• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

bad_guy

Ai giúp tớ phát lày với, máy tớ còn zin, chạy chương trình Video mặc định, copy thử 1 bài hát MP4 (la ilsa bonita) vào mà ko chơi được, máy báo "have a problem opening this file" và ko mở được, tớ thử chạy trên PC vẫn xem đc. bình thường (với Nero, còn Real Player báo phải Update mới xem đc.), đã ai gặp trường hợp như tớ chưa?
Phải chăng file này đòi hỏi update phần mềm mới xem đc., thank cả nhà...
p/s: tớ xem 2 file mặc định có trên máy là: quảng cáo máy và máy bay cất cánh xem vẫn được...

NokuaN70

Well-Known Member
Ai giúp tớ phát lày với, máy tớ còn zin, chạy chương trình Video mặc định, copy thử 1 bài hát MP4 (la ilsa bonita) vào mà ko chơi được, máy báo "have a problem opening this file" và ko mở được, tớ thử chạy trên PC vẫn xem đc. bình thường (với Nero, còn Real Player báo phải Update mới xem đc.), đã ai gặp trường hợp như tớ chưa?
p/s: tớ xem 2 file mặc định có trên máy là: quảng cáo máy và máy bay cất cánh xem vẫn được...

Bạn thử convert về theo cỡ màn hình 320x240 rồi đưa vào ĐT xem thế nào, có lẽ file bạn đưa vào frame size quá lớn nên kg đọc dc thôi.

Posted via Mobile Device

shadow141206

Bạn thử convert theo thông số của bản demo thử xem !!! Chép bản Demo ra máy tính, dùng Media Classic Player mở nó lên, sau đó ấn Shift F10, chọn thẻ Details rồi nhìn xuống khung có chữ Video và Audio, sau đó dùng một CT convert video để chuyển về thông số mặt định là xong :D.

Chúc bạn thành công :D

duchuup1i

các bác ơi!!!!
Các bác có biết pm có chức năng goi là cutnet ko???co nghĩa là khi các bác vào wifi hay nối mang chung với 1 số máy khác...thì mình có thể thao tác ngắt kết nối of các máy khác...mình đã sở hữu 1 chuong trinh trên máy tính sử dụng rất hay...ko biết trên UIQ có ko hé...

shadow141206

Các bạn cho mình hỏi P990i có nhận đc thẻ 4g k vậy?

Hình như nhận đc đó bạn !!! Tuy nhiên mình không chắc sẽ dử dụng mượt đâu !!!! Max của P1i của mình là 4Gb, vậy mà khi đẩy max thì nó lại hơi chậm !!! Có lẽ một phần là thẻ dỏm :p.

shadow141206

các bác ơi!!!!
Các bác có biết pm có chức năng goi là cutnet ko???co nghĩa là khi các bác vào wifi hay nối mang chung với 1 số máy khác...thì mình có thể thao tác ngắt kết nối of các máy khác...mình đã sở hữu 1 chuong trinh trên máy tính sử dụng rất hay...ko biết trên UIQ có ko hé...

Bạn thử xem pm này có giúp ích gì không nhé :p

zalman

Bro nào chỉ mình cách copy 1 file vào ổ C dc ko,có phải mình dùng X-plore để copy ko vậy

eternal_vnn

đúng rồi đó bạn,dùng Xplore hoặc SwissManagerPro và để Capsswitch off là có thể copy,cắt dán những file mình muốn vào bất cứ folder nò ở ổ C.
bước đầu tập hack nên làm chậm chậm thui bạn nhé :p!
chúc bạn thành công!

eternal_vnn

P990i nhận đc thẻ 4G bạn ạh,nhưng có điều hơi chậm chút thôi,mình dùng thẻ 2G thì thấy bình thường.

NokuaN70

Well-Known Member
làm chậm chậm như g phải chính xác nhe. Chép sai là hỏng đấy :D
Posted via Mobile Device

vnpt1706

Hình như nhận đc đó bạn !!! Tuy nhiên mình không chắc sẽ dử dụng mượt đâu !!!! Max của P1i của mình là 4Gb, vậy mà khi đẩy max thì nó lại hơi chậm !!! Có lẽ một phần là thẻ dỏm :p.

thẻ 4G p9 hổ trợ khỏe thôi ( có đều nên mua loại tốt và tốc độ đọc là điều cần chú ý,cái này quan trọng)

alex_p990i

HICHIC,bạn nào có flip dư ko để lại cho mình,cái flip của mình bị hỏng mất rùi.thanks!

19toan74

Mấy bro cho mình hỏi có cách nào để thằng p990i xem online được các mục nghe nhạc hay xem clip online ko ? vd nhu trang : www.pda.vn/website/nhacso
hoặc trang mobi.tuoitre.com.vn ( vào phần media ) .
Thanks

bạn tìm core player cài vào máy thì bạn có thể xem trên youtube p990i kô hỗ trợ để xem được những cái mà bạn hỏi nhé

Son_Do

Well-Known Member
bạn tìm core player cài vào máy thì bạn có thể xem trên youtube p990i kô hỗ trợ để xem được những cái mà bạn hỏi nhé

Nhạc thì mình chưa thử nhưng máy của mình vẫn xem youtube bằng trình duyệt web của máy, đâu cần Core đâu?. Chạy CorePlayer hao ram lắm.

lamquangtu

Về vấn đề thẻ nhớ cho P990i mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm như sau:
- P990i với firmware mới nhất có hỗ trợ thẻ đến 4GB (còn về tốc độ thì hổng biết vì chưa sài bao giờ)
- Nếu có tiền để mua thẻ MS Duo Pro xịn thì khỏi nói làm gì rồi, nhưng nếu bạn nào có ý định mua thẻ MS Duo Pro hàng ngoài thì mình khuyên các bạn nên làm theo cách sau:

Mua một cái thẻ Micro SD hàng xịn của Transcend hoặc ScanDisk (loại này 2GB cũng chỉ có 100 nghìn thôi) và mua thêm cái Adapter chuyển từ MicroSD sang MS Duo Pro khoảng 100 nghìn nữa. Tổng thiệt hại khoảng 200 nghìn cho một thẻ 2GB (nhưng lần sau nếu thay thẻ chỉ mất có 100 nghìn thui vì adapter thì khó hỏng lắm. Mà thẻ nó cũng bảo hành 5 năm lận.

Mình đang dùng theo cách này, vẫn chạy ầm ầm.

PS. P990i chỉ hỗ trợ Micro SD + MS Duo Pro adapter thôi nhé (mà thẻ Micro SD thì kịch kim chỉ có 2GB thôi), các bạn đừng có dại mà mua thẻ Micro SDHC (4GB) nhé nó không hỗ trợ chuẩn SDHC đâu.

NokuaN70

Well-Known Member
Có ai có flash theme vodafone ko,share cho m với.;;)

Flash theme? bạn nói rõ ra xem, theme động hay khi khởi động máy nó lên logo của Vodafone? nếu khi khởi động máy thì bạn tìm trong mod startup nhé hình như là có post lên rồi đó, còn theme động thì chắc kg có đâu.

Posted via Mobile Device