• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

duchuup1i

Các bác ơi làm ơn cho em hỏi. P1i phải thao tác như thế nào để có thể xem dc Ram của máy vậy????các bác giúp dùm em với.hixx.................

duchuup1i

Các bác ơi cho e hỏi them nũa.khi muốn cài Advance Lock. mà ko hack thi cài thành công ko vậy??????

tixunym

Các bác ơi làm ơn cho em hỏi. P1i phải thao tác như thế nào để có thể xem dc Ram của máy vậy????các bác giúp dùm em với.hixx.................

Bạn hack ổ C: rồi cài soft Xplorer hoặc Swiss Manager vào P1i của bạn, chạy chương trình này thì sẽ thấy được thôi. :)

duchuup1i

Bạn hack ổ C: rồi cài soft Xplorer hoặc Swiss Manager vào P1i của bạn, chạy chương trình này thì sẽ thấy được thôi. :)

Hack ổ C là sao vậy ban.có khó lắm k????mình tìm hiều hoài mà làm k dc???Mong bạn giúp mình:(:)(:)((

Son_Nguyen

Hack ổ C là sao vậy ban.có khó lắm k????mình tìm hiều hoài mà làm k dc???Mong bạn giúp mình:(:)(:)((

Bạn search pm CapsSwitch 1.1.27 trên forum cài vào là xong, lúc nào cần hack ổ C thì chạy nó chuyển chế độ sang OFF. Chỉ đơn giản vậy thôi.. Chúc thành công!!

smallghost

Màn hình cảm ứng P990i bị lệch??

Tình hình là do em bé cầm bút chọt quá nhiều lên màn hình cảm ứng P990i nên giờ màn hình bị lệch khoảng 8mm.

Các Pro nào biết cách khắc phục chỉ cho em với... huhuhu

Cảm ơn các Pro nhiều

vnpt1706

Tình hình là do em bé cầm bút chọt quá nhiều lên màn hình cảm ứng P990i nên giờ màn hình bị lệch khoảng 8mm.

Các Pro nào biết cách khắc phục chỉ cho em với... huhuhu

Cảm ơn các Pro nhiều

vào contronl panel - other - setup wizard -sẽ hiện ra màn hình welcome - chon yes -sau đó tiến hành chỉnh lại cảm ứng (cũng giống như chỉnh cảm ứng cho O2 vậy đó) Have fun!

tongnhatphuong

Nếu là nhạc chuông của P1i thì bác Cong Voi có post bên topic nhạc chuông gì đấy, bạn down bên đấy tí là xong

Tôi down rồi nhưng không có bài "Welcome Mesage" nên lên đây xin đó, vậy là không ai có hết à T___T

zalman

Tình hình là sau khi mod iphone full chán quá,uninstall thì bị mất bieu tg W của walkman 3.0,chỉ còn biểu tg mặc định là cài hình thoi.Giờ làm sao lấy lại đây hix hix

ttvn91

Giúp đỡ về việc xem tivi online!

Chào anh em UIQ3! Mình gặp phải 1 vấn đề là không thể xem được tivi online trên trang www.pda.vn, máy P990i mình đã up FW mới nhất R6E28 và xem tốt các video trên YouTube bằng wifi cá nhân!
Mỗi khi chọt vào link các kênh trên pda.vn thì có hiện lên chương trình Online mặc định của máy, đó là link có giao thức rtsp:// đuôi .rm, vậy mà P990i báo lỗi không thể mở được định dạng này; với giao thức mms:// thì nó tự nhảy vào phần Multimedia Message Service, tức tin nhắn đa phương tiện, làm mình phải xóa tin này đi và thoát ra rất mất công mà vẫn không xem được!
Mình có hỏi bạn bè và có người nói rằng trước đây cũng bị tình trạng như mình, nhưng hiện tại thì máy họ lại xem được bình thường, do chưa có thời gian gặp nhau trao đổi để tự tìm hiểu nên mong muốn các anh em có kinh nghiệm ngâm cứu giúp dùm, cũng là tích lũy thêm 1 kinh nghiệm cho UIQ3! Mình cũng đang khá cần dùng đến chức năng này của máy! Vì vậy nếu ai biết xin giúp đỡ mình nhé!
Xin chân thành cảm ơn! :)

shadow141206

Tình hình là sau khi mod iphone full chán quá,uninstall thì bị mất bieu tg W của walkman 3.0,chỉ còn biểu tg mặc định là cài hình thoi.Giờ làm sao lấy lại đây hix hix

reset máy lại, sau đó mod lại cái Walkman !!! Hoặc là ... tìm và xóa hết tất cả các file liên wan đến Walkman, khởi động lại, sau đó lại mod Walkman và lại khởi động lại :|:|:| (xin chia bùn, mình cũng bị dính chưởng một lần rùi)

shinnichikudo

Chỉnh đèn màn hình p1i!?

sao máy của mình để một hồi lâu thì nó khóa bàn phìm nhưng mà màn hình vẫn sáng lắm chỉ thua lúc xài thui mình thấy vậy nó hao pin lắm có cách nào giảm độ sáng của nó ghi khóa phím kô các bạn

bkboy

sao máy của mình để một hồi lâu thì nó khóa bàn phìm nhưng mà màn hình vẫn sáng lắm chỉ thua lúc xài thui mình thấy vậy nó hao pin lắm có cách nào giảm độ sáng của nó ghi khóa phím kô các bạn

bạn vào controlpanel--->device--->backlight (để chỉnh lại độ sáng và thời gian sáng)
Handheld: auto
car holder: on
tick vô "Power save enable"
Active after: bạn chọn thời gian để tắt màn hình sau khi k sử dụng

duchuup1i

Các bác ơi cho em hỏi. Muốn cài pm ADL thì phải làm sao vậy???
Em đã theo lời hướng dẫn của các bác là Cài CapsSwitch 1.1.27. sau đó e cái ADL vô thì k dc.
mong các bác hương dẫn dùm em.:(( :((