• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

duykt

các bác cho e hỏi e đang dùng pc suite 1.5.26 nhưng nó chỉ nhận dc con p1i của e ở chế độ file transfer nhưng qua chế độ phone mode lại ko nhận diên dc, cái file mannager vẫn báo not conected, ức chế quá

buratino1703

XIN TRỢ GIÚP KHI THÁO MÁY P990I!

Trước hết mình xin các mod đừng xóa topic này cho đến khi mình nhận được sự giúp đỡ, định post vào mục GIẢI ĐÁP THẮC MẮC nhưng mục đó ít bác ngó qua nên mình mạo muội xin giúp đỡ ở đây.

Máy của mình bị chập chờn lúc sáng lúc tối, đập đập nó mới sáng lại. Mình đoán là do lỏng cáp màn hình nên định tháo ra để xem. Nhưng khi tháo ra mình mở nắp sau máy, tháo pin, rút sim rồi mở các ốc sau:
1. Mình mở 2 ốc giữ Flip(2 ốc bốn cạnh)
2. Mình mở 4 ốc nằm 4 góc của khoang để pin(4 ốc sáu cạnh)
3. Tháo nắp Lenscover của máy ảnh, nhưng ko thấy có thêm con ốc nào nữa.

Vậy cho mình hỏi muốn mở máy còn chỗ nào có con ốc khác nữa ko? Mình đang rất cần giúp đỡ vì hiện tại mình đã bung máy ra rồi.

relaxvn

Trước hết mình xin các mod đừng xóa topic này cho đến khi mình nhận được sự giúp đỡ, định post vào mục GIẢI ĐÁP THẮC MẮC nhưng mục đó ít bác ngó qua nên mình mạo muội xin giúp đỡ ở đây.

Máy của mình bị chập chờn lúc sáng lúc tối, đập đập nó mới sáng lại. Mình đoán là do lỏng cáp màn hình nên định tháo ra để xem. Nhưng khi tháo ra mình mở nắp sau máy, tháo pin, rút sim rồi mở các ốc sau:
1. Mình mở 2 ốc giữ Flip(2 ốc bốn cạnh)
2. Mình mở 4 ốc nằm 4 góc của khoang để pin(4 ốc sáu cạnh)
3. Tháo nắp Lenscover của máy ảnh, nhưng ko thấy có thêm con ốc nào nữa.

Vậy cho mình hỏi muốn mở máy còn chỗ nào có con ốc khác nữa ko? Mình đang rất cần giúp đỡ vì hiện tại mình đã bung máy ra rồi.
Còn 2 con ốc nữa 2 góc trên cùng của ĐT, muốn tháo được 2 con này Bác phải tháo miếng nhựa trên cùng ra (Chỗ đèn LED báo trạng thái, Loa đàm thoại và Camera mặt trước của máy) Bác sẽ thấy 2 con ốc sáu cạnh nữa. Bác có thể dùng móng tay hoặc bất kể cái gì có thể tách được miếng nhựa đó ra. Lưu ý nếu Bác dùng vật cứng thì nó sẽ để lại dấu vết trên vỏ ĐT của Bác đấy.
Chúc Bác thành công!

buratino1703

Nhờ sự hướng dẫn tận tình của các bạn mình đã mở được vỏ máy p990i. Mình xin post hình ra đây để các bạn có thể tham khảo.
Mở nắp Lenscover:

Nhìn từ phía sau:

Nhìn từ phía trước:

Phần thân máy:

flightleader

Mình đã cài lại hệ điều hành mà cũng k được, chắc là bị phần chứng, virus thì dùng KIS 9 cũng k được.

drbadboy

P990i ko cài phần mềm dc >.<

Tình hình là máy em trước đây xài phần mềm ok. Giờ em mới down phần mềm Oplogo Modder 1.55 và trình duyệt quản lí SMS/MMS về. Nhưng khi copy vào thẻ thì ko hiện logo của file .sis. Tất cả phần mềm cũ cũng ko có logo, nhưng vẫn cài dc. Chỉ có 2 phần mềm mới là ko dc, thế mớ đau chứ:((.
Thêm cái nữa là, em hack Bluetooth vào ổ D (thẻ nhớ) rồi. Nhưng khi gửi BT xong, máy báo file save vào inbox bị fail. Vào folder Inbox trong thẻ vẫn thấy file, mở lên thì báo error. Copy vào PC cũng ko mở dc:((
Các bác nào từng gặp tình trạng này, chỉ em với. Em cảm ơn nhiều !

Caohieu88

Tình hình là máy em trước đây xài phần mềm ok. Giờ em mới down phần mềm Oplogo Modder 1.55 và trình duyệt quản lí SMS/MMS về. Nhưng khi copy vào thẻ thì ko hiện logo của file .sis. Tất cả phần mềm cũ cũng ko có logo, nhưng vẫn cài dc. Chỉ có 2 phần mềm mới là ko dc, thế mớ đau chứ:((.
Thêm cái nữa là, em hack Bluetooth vào ổ D (thẻ nhớ) rồi. Nhưng khi gửi BT xong, máy báo file save vào inbox bị fail. Vào folder Inbox trong thẻ vẫn thấy file, mở lên thì báo error. Copy vào PC cũng ko mở dc:((
Các bác nào từng gặp tình trạng này, chỉ em với. Em cảm ơn nhiều !

