• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

venusian

Moderator
Mình mới mượn đc con p990i của thằng bạn mang về sài. Chưa bít cài fan mềm như thế nào? Search thì nhìu quá ko tìm thấy. mong các bác chỉ giáo giúp.

shadow141206

bạn congvoi k đọc kỹ rồi! Ý mình nói là themes gốc khi mua máy về nó có đấy. Themes trên này mình down về thấy máy chạy chậm chậm nên gỡ hết rồi

Đâu có themes gốc bạn !!! p1i chỉ có một theme default duy nhất thôi !!! Khi mua máy, người bán sẽ cài cho bạn một vài theme mẫu để đổi wa đổi lại cho đẹp thôi. Mấy themes đó ko phải là theme gốc đâu !!! Theo ý mình, hình như khi reset máy lại, thì những cái còn lại trong máy (theme, video, tones) chính là những files gốc đó bạn ;;);;);;)

tongnhatphuong

À cai nhạc chuông có tên là "Welcome Messeage" ở trong máy P1i lúc mới mua về, sau khi reset nó mất rồi. Ai có thì up lên cho mình nhé . Thanks ^^!

tixunym

À cai nhạc chuông có tên là "Welcome Messeage" ở trong máy P1i lúc mới mua về, sau khi reset nó mất rồi. Ai có thì up lên cho mình nhé . Thanks ^^!

Ý bạn là sử dụng Master reset ấy à?
Máy mình vừa đổi CDA, vửa up firm nè, máy sẽ trả lại tình trạng defaut ban đầu mà và, dĩ nhiên, có luôn cái Welcome Messeage luôn đó bạn.;;)

tixunym

Đâu có themes gốc bạn !!! p1i chỉ có một theme default duy nhất thôi !!! Khi mua máy, người bán sẽ cài cho bạn một vài theme mẫu để đổi wa đổi lại cho đẹp thôi. Mấy themes đó ko phải là theme gốc đâu !!! Theo ý mình, hình như khi reset máy lại, thì những cái còn lại trong máy (theme, video, tones) chính là những files gốc đó bạn ;;);;);;)

Theo như mình thấy thì default của máy sẽ có 4 themes: Default, Horizon, Shards và Silk. 4 themes này sẽ không bị mất ngay cả khi bạn up firm cho máy P1i thân iêu mờ.... :p

bkboy

Theo như mình thấy thì default của máy sẽ có 4 themes: Default, Horizon, Shards và Silk. 4 themes này sẽ không bị mất ngay cả khi bạn up firm cho máy P1i thân iêu mờ.... :p

bạn nói đúng đó!!! máy mình khi up firmware sẽ còn nhưng khi mình master reset hay format đĩa c thi sẽ bị mất. Bạn có những cái kia thì post cho mình với. Bữa giờ mod máy, cài theme tùm lum máy chậm quá, trả lại xài default thấy mượt hẳn!!!

venusian

Moderator
Mình đã chọn đc fan mềm cần cài. Nhưng mình ko có cáp. Như ở S60 nếu mình ko có cáp thì chỉ việc copy vô thẻ là cài. Nhưng cái nay khi copy vào thẻ mở lên nó ko cài mà nó lại báo "No viewer can be found on your device to open this file" Bó tay chẳng hiểu gì cả

shadow141206

Hjz, vậy mà khi mình hard reset lại. Nó mất hết trơn :(( !!! Mất hết mấy cái tones (chỉ chừa cái của SE), mất hết mất cái themes !!! Thậm chí, mất lun mấy cái khung ảnh ??? Ai còn khung ảnh thì cho mình xin lại nhe !!! Hjz ... ... ...

shadow141206

Mình đã chọn đc fan mềm cần cài. Nhưng mình ko có cáp. Như ở S60 nếu mình ko có cáp thì chỉ việc copy vô thẻ là cài. Nhưng cái nay khi copy vào thẻ mở lên nó ko cài mà nó lại báo "No viewer can be found on your device to open this file" Bó tay chẳng hiểu gì cả

Bạn có giải nén mấy file đó ra file .sis(x) hoặc là file .jar chưa vậy bạn ??? Thông báo đó xuất hiện khi máy không nhận dạng đc loại file mà bạn chép vào đó !!!

bkboy

Hjz, vậy mà khi mình hard reset lại. Nó mất hết trơn :(( !!! Mất hết mấy cái tones (chỉ chừa cái của SE), mất hết mất cái themes !!! Thậm chí, mất lun mấy cái khung ảnh ??? Ai còn khung ảnh thì cho mình xin lại nhe !!! Hjz ... ... ...

nếu update lại firmware thì ok nhưng làm biếng v cũng mạo hiểm lần nữa ---> để vậy cho lành, lần sau rút kinh nghiệm chép vào máy tính những gì nguyên gốc rồi thêm mắm thêm muối ^^

Caohieu88

Thẻ của bạn đã bị lỗi rồi, nên file copy vào ko nhận dạng được. Bạn cần Format thẻ và copy lại vào là được! Nếu có cáp thì bạn để chế độ Phone Mode và copy vào Main Memory thì file sẽ ko bị lỗi đâu. Đây cũng là lý do tại sao một số bản Mod chép vào gây Corrupt hoặc Restart máy liên tục. Vì vậy lời khuyên là với các bản Mod hệ thống thì nên sử dụng Phone Mode!

tongnhatphuong

Ý bạn là sử dụng Master reset ấy à?
Máy mình vừa đổi CDA, vửa up firm nè, máy sẽ trả lại tình trạng defaut ban đầu mà và, dĩ nhiên, có luôn cái Welcome Messeage luôn đó bạn.;;)

Mình internal format luôn mà , giờ chỉ còn có mỗi 1 nhạc chuông tên là "Sony Ecrisson". Bạn có thì up lên cho mình đi ;;). Thanks

bkboy

Mình internal format luôn mà , giờ chỉ còn có mỗi 1 nhạc chuông tên là "Sony Ecrisson". Bạn có thì up lên cho mình đi ;;). Thanks

Nếu là nhạc chuông của P1i thì bác Cong Voi có post bên topic nhạc chuông gì đấy, bạn down bên đấy tí là xong