• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

duchuup1i

Các bác ơi!!! xài pm Walkman 3.0 Full Việt Hoá cho P1i nghe nhạc có hay hơn và lớn hơn chương trinh trong máy có sẵn ko hé các bác.bác nào use rùi chỉ giáo júp...

bkboy

Các bác ơi!!! xài pm Walkman 3.0 Full Việt Hoá cho P1i nghe nhạc có hay hơn và lớn hơn chương trinh trong máy có sẵn ko hé các bác.bác nào use rùi chỉ giáo júp...

được cái giao diện và có nút exit + hẹn giờ tắt chương trình, ngoài ra chất lượng đã test thấy như nhau

sẵn đây cho hỏi có ai có mod exit nào cho thằng "media player" của p1i nhỉ?

tongnhatphuong

Bạn cài cấu hình MMS trên máy đi, hoặc cho tôi email.
Có gì tôi gửi cho.
OK men ?

hoshjgamj@gmail.com . Thanks :D

Không biết có ai đã gặp phải vấn đề giống như tôi chưa ?

Dùng SE P1i được gần 1 tháng thì bắt đầu có hiện tượng sóng báo ảo (vẫn nhận mạng, vẫn báo đầy sóng), các chương trình vẫn chạy tốt (trừ gửi, nhận tin nhắn hay nghe, gọi) máy rơi vào tình trạng không liên lạc được mà mình hoàn toàn không hề biết. Dù vẫn đang gửi và nhận tin nhắn, tự dưng chờ mãi không thấy tin trả lời, phải lấy điện thoại khác ra gọi đến mới biết là điện thoại của mình không liên lạc được rồi. Khổ nhất là không biết nó bị như vậy lúc nào, để điện thoại cả ngày và cả ngày không ai liên lạc được.

Những lúc như vậy không thể tắt máy được bằng nút power off, chỉ có tháo pin ra, rồi lắp lại. máy trở lại bình thường và rồi lại không biết đến khi nào thì bị tiếp

Em đã mang máy ra bảo hành của SE, sau 2 ngày được nhận lại máy với thông báo là máy bị lỗi phần mềm, đã cài lại. Vừa dùng được đúng 1 ngày thì máy lại tiếp tục bệnh cũ.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Ai có cách gì chỉ với ? :((

Chung_tuhinh

hoshjgamj@gmail.com . Thanks :D

Không biết có ai đã gặp phải vấn đề giống như tôi chưa ?

Dùng SE P1i được gần 1 tháng thì bắt đầu có hiện tượng sóng báo ảo (vẫn nhận mạng, vẫn báo đầy sóng), các chương trình vẫn chạy tốt (trừ gửi, nhận tin nhắn hay nghe, gọi) máy rơi vào tình trạng không liên lạc được mà mình hoàn toàn không hề biết. Dù vẫn đang gửi và nhận tin nhắn, tự dưng chờ mãi không thấy tin trả lời, phải lấy điện thoại khác ra gọi đến mới biết là điện thoại của mình không liên lạc được rồi. Khổ nhất là không biết nó bị như vậy lúc nào, để điện thoại cả ngày và cả ngày không ai liên lạc được.

Những lúc như vậy không thể tắt máy được bằng nút power off, chỉ có tháo pin ra, rồi lắp lại. máy trở lại bình thường và rồi lại không biết đến khi nào thì bị tiếp

Em đã mang máy ra bảo hành của SE, sau 2 ngày được nhận lại máy với thông báo là máy bị lỗi phần mềm, đã cài lại. Vừa dùng được đúng 1 ngày thì máy lại tiếp tục bệnh cũ.

