• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Nó chỉ giải quyết tình trạng tắc file chứ thời gian khởi động vẫn thế, nếu có lâu thì do nó đòi cài lại mấy cái file bị tắc thôi. Thường thì tắc file xảy ra sau khi Reset,Hard Reset máy để tránh tình trạng này tiếp diễn sau khi cài xong phần mềm hay game thì vào và xóa luôn sẽ bớt bực mình nhiều lắm :)
Posted via Mobile Device

BlueSky288

Em xin trả lời:
1) Update lại cái đt đi, chắn chắn sẽ thành công :D !!!
2) Cái này xài GDesk mà, down về rồi tự mò nha, dễ mà :-|!
1 câu trả lời đc, 1 câu lấp lửng cho em điểm cao cao (1 cái thanks) nga ^^!!!

Update là sao cơ, hướng dẫn thì hướng dẫn cho trót với em mới xài P1i chưa đc 1 tháng anh ạ, đc quyết tâm đi theo thanks mọi bài viết của bro đến khi nào diễn đàn bỏ chức năng thanks luôn thì thui :)

nguyendoanto

Em xin trả lời:
1) Update lại cái đt đi, chắn chắn sẽ thành công :D !!!
2) Cái này xài GDesk mà, down về rồi tự mò nha, dễ mà :-|!
1 câu trả lời đc, 1 câu lấp lửng cho em điểm cao cao (1 cái thanks) nga ^^!!!
Hình như ông này thích up FW nhỉ. Tòan xúi người khác up không à. Bị như trên chỉ cần format ổ C là gần như update rồi. Còn không muốn thì dùng soft di chuyển thư mục đó. Chưa cần thì không nên update nếu mà mất điện là tốn 2xị đó

Posted via Mobile Device

shadow141206

Hình như ông này thích up FW nhỉ. Tòan xúi người khác up không à. Bị như trên chỉ cần format ổ C là gần như update rồi. Còn không muốn thì dùng soft di chuyển thư mục đó. Chưa cần thì không nên update nếu mà mất điện là tốn 2xị đó

Posted via Mobile Device

hehe, tui ưa làm dzị không à !!

haininh

đứa cháu của mình nó hay tự mở máy p1i của mình để ngichj.các bạn chỉ hộ mình cách tạo pas khi mở khóa máy với.hoặc dùng pm nào cũng được.
cảm ơn nhiều

eternal_vnn

hehe, tui ưa làm dzị không à !!

ông ưa làm vậy rồi ông cứ xúi người khác làm theo là sao?
chả nhẽ mình ưa thế nào thì cứ xui người ta làm thế?
ông cho lời khuyên kiểu thế thì vô trách nhiệm quá Shadow àh!:|

NokuaN70

Well-Known Member
đứa cháu của mình nó hay tự mở máy p1i của mình để ngichj.các bạn chỉ hộ mình cách tạo pas khi mở khóa máy với.hoặc dùng pm nào cũng được.
cảm ơn nhiều

Control panel\Security\Locks chọn Inactivity lock xong save lại, muốn mở khóa máy phải có pass, pass mặc định là 0000 nếu chưa đổi.

Posted via Mobile Device

haininh

Control panel\Security\Locks chọn Inactivity lock xong save lại, muốn mở khóa máy phải có pass, pass mặc định là 0000 nếu chưa đổi.
vẫn không được bạn ơi.giúp mình lại với.mình làm như bạn bảo nhưng khi mở khóa vẫn vô tư mà.nó có đòi pas đâu

shadow141206

ông ưa làm vậy rồi ông cứ xúi người khác làm theo là sao?
chả nhẽ mình ưa thế nào thì cứ xui người ta làm thế?
ông cho lời khuyên kiểu thế thì vô trách nhiệm quá Shadow àh!:|

Hjz, tại tui thấy làm vậy cũng không có hại gì (nhiều ^^). Vừa check đc firmware mới, vừa sữa chữa đc lỗi của máy. Với lại ... Sao tui không thể vào phần service của đt đc, nghe nói lăn jogdial lên xuống gì đó, rồi bấm * hay # gì nữa đó, mà sao tui ko làm đc (làm đúng hướng dẫn lun) rùi làm sao reset máy đc ? :(:)(:)((

shadow141206

Posted via Mobile Device

Cách này không đc rồi pro ơi !!!! Mình thử rồi, khôn locks đc !!!

NokuaN70

Well-Known Member
Sao kg lock dc tui vẫn chơi cách này chống mấy tên ưa vọc ĐT mà, cái locks này sau khoảng 1-2 phút nó mới khóa, mới lock key thì nó chưa hoạt động đâu, để sau 2 phút coi nó có cho bác unlocks bàn phím mà kg nhập mã kg?
Posted via Mobile Device

lungtung

Máy của mình thì bị tình trạng khi dùng PC suit để backup p990i thì khi phone khởi động lại thì máy tính cũng khởi động lại luôn, sau khi khởi động lại thì không backup được. Có cao thủ nào chỉ giúp với.

shadow141206

Sao kg lock dc tui vẫn chơi cách này chống mấy tên ưa vọc ĐT mà, cái locks này sau khoảng 1-2 phút nó mới khóa, mới lock key thì nó chưa hoạt động đâu, để sau 2 phút coi nó có cho bác unlocks bàn phím mà kg nhập mã kg?
Posted via Mobile Device

Đã thử rồi, xài khóa bằng iPhoneLock. kết quả: thành công mỹ mãn...! :D:D:D

Lưu ý: không nên test bằng iPhoneLock, có nguy cơ khởi động lại máy = cách gở pin ra, quăng vô lại ... ... ... (Tin tui đi, đt đang khởi động lại nè, hjz) ;;);;);;)

stiven

nhưng xài IPL thì lại bị nhược điểm màn hình sáng khi bị chạm đến mặc dù vẫn khóa mà phải hok bác!

trungcom

Các bác cho em hỏi, phần tin báo cáo của P1i sao nó cũng báo chuông giống như chuông tin nhắn bình thường vậy. Vì mỗi lần gửi tin nhắn, nó báo cáo lại đổ chuông lên, khó chịu ghê. Nếu tắt chức năng báo cáo tin nhắn thì ok, nhưng em muốn có báo cáo nhưng không cần đổ chuông hoặc chỉ cần kêu tít là được, giỗng như những DT Sony Ericsson khac (VD: K750i của em xài hồi trước). Có cách nào làm được ko các bác.
Còn nữa, khi em nghe nhạc, nếu có cuộc gọi hoặc tin nhắn tới thì nhạc nó không tắt. Lúc đó nó chỉ có rung và thêm tiếng kêu tít...tít...tít báo hiệu thôi. Bác nào biết chỉ em cho nó ngừng nhạc và đổ chuông bình thường như các đt khác. Vì em muốn nó đổ chuông theo người gọi, chứ nếu nó cứ kêu tít..tít như thế thì ko biết ai đang gọi mình để mà trả lời hay không. Cảm ơn các bác nhiều.
P/S: máy em đã đổi CDA sang GW2 và up FW mới nhất bữa hôm kia rồi. Có khi nào là do FW ko?