Máy của bạn ko làm sao đâu mà là do lỗi của thẻ nhớ. Khi thẻ nhớ bị lỗi thì khi Copy file vào D, gửi Bluetooth vào D\Inbox sẽ bị lỗi và ko mở được. Bây giờ bạn chỉ cần Format thẻ nhớ là xong, nhưng bệnh này thường sẽ lặp lại sau một thời gian sử dụng...

shadow141206

Mình dùng bản mod wifi của anh Dongxanh, mình nhận thấy wifi con P1i của mình yếu hẳn, không còn xem youtube đc nữa. Có ai biết cách khắc phục không ? Giúp mình với.

Son_Do

Well-Known Member
Mình dùng bản mod wifi của anh Dongxanh, mình nhận thấy wifi con P1i của mình yếu hẳn, không còn xem youtube đc nữa. Có ai biết cách khắc phục không ? Giúp mình với.

Bạn Mod cái gì thì cứ xóa cái đó đi và khởi động lại là lại như cũ thôi, nếu không được thì là do máy của bạn chứ chẳng liên quan gì tới bản mod cả.

tonken

Chào mọi người!
Tôi đã dùng P990i được 1 năm rưỡi nay, cũng hay cài phần mềm trên mạng, đặc biệt là từ pdaviet, cách đây khoảng 4 tháng thì do lý do cá nhân nên không cài thêm phần mềm mới, phần mềm cũ chỉ dùng khoảng 3-4 thôi. Nhưng không hiểu cách đây 4 ngày, máy có hiện tượng là gọi cho người khác thì được, nhưng không có ai gọi cho máy mình được, từ cố định, các mạng di động khác. Tình trạng này kéo dài trong 2 ngày, và cứ chập chờn, lúc nhận được cuộc gọi, lúc không. Sau đó 1 ngày, lại tiếp diễn, và đặc biệt thời lượng sử dụng pin giảm còn 1/4 so với bình thường, tức là bình thường dùng 4 ngày, giờ chỉ còn 1 ngày. Lập tức tôi tháo thẻ nhớ, quét virus ở thẻ nhớ bằng KIS 7(Kaspersky Internet Security - update liên tục), quét máy điện thoại nhưng k phát hiện gì. Lại lắp thẻ nhớ vào, mọi việc bình thường như chưa xảy ra vấn đề gì. Nhưng ngày nay sau khi nghe nhạc trong thẻ nhớ, tình trạng chập chờn lại xuất hiện, mặc dù tình trạng hết pin nhanh không diễn ra nữa.
Như vậy phải giải quyết như thế nào, mong mọi người có kinh nghiệm giúp đỡ, cảm ơn nhiều.

máy của mình hiện cũng đang bi tình trạng này ! mình cũng đã up FW mói nhất rồi nhưng vẫn không hết

O9xx19xx29

Nếu quét bằng KIS thì yên tâm khoản virus ( chắc đến 99.9999% )
Bạn thử format sạch ổ C và xóa tất cả file hệ thống ở ổ D để đảm bảo máy sạch. Format sạch ổ C chứ đừng Master Reset nhé.
Xóa hết cả nhạc đi và tạm thời không nghe nhạc nữa.

Sau đó cài 1 vài ứng dụng bình thường hay dùng và dùng thử 1 đến 2 ngày xem hiện tượng trên còn xảy ra không nhé. Nhớ sau đó lên đây phản ánh tiếp hiện tượng để anh xem cùng theo dõi

nglecuong

Nếu đã hết cách thử thì bạn hãy update FW lại đi và format luôn thẻ nhớ, xem nó còn tình trạng đó nữa không.

minhtattoo

tình hình là con p1i của em kô cài dc swissmng pro 1.60
ko hieu tại sao nữa. pần mềm này có cần sign kô?
huong dẫn cài đặt :
1. delete c:\system\data\sysper58.dat
2. delete c:\system\Install\Registry\A000062F.reg
nhung sao vào ổ C theo đường dẫn thì kô thấy các file ở trên???
có pro nào chỉ dùm em.

saoxathu

Vừa làm một chủ đề về lỗi không thể chụp ảnh khi mod icon, không hiểu vì lý do gì mà mod xóa bài mà không thông báo một câu, chán quá. Nhân đây xin hỏi có ai bị lỗi này không vậy, nó thông báo application close

ductrung12

các bác cho e hỏi chút.sao e đã tiến hành hack ổ C rùi mà khi vào x-plore minh vẫn ko thấy thư mục sys \bin như các bác nhỉ.làm thế nào để biết dc là mình đã hack thành công hay chưa?? xin nói rõ cho e với nhé.thanks nhìu.

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Bạn Mod cái gì thì cứ xóa cái đó đi và khởi động lại là lại như cũ thôi, nếu không được thì là do máy của bạn chứ chẳng liên quan gì tới bản mod cả.

Cái đó ai mà không biết ??? không xóa được người ta mới post lên để hỏi chứ ??? :|