• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
thật mà mình mua tại Hoàng Kim nó bán có 15k một miếng nếu mua 1,2 tấm, còn mua số lượng nhiều nó tính giá sỉ. Tại Đồng Nai vô Thế Giới Di Động nó thịt tui 70k 1 miếng, tức muốn điên, chạy qua Viễn Thông A nó quất cho 1 phát 80k, choáng,lên Hoàn Kim chơi 10 miếng hết 120k. pó tay mấy tiệm DT luôn.

shadow141206

thật mà mình mua tại Hoàng Kim nó bán có 15k một miếng nếu mua 1,2 tấm, còn mua số lượng nhiều nó tính giá sỉ. Tại Đồng Nai vô Thế Giới Di Động nó thịt tui 70k 1 miếng, tức muốn điên, chạy qua Viễn Thông A nