• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

Các bác cho em hỏi. P1i sau khi gửi tin nhắn xong thì nó sẽ tự lưu lai số đt vừa gửi.Khi muốn gửi tin khác bạn vào phần chọn số đt để gửi thì gặp số mình vừa gửi. Các bác giúp dùm em cách xóa mấy số đt đó đi. Chẳng qua là vì em k muốn ngta biết em gừi tin nhắn cho ai vậy mà.=))

Dùng Task Man, end cái app message đi, sau đó chạy lại cái app Message, thế là xong :D:D:D.

duchuup1i

K dc rùi bác ơi. em làm cách này rùi.Hix...:((
Nhưng khi gửi tin nhắn vô phần tìm số đt để gửi đi thì vẫn gặp những số đã gửi lúc trước đó.:(:)(:)((.
Bác làm ơn giúp em thì giúp cho trót....

duchuup1i

vậy khi mình restart lại thì máy mìn có bị mất dữ liệu j ko.dữ liệu bi mất sẽ là những dữ liệu j vậy?Muốn restart phải làm thế nào???
Mong các bác hướng dẫn giúp.:|

shadow141206

vậy khi mình restart lại thì máy mìn có bị mất dữ liệu j ko.dữ liệu bi mất sẽ là những dữ liệu j vậy?Muốn restart phải làm thế nào???
Mong các bác hướng dẫn giúp.:|

Restart không mất gì đâu bạn, ngược lại còn làm máy chạy nhanh hơn !!!! (Theo nhiều nhà nghiên cứu thì nên khởi động lại đt (có hay ko có hđh) ít nhất một tuần 1 lần để giúp máy hoạt động ổn định và lâu dài)

P/S: còn cách để restart máy ... ... ... hơi khó nha :D:D:D. Bạn phải ... tắt máy, sau đó rồi ... bật trở lại =))=))=)) (I'm just kidding)

duchuup1i

choi` oi vay do ha~.khó thật. cảm ơn bác nhe.Nhưng restart cũng vẫn còn bác ơi.
Em định hỏi các bác 1 chiện nữa là. có chương trình nào duyệt tin nhăn thay cho chương trình có săn trong máy mà nó ko có chế độ tự lưu số đt như chương trình mặc định trong máy hok???
Nhờ các bác giúp dùm

shadow141206

Em định hỏi các bác 1 chiện nữa là. có chương trình nào duyệt tin nhăn thay cho chương trình có săn trong máy mà nó ko có chế độ tự lưu số đt như chương trình mặc định trong máy hok???
Nhờ các bác giúp dùm

Ủa, restart mà cũng bó tay sao ???? Mình cũng bó óc lun :D. Còn CT khác có thể dùng là SMS & MMS Diary !!!! Nhưng (vẫn nhưng), chúng tôi xin thông báo cho gia quyến một tin buồn là ... khi muốn nhắn tin từ CT này thì vẫn phải sử dụng cái Message của máy !!!! Hjz, chúng tôi đã cố gắng hết sức >:)>:)>:)

P/S: Nhưng mà ... nếu không muốn cho "người ta" biết thì cứ lock cái app Message lại đi, ko cho "người ta" vô nữa (>:)) !!!! Xài Advanced Device Locks là okie nhất :D

levuphong

Các ae cho hỏi tí.đã có bản mod nút exit cho p1i chưa vậy.
mình tìm hoài chỉ thấy cho p990 thôi:(

shadow141206

Các ae cho hỏi tí.đã có bản mod nút exit cho p1i chưa vậy.
mình tìm hoài chỉ thấy cho p990 thôi:(

Theo tình hình là chưa có đâu bạn !! Anh Dongxanh có nói là mình tự dựa vào bản mod cho P990i của anh ấy để làm bản cho P1i, nhưng mà ... hình như chưa có ai đủ công lực để tìm hiểu nó !

Chung_tuhinh

Nhờ các bác giúp dùm
Trời đất ơi !
Nước này thì chỉ có cài Advance Lock thôi. Cài xong rồi thì muốn khóa cái gì cũng được.
Còn mà cài xong rồi thì chuẩn bị sẵn câu trả lời khi bị hỏi là "Tại sao phải khóa".
Quên nữa, trước khi cài ADL nhớ hack ổ C, cài Instant ... v v v

Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Ủa P1i tự dò được mà bạn

Điều mình ao ước là P1i có phần mềm ghi âm cuộc gọi và xem phim được trên youtube

Đi khắp hết các diễn đàn không thấy tự điển Việt Việt dùng cho P1i giống như TMA dùng cho N70
Ai nói P1 không xem đc Video trên Youtube ?
Thế cái Online Media để làm gì thế ?
Cần có kết nối wifi nhá, GPRS xem đc chết liền !

