• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

lamquangtu

nghe bạn giới thiệu nên mình nhờ người qua Phú Thái mua giúp, mình có bảo miếng dán cho màn hình 2,6' thì bét ra không có đúng cỡ thì cũng phải lấy cho miếng to hơn để mình tự cắt. Thế mà cái anh nhân viên đưa cho cái miếng 2,5' >.< Mình lại lỡ bóc miếng cũ ra rồi nên giờ phải dán tạm vào, bị hở mất một đoạn. hix hix :(

Trời ạ, ai bảo bạn nói miếng dán 2,6' mần chi. Chỉ cần bảo mua tấm dán cho P1i là người ta sẽ đưa cho đúng của P1i ngay, miếng dán màn hình cho điện thoại mà, dt nào đi với tấm dán đó. Ngoài vỏ tấm dán nó còn ghi rõ cả model điện thoại nữa mà. Bạn bảo màn 2,6' nên người ta không biết cái màn hình nó ra làm sao. Mình đã mua tấm dán cho P9 của mình vài lần rồi mà nên mình có thể đảm bảo là có tấm cho P1 (P9 còn có chẳng lẽ P1 lại....)

P/S: Mà hình như P1 và P9 màn hình to như nhau hay sao í nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Trời ạ, ai bảo bạn nói miếng dán 2,6' mần chi. Chỉ cần bảo mua tấm dán cho P1i là người ta sẽ đưa cho đúng của P1i ngay, miếng dán màn hình cho điện thoại mà, dt nào đi với tấm dán đó. Ngoài vỏ tấm dán nó còn ghi rõ cả model điện thoại nữa mà. Bạn bảo màn 2,6' nên người ta không biết cái màn hình nó ra làm sao. Mình đã mua tấm dán cho P9 của mình vài lần rồi mà nên mình có thể đảm bảo là có tấm cho P1 (P9 còn có chẳng lẽ P1 lại....)

P/S: Mà hình như P1 và P9 màn hình to như nhau hay sao í nhỉ?

Màn hình của p9 là 2.8 inch còn của p1 là 2.6 inch anh Tú à.. Con w950i em đang xài màn hình cũng là 2.6 inch.

kisianhtrangls

Thanks bạn nhé hix hix tại mình nhờ người mua nên mới bị thế này, chắc phải đích thân qua đó mua tấm khác về dán lại vậy :(

lamquangtu

nghe bạn giới thiệu nên mình nhờ người qua Phú Thái mua giúp, mình có bảo miếng dán cho màn hình 2,6' thì bét ra không có đúng cỡ thì cũng phải lấy cho miếng to hơn để mình tự cắt. Thế mà cái anh nhân viên đưa cho cái miếng 2,5' >.< Mình lại lỡ bóc miếng cũ ra rồi nên giờ phải dán tạm vào, bị hở mất một đoạn. hix hix :(

Thanks bạn nhé hix hix tại mình nhờ người mua nên mới bị thế này, chắc phải đích thân qua đó mua tấm khác về dán lại vậy :(

Nghe bạn nói mình cũng thấy áy náy quá. Bạn ở đâu, nếu cần thì để cuối tuần này mình sẽ mua hộ bạn 1 tấm cho P1i (vì mai & ngày kia mình phải đi công tác rùi). Phú Thái cũng ở trên đường mình đi làm về, mình sẽ mua và mang đến công ty ở gần cầu Trung Hòa, bạn qua chỗ mình lấy về. Còn không có thể gọi điện đến Phú Thái hỏi trước khi đến đó mua. Trang web của họ là http://www.phuthai.vn

nguyendoanto

hình như p1i ko có hay sao đó. toàn lấy miếng của p9 edit lại thôi. của các bạn dùng có bền ko vậy . của tui xài co 2 thán là hư à

shadow141206

hình như p1i ko có hay sao đó. toàn lấy miếng của p9 edit lại thôi. của các bạn dùng có bền ko vậy . của tui xài co 2 thán là hư à

Bạn ở TP hay HN ??? Nếu ở TP thì mình có thể chỉ chỗ cho bạn mua miếng dán cho P1i, kích thước miếng dán là 2,5 Màn hình P1i là 2,6 !!! Xài rất êm :D

shadow141206

bạn đã giải quyết đc vấn đề rồi đúng ko?chúc mừng bạn đã khám phá ra cách dùng của Capsswitch 1.07 nhé ! các bước sắp tới còn rất nhiều điều thú vị đang chờ bạn đó!

