• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

smiler

Well-Known Member
Thanks anh congvoi và cahieu rat rat nhiều ạ!em nghĩ anh em mình made in vietnam thì dùng phàn mềm anh em việt nam sưu tầm là quá ok rồi ạ!sao fai chạy theo ai nữa anh nhỉ!e sẽ tập tành cài và nhờ các anh hướng dẫn sau nhé=D>

Bạn cài tất cả các phần mềm đó vào thì đảm bảo không chết cũng bị thương.
Chỉ nên dùng 1 số soft cần thiết và quan trọng thôi. đảm bảo tính ổn định của máy
.

Mình nghĩ diễn đàn mạnh ở chỗ nhiều Pro chứ kô fải sức mạnh của dữ liệu máy chủ.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

decon

Chùi ơi!!! bạn mà cài hết toàn bộ mấy cái soft đó thì máy nó chỉ bò thôi????

trecononline

hì hì!thankss các anh góp ý!em cũng chỉ hack C,mod sound với cài vài cái sis cần thiết thôi ạ!em cài font chữ nhưng mà đọc văn bản tiếng việt k dc mọi người giúp em giải quyết với ạ=D>

BatKidGoHell

hix! máy này bền quá! chứ như mấy con nó kìa chắc ngủm rồi! Ngày xưa hồi máy P990i mới bắt đầu bán lần đầu ở lý thường kiệt với giá hơn 1 nghìn đô la mỹ mình cứ chửi thằng sony bán gì mà đắt quá trời vậy ! giờ mới thấy 1 nghìn đô để có được một cỗ chiễn hạm đa năng và bền bỉ như vậy kể cũng đáng tiền!

trecononline

ôi bác này mạnh tay quá!may mà việt nam mua điện thoại k mua bảo hiểm chứ k p990 kiện bác tội bạo hành:))

trecononline

font chữ tiếng việt để đọc word,từ điển,,, ạ!em thử cài bản fontfix và roman vào đều k dc bác ah!máy e vừa up firm mới xong

buratino1703

Bạn down 5file rar này về, dùng winrar này bung 1 file ra là nó tự ráp 4 file còn lại thành 1 folder duy nhất, trong đó có 4 font và hướng dẫn bạn nơi copy vào.
Đây là bộ font đọc được tiếng Việt trên web, word, mobipocket reader...Mình dùng thấy rất ổn vì nó có nguồn gốc từ bộ font của máy nên rất hợp, chuẩn và đẹp.

nguyendoanto

font chữ tiếng việt để đọc word,từ điển,,, ạ!em thử cài bản fontfix và roman vào đều k dc bác ah!máy e vừa up firm mới xong
Lạ nhỉ. Máy p1 của tui up fw mới nhất đâu có cần chép font gì đâu. Tất cả đều tốt. Hay là do CDA kia không hỗ trợ

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

mấy cái đồ điện tử này chập chờn thì đem ra trung tâm bảo hành chứ đập như bác thì em nó chết cũng đáng :D

cnt1909

Chắc lởm rồi.Chứ cái con P990i của bố thằng bạn tớ bị ném xuống sàn, tung nắp.Chết đèn led,chết tai nghe.Đi thay cái tai nghe về lại ngon.Còn cái đèn led thì ở hn chả tìm ở chỗ nào có cả.Cái con này chắc được liệt vào dạng nồi đồng cối đá.Ném cho chắc đi mua riềng là vừa.kakak:D

cnt1909

Mà lính mới chỉ thế là cũng dư để suốt ngày up và reset cái P9 rồi.haha.

eternal_vnn

nhìn ảnh avarta của Calvin hay thía :D
trecon chỉ cần những bước cơ bản thui,từ từ đã không lại suốt ngày up,format thì khổ đấy.

hunter7890

Thế thì trước tiên bạn phải xác định là mình cần gì sau đó hãy đi kiếm soft :)

ductrung12

các bác ơi cho e hỏi tý:e có cài mấy games va fan mềm cho may của e.bây h ko muốn dùng nữa.e vào fan unintall rùi xóa đi.nhưng ko hiểu sao lúc restart lại máy với cả lúc tháo cáp usb ra no cứ hiện lên mấy chương trình bắt mình cài đặt lại.e ko biết fai làm như thế nào cho hết nữa.mong mọi người mau có câu trả lời cho e với.hướng dẫn đấy đủ cho e dc thì càng tốt.thanks các bác trước nha.