Posted via Mobile Device

shadow141206

Không biết sao cái iPhonelock của mình như bị đơ ra ấy, Cho dù chỉnh giá trị của file iphonelock.ini ở chỗ "Lock only on gDesk or Stand by" từ 0 sang 1, Nhưng khi đang chạy Walkman vẫn bị lock ???? (Sau khi chỉnh xong mình có restart lại máy rồi)

anhnguyen83

Xin hỏi các a e : Có ai biết phần mềm hẹn giờ gửi sms cho P1i kô nhỉ ? Thank mọi người !:)

BlueSky288

Mọi người ai rành về Wireless Internet chỉ em tất cả những gì mà P1i có thể làm được với Wifi hay GPRS không vậy, mọi người khi truy cập Wifi với P1i thì thường chạy những ứng dụng - phần mềm - ... nào ? Hiện tại mình đang xài Mobifone 093, nếu kết nối GPRS thì bằng đường nào và phí có mắc hay không (không cần chi tiết mà chỉ cần biết xài 1 tháng tốn bao nhiêu tiền cước thui ạ !)
Duyệt web thì bản Opera nào là good nhất hiện nay ạ, còn xem TV, chat, check mail ... tùm lum phần mềm trong mục Phần Mềm, mọi người xài những gì share thông tin để em xài khỏi lăn tăn ^^ Thanks !

duchuup1i

Trời đất ơi !
Nước này thì chỉ có cài Advance Lock thôi. Cài xong rồi thì muốn khóa cái gì cũng được.
Còn mà cài xong rồi thì chuẩn bị sẵn câu trả lời khi bị hỏi là "Tại sao phải khóa".
Quên nữa, trước khi cài ADL nhớ hack ổ C, cài Instant ... v v v

Posted via Mobile Device

Hack ổ C, cài Íntant là gì vậy? làm ơn hương dẫn dùm.:((em mới xài P1i nên chưa bít nhìu lắm.xài Advance Lock có bị lõi gi ko

shadow141206

Mọi người ai rành về Wireless Internet chỉ em tất cả những gì mà P1i có thể làm được với Wifi hay GPRS không vậy, mọi người khi truy cập Wifi với P1i thì thường chạy những ứng dụng - phần mềm - ... nào ? Hiện tại mình đang xài Mobifone 093, nếu kết nối GPRS thì bằng đường nào và phí có mắc hay không (không cần chi tiết mà chỉ cần biết xài 1 tháng tốn bao nhiêu tiền cước thui ạ !)
Duyệt web thì bản Opera nào là good nhất hiện nay ạ, còn xem TV, chat, check mail ... tùm lum phần mềm trong mục Phần Mềm, mọi người xài những gì share thông tin để em xài khỏi lăn tăn ^^ Thanks !

Mình thấy bản opera mini mới nhất là bản tốt nhất hiện nay đó bạn :D:D:D. Xem TV cũng dùng cái đó đc lun, hoặc là xem trên youtube bằng core player, còn phần mềm chat, check mail ... thì dùng mOrange nhá ;;). Còn vụ tiền cước thì ... ... ... tùy thuộc vào bạn thôi, xài nhiều trả nhiêu, xài ít trả ít, ko đoán đc đâu

Hack ổ C, cài Íntant là gì vậy? làm ơn hương dẫn dùm.:((em mới xài P1i nên chưa bít nhìu lắm.xài Advance Lock có bị lõi gi ko

Bạn vào đây xem nhé :D:D:D. Chắc ko bị lỗi gì đâu !!! bạn xài thử xem :-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

satthu198x

các bác ơi, cho em hỏi cái này 1 chút nha. em đọc trên diễn đàn thì thấy CDA của P1i chia thành nhiều khu vực. em coi của em thì nó ghi là :
CDA162022/12 R6G02. em thấy lạ wa, vì theo em bít thì CDA của GW1 là 1, còn của GW2 là 2, còn của em sao là 12??, máy em xài rất bình thường, sóng gió bao la, cài ứng dụng, mod, hack ko có gì xảy ra hết, nhưng em chỉ ngạc nhiên là CDA của em nó là 12 lận???,ah, em dùng SEUS update bình thường, ko bị gì hết. các bác giải thích giùm em với nha, thanks