Sr mọi người. Mình spam chút !!! Nhưng ... eternal à !!! Đâu cần phải có đt mới vào đc diễn đàn đâu ?! mặc dù đt đã bị mất, nhưng bạn vẫn có thể bàn luận chung với mọi người mà ?! Có thêm bạn thì cái box UIQ3.0 này bớt khô khan chút đấy :D

bad_guy

Hic hic, ko có tấm dán riêng cho P1i đâu bạn ui ...
Còn như bạn gì nói miếng dán 2.5 tớ nghĩ bị hụt nhiều đấy, mỗi chiều có thể hụt 1,75mm.
2,6 - 2,5 = 0,1 inch = 2,54 mm (đường chéo)

shadow141206

Hic hic, ko có tấm dán riêng cho P1i đâu bạn ui ...
Còn như bạn gì nói miếng dán 2.5 tớ nghĩ bị hụt nhiều đấy, mỗi chiều có thể hụt 1,75mm.
2,6 - 2,5 = 0,1 inch = 2,54 mm (đường chéo)

Thế à :(. Sao hôm nó người ta mượn P1i của mình để thử miếng dán, và mình thấy rất vửa vặn mà :((

nguyendoanto

Bạn ở TP hay HN ??? Nếu ở TP thì mình có thể chỉ chỗ cho bạn mua miếng dán cho P1i, kích thước miếng dán là 2,5 Màn hình P1i là 2,6 !!! Xài rất êm :D
Mình ở tp. Mua ở chỗ nào vậy bạn. Bao nhiêu k nữa nha

Posted via Mobile Device

bad_guy

Hì, quan trọng nhứt vẫn là bạn được dùng rồi nên biết, chứ mình tính theo công thức chưa chắc đã chính xác mà ... ^^

duchuup1i

các bác ơi kon P1i of em lúc trc em để ý cái màn hình cảm ứng tốt lắm.tức là ấn bút vào thấy nó cứng và ko bị lún...sao bây giờ ấn bút vào thấy nó bị lún nhìu lắm....như thế có bị sao ko các bác...cái đó ko bít co fải là do miếng dán màn hinh ko hé?????

shadow141206

các bác ơi kon P1i of em lúc trc em để ý cái màn hình cảm ứng tốt lắm.tức là ấn bút vào thấy nó cứng và ko bị lún...sao bây giờ ấn bút vào thấy nó bị lún nhìu lắm....như thế có bị sao ko các bác...cái đó ko bít co fải là do miếng dán màn hinh ko hé?????

Còn cảm ứng dc là còn xài đc mà. Yên tâm. Tại lúc mới mua ko để ý đó !!! P1i của mình cũng dzậy nè :))

rinoa19

P990i : message vào inbox bị báo corrupt...nhờ các bạn giúp..

p990i của tui nó bị làm sao đó rầu wá :

1. hồi xưa để nguyên bản chưa hack mod gì thì ok , nay kg xoá được tin nhắn khi chọn All và xoá cùng lúc (báo corrupt)..,phải xó thủ công(chọn khoảng 10-50 cái rồi xoá) ???

2. hiện tại sau khi xoá thủ công xong : vào inbox bị báo corrupt(outbox kg sao)...

3. tin nhắn tới thì kg xem được (báo corrupt)...

....nhờ các bạn chuyên gia xem giúp...thanks...

conong

SE P990 có dùng được thẻ 4gb ?

cho em hỏi thăm máy SE P990 có xài được thẻ 4gb hay không ?
em đang dùng thẻ 2gb muốn nâng cấp lên thẻ 4gb mà không biết có dùng được hay không nữa ?

xin chỉ giúp em với

NokuaN70

Well-Known Member
Mình ở tp. Mua ở chỗ nào vậy bạn. Bao nhiêu k nữa nha

Ở TP bạn ghé qua Hoàng Kim bên Lê Hồng Phong mua đi, nếu mua dưới 10 tấm mấy em đó bán 15k, mua từ 10 tấm thì mấy ẻm tính 12k, hôm bữa ghé chơi luôn 10 tấm, khỏi mắc công đi mua lắt nhắt. Mấy tiệm ĐT chỉ nên mua ĐT thôi còn mấy thứ linh tinh thì mấy tên đó khứa ghê lắm :D

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

shadow141206

Ax, miếng dán cảm ứng mà bèo dzữ ... Có 15k một tấm :O. Mình mua miếng 2,5 mà tới 30k roài 8-|