Cảm ơn mọi người rất nhiều.
Ai có cách gì chỉ với ? :((
Đã gửi nhạc chuông cho bạn :D, check attached file nhá

satthu198x

các pro ơi, cho mình hỏi này 1 chút, chương trình swiss pro thì trong phần setting để reclaim memory nó có 3 level, level 1,2 thì chọn vô tư, sao level 3 thì nó hiện ra bảng thông báo nói mình ko nên chọn khi enable phone...., pro nào hiểu 3 level đó khác nhau như thế nào, và chọn như thế nào thì chỉ giúp mình nha, thanks.

Son_Do

Well-Known Member
các pro ơi, cho mình hỏi này 1 chút, chương trình swiss pro thì trong phần setting để reclaim memory nó có 3 level, level 1,2 thì chọn vô tư, sao level 3 thì nó hiện ra bảng thông báo nói mình ko nên chọn khi enable phone...., pro nào hiểu 3 level đó khác nhau như thế nào, và chọn như thế nào thì chỉ giúp mình nha, thanks.

Theo mình thì bạn chỉ nên dùng tới Level 2 thôi(dùng level 3 chỉ khi nào muốn can thiệp vào file hệ thống). Khi bạn dùng mức level 3 thì SMP sẽ giải phóng tất cả : Activity menu, Call....nhưng khi bạn thoát SMP thì các chức năng hệ thống sẽ tự chạy chở lại làm cho máy chậm như bị treo. Còn cảnh báo khi dùng level 3 là : nếu bạn đang dùng chức năng khóa bàn phím tự động thì không được dùng mức level 3, vì nếu dùng thì có thể không mở khóa được mà phải tháo Pin mới restart lại máy được.

Vitcon321

P1i chỉnh tăng volume khi nghe gọi dược không nhĩ :-?

dc bạn ơi.
Hùi nào bạn dt cho nguòi ta hay người ra dt cho bạn bạn chỉnh nút cuộn để tăng volume
Pà con cho vịt hỏi cái này tí
máy vịt :
phone CXC162037 R9k009
bluetooth CXC 162143 R1D
Oganiser:CXC162108 R6G04
CDA: CDA162024/87 R5A
vậy cái đó là mới nhứt chưa zda.Giống máy của pà con chưa? ^^! vịt chẳng hỉu ba cái CDA này.Chỉ bik là up fw để sữa chữa những lỗi chương trình trong máy àh.Bà con giúp vịt với

NokuaN70

Well-Known Member
dc bạn ơi.
Hùi nào bạn dt cho nguòi ta hay người ra dt cho bạn bạn chỉnh nút cuộn để tăng volume
Pà con cho vịt hỏi cái này tí
máy vịt :
phone CXC162037 R9k009
bluetooth CXC 162143 R1D
Oganiser:CXC162108 R6G04
CDA: CDA162024/87 R5A
vậy cái đó là mới nhứt chưa zda.Giống máy của pà con chưa? ^^! vịt chẳng hỉu ba cái CDA này.Chỉ bik là up fw để sữa chữa những lỗi chương trình trong máy àh.Bà con giúp vịt với

Vậy là mới nhất rùi đó Vịt ơi, mạy của mình cũng vậy, tui nhớ hình như CDA nì của Thái thì phải, tra CDA lâu rùi nên nhớ kg rõ.

Posted via Mobile Device

Vitcon321

ui trời đất ơi CDA của thái hả? Có Cái CDA nào cùa Vịt Nam ko Nokua ^^!
hình như CDA ảnh hưởng tới chất lượng sóng của P1i mà phải hok ^^!

NokuaN70

Well-Known Member
ui trời đất ơi CDA của thái hả? Có Cái CDA nào cùa Vịt Nam ko Nokua ^^!
hình như CDA ảnh hưởng tới chất lượng sóng của P1i mà phải hok ^^!

Có chết liền :), máy của mình xài mạng vịt teo sóng bao la, kg có vấn đề gì hết. Vịt cứ yên tâm đi nhé.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
MÌNH XÀI MẠNG VINA. ĐÃ CÓ ĐỊA CHỈ MAILE TRÊN YAHOO NHƯNG KHI DÙNG WIFI ĐỂ CHECH MAILE BÀO KHÔNG VÀO ĐƯỢC,ĐÃ CÀI opera-min BẢI TIẾNG VIỆT CỦA BÁC ĐỒNG XANH, KHI VÀO MÁY BÁO LỖI.AI BIẾT CHỈ DÙM.
THANK!

Bạn đã option cho yahoo nó foward mail tới các thiết bị POP3 chưa? nếu chưa thì phải option cho nó mới check mail trên DT dc nhé, còn Opera mini thì cài lại đi, sau khi cài soft nó sẽ hỏi có chấp nhận cho phép truyền và nhận dữ liệu kg thì bấm Accept nhé. Có lẽ bạn kg chọn Accept nên kg vào web dc.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
MÌNH XÀI MẠNG VINA. ĐÃ CÓ ĐỊA CHỈ MAILE TRÊN YAHOO NHƯNG KHI DÙNG WIFI ĐỂ CHECH MAILE BÀO KHÔNG VÀO ĐƯỢC,ĐÃ CÀI opera-min BẢI TIẾNG VIỆT CỦA BÁC ĐỒNG XANH, KHI VÀO MÁY BÁO LỖI.AI BIẾT CHỈ DÙM.
THANK!

Bạn đã option cho yahoo nó foward mail tới các thiết bị POP3 chưa? nếu chưa thì phải option cho nó mới check mail trên DT dc nhé, bạn kiểm tra lại cấu hình khai báo mail trên ĐT lại xem có đúng kg, sai cũng kg check dc đâu. còn Opera mini thì cài lại đi, sau khi cài soft nó sẽ hỏi có chấp nhận cho phép truyền và nhận dữ liệu kg thì bấm Accept nhé. Có lẽ bạn kg chọn Accept nên kg vào web dc.

Posted via Mobile Device

lehoaitam

Vấn đề P990 không nhận thẻ nhớ....!

P990 cũa mình tự nhiên không nhận được thẻ nhớ nữa, mặt dù đã Update FW rồi và cũng thử trên thẻ mới rồi và cuối cùng cũng im re , Fomat lại thì không được. Vào File manager/space available/ gắn thẻ thì nó báo full và cái gì gì đó có 4GB nữa, còn khi tháo thẻ ra thì không thấy nữa......Bác nào làm ơn giúp em với......

eternal_vnn

bạn post chính xác xem nó thông báo cái gì full và cái gì 4G là sẽ có hướng giải quyét.nhanh bạn nhé!

lehoaitam

Em xài có 1GB àh...Mà hình như P990 nó cho dung lượng thẻ đến 4GB hay sao ý.. Nói chung bây giờ máy cũa em không nhận dc thẻ nữa, đã fomat trên đt rồi nhưng báo lỗi.....
Khi cắm thẻ nhớ vào đt thì đt nhận ra là có lắp thẻ nhưng khi vao file manager thì không thấy biểu tượng cũa thẻ hiện lên . Bác nào biết tình trạng này thì xin giúp em dùm em cảm ơn rất nhiều....!

NHL294

Mình hiện tại gặp 1 tình trạng rất khó chịu, k biết có bạn nào giống mình k. Mình mua máy được gần 6 tháng rùi, mọi thứ rất ok, chỉ là cái phần xem film thì chẳng hỉu sao lại hơi tệ, mình dùng JetAudio để convert file film thành đuôi .avi (file gốc cug là .avi), máy mình thì xài PowerMovie để xem, chẳng hiểu sao mà convert đủ kiểu nó vẫn bị giựt hình mặc dù đã thử đủ các kiểu bit-rate, từ thấp đến cao vẫn k thể xem dc. Mặc khác, mình có lưu trog máy vài file ảnh động (.gif), xem trên máy tính thì bthuog, nhug xem trên di động thì chậm hẳn (RAM lúc nào cug trung bình free 55Mb). Có bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với.
Thanks all!