận mắt luôn và lưu lại trong thẻ nhớ đàng hoàng) nhưng nó táy máy xóa mất đoạn video đấy rồi giờ lại không nhớ là làm thế nào. Có bác nào chỉ cho em cách mở cái camera đấy được không
caí này mới nghe à>:)>:)>:)>:)

stiven

hi` bật lên thì được nhưng quay phim hay chụp hình thì hình như hok được. Các máy dòng Sharp thì làm được chuyện đó. Bật lên thì bạn chỉ việc vào phần test máy trong >*<<*<* vào phần test camera là có thể xem được(dạng mẹo thôi)!

tyla81

hồi cái N70 nó bật cam phía trước và chụp hình quay film OK luôn. Tui nghĩ chắc fải có ai viết soft cho cái cam phía trước của P1 thôi

fantomat2005

em nhìn tận mắt cái đấy mà nhưng hỏi lại nó làm thế nào thì nó bảo không nhớ.Hay là do lỗi phân mềm nên nó tự nhiên bị như thế. Tại máy em đôi khi hay bị treo lắm