• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

kisianhtrangls

Bạn chụp xong lưu ảnh vào đâu? Nếu lưu vào thẻ nhớ thì có khả năng thẻ của bạn bị lỗi đó. Mình trước lưu trên thẻ cũng toàn bị lỗi chồng ảnh, không xem được, chưa đủ xiền mua thẻ mới nên giờ toàn lưu vào bộ nhớ máy :D

zalman

P1i của mình R6G04 mà sao chụp hình hay lỗi camera quá ,chụp xong xem lai ko dc,xem lại ngay lúc đó thì dc, có bản nào mới hơn R6G04 ko vậy các bạn.
Nghe dau có FW mới rồi phải ko c;)ác ban
p1i hết cập nhật FW rùi mà:-?

shadow141206

P1i mod cam bị lỗi thì phải

Mình cũng thấy vậy nữa !!! P1i của mình sau khi mod cam lên, tấm hình nào quá nhẹ (dưới 500Kb) hoặc quá nặng (từ 1,4Mb trở lên) là bị lỗi "there are some problems with the camera" (hình như vậy). Không bít có cách nào khắc phục ko nhỉ ?!

nguyendoanto

phai ko đó bạn mất bản này xài được kô vậy mắc công hư máy nữa bản này của ai vậy
Hiện tại mod camera cho p1 có bản này là tốt nhất đó. Nếu ko thích dùng thì xóa đi là xong. Tui đang dùng bản này mà

Posted via Mobile Device

kufitlam

Cho hỏi xí :D

Mình lưu ở máy hay thẻ nhớ gì củng bị, cứ 10 tấm là bị 1 tấm.There have been problems with the capture gì đó.Cái thư mục Dcim ở thé nhớ để lưu hình nó tạo ra tới 3 cái ko xóa dc. Thôi để mình format lại máy và thẻ nhớ xem.
Nghe đâu ben anba nói có FW R9A002 cho p1i hay sao đó, phải ko các bạn,mình dang dùng R6G04

Vitcon321

Mình lưu ở máy hay thẻ nhớ gì củng bị, cứ 10 tấm là bị 1 tấm.There have been problems with the capture gì đó.Cái thư mục Dcim ở thé nhớ để lưu hình nó tạo ra tới 3 cái ko xóa dc. Thôi để mình format lại máy và thẻ nhớ xem.
Nghe đâu ben anba nói có FW R9A002 cho p1i hay sao đó, phải ko các bạn,mình dang dùng R6G04
Máy của bro có mod cam ko ?Nếu mod cam là do chuong trình mod rồi máy vịt hùi trước cũng bị nhưng tháo bản mod ra thì hết bị rùi :D
Máy Bro 10 tấm mới bị 1 tấm Máy vịt 3 tấm là bị hết 1 tấm rồi :D
mà mod cam vô hình như chỉ tăng số mb thoy chứ Chất lượng hình thấy cũng vậy àh .Đã vậy lúc chụp xong máy tự động lưu vô thẻ lâu lắm lun ko nhanh :D để chìu nay thử bạn mod khác coi thử coi còn bị ko ko thoy từ nay ko bao giờ mod cam nữa:)

tinh_la_gi

Administrator
Bản mod camera của DX trên p990 chạy rất ổn cho chất lượng hình khá hơn nhiều so với nguyên gốc!
Trên p1 thì chưa có điều kiện test

Nhưng anh em chú ý vấn đề thẻ nhớ... hiện này các thẻ nhớ dung lượng cao (4g trở lên) có hiện tượng đọc trực tiếp rất hay bị lổi !
Nêu dùng cable kết nối để an toàn

demo_demo

các Bác ơi cho hỏi đi. Mình đang tính mua P1i, mình muốn hỏi P1i quay phim có đẹp không? bao nhiu hình/giây??? Có Bác nào ở Mỹ Tho Tiền Giang hok? Để có gì chia sẽ kinh nghiệp với nhé:-? thanks a alot

Vitcon321

các Bác ơi cho hỏi đi. Mình đang tính mua P1i, mình muốn hỏi P1i quay phim có đẹp không? bao nhiu hình/giây??? Có Bác nào ở Mỹ Tho Tiền Giang hok? Để có gì chia sẽ kinh nghiệp với nhé:-? thanks a alot

BÁc Mún way phim thì đừng mơ tới SE làm gì .THÀng SE chỉ nỗi trội mặt chụp ảnh thoy .Ngay cả dòng K850i của SE mà way phim còn xấu nữa mà.
Còn nếu chụp hình thì SE là số 1 sau Sharp thoy :D

shadow141206

P1i quay phim cũng tạm đc !!! Nếu mod lên có thể đc 25 hình/giây, hình như chưa mod chỉ đc 15 hình/giây thôi

demo_demo

shadow141206 ui! Mod có khó lắm ko? có fải như hack phone j đó ko? (mình gà lắm) nếu như thế thì hay wé. Vui long huong dan mình thêm nhé. Quay fim 15hình/s vậy có hơn n73 ko? tò mò chút đó mà

shadow141206

shadow141206 ui! Mod có khó lắm ko? có fải như hack phone j đó ko? (mình gà lắm) nếu như thế thì hay wé. Vui long huong dan mình thêm nhé. Quay fim 15hình/s vậy có hơn n73 ko? tò mò chút đó mà

Mod rất dễ, việc cần làm duy nhất là copy và past !!! Nhưng để đc như vậy thì phải hack phone trước đã !!! demo vào đây để tham khảo nhé !!!

P/S: hình như n73 cũng quay đc ở chuẩn 15 hình/giây thì phải. Mình cũng ko rõ nữa :D

buratino1703

Có phải là P1i mỗi lần số lạ gửi tin nhắn đến, mình reply lại, thế là cái số lạ đó tự động lưu vào danh bạ máy mình phải ko các bạn? (Nếu đúng vậy thì phiền phức quá nhỉ, chắc tại SE phát triển thêm tính năng "cực kỳ thông minh và thật thà với các bà vợ" đây).