NokuaN70

Well-Known Member
Vô D\ Private\10202dce xoá hết mấy cái file .sis trong đó là xong
Posted via Mobile Device

BlueSky288

Hôm bữa em có "tập" thay đổi Icon cho em P1i ở nhà :D, kết quả hầu như khá mỹ mãn, Icon thay đổi đc từ bên ngoài đến bên trong b-), nhưng do Icon này nhìn đẹp nhưng không rõ ràng nên do không quen em đã xóa đi và change lại file ở ổ C (trước khi thay Icon em đã back up file save ở thẻ nhớ nên chỉ xóa file ở ổ C và chép từ thẻ nhớ sang).
Sau khi restart lại máy thì gặp 1 vấn đề là Main Menu đã bị thay đổi :-??, thay vì như mặc định ban đầu của máy lúc em mới mua về là như thế này:

Thì giờ trong Main menu đã bị thay đổi thành thế này:
Messaging--------------Phone--------------Contacts
Multimedia----------Entertainment-----------Oganizer
Tools-------------------Web
Tự nhiên thay đổi hết thành phần, muốn vào Control Panel phải nhảy lung tung, đã thế tự nhiên nguyên Main Menu 9 ô trống mà lại có 8 cái Icon !?? :-/
Mọi người chỉ em cách cho nó quay trở lại như ban đầu mặc định và có cách nào để thay đổi nữa không ? Em tính làm thêm cái thư mục chứa Games không thui cho dễ vào ;).
Câu hỏi thứ 2 là hình bên dưới có cách nào làm cho P1i giống vậy không ạ ?

Nhìn Icon đồng hồ với mấy cái Shortcut để 1 bên nhìn đẹp và lạ mắt ghê ! =D>

shadow141206

Hôm bữa em có "tập" thay đổi Icon cho em P1i ở nhà :D, kết quả hầu như khá mỹ mãn, Icon thay đổi đc từ bên ngoài đến bên trong b-), nhưng do Icon này nhìn đẹp nhưng không rõ ràng nên do không quen em đã xóa đi và change lại file ở ổ C (trước khi thay Icon em đã back up file save ở thẻ nhớ nên chỉ xóa file ở ổ C và chép từ thẻ nhớ sang).
Sau khi restart lại máy thì gặp 1 vấn đề là Main Menu đã bị thay đổi :-??, thay vì như mặc định ban đầu của máy lúc em mới mua về là như thế này:

Thì giờ trong Main menu đã bị thay đổi thành thế này:
Messaging--------------Phone--------------Contacts
Multimedia----------Entertainment-----------Oganizer
Tools-------------------Web
Tự nhiên thay đổi hết thành phần, muốn vào Control Panel phải nhảy lung tung, đã thế tự nhiên nguyên Main Menu 9 ô trống mà lại có 8 cái Icon !?? :-/
Mọi người chỉ em cách cho nó quay trở lại như ban đầu mặc định và có cách nào để thay đổi nữa không ? Em tính làm thêm cái thư mục chứa Games không thui cho dễ vào ;).
Câu hỏi thứ 2 là hình bên dưới có cách nào làm cho P1i giống vậy không ạ ?

Nhìn Icon đồng hồ với mấy cái Shortcut để 1 bên nhìn đẹp và lạ mắt ghê ! =D>

Em xin trả lời:
1) Update lại cái đt đi, chắn chắn sẽ thành công :D !!!
2) Cái này xài GDesk mà, down về rồi tự mò nha, dễ mà :-|!
1 câu trả lời đc, 1 câu lấp lửng cho em điểm cao cao (1 cái thanks) nga ^^!!!

Chỉnh sửa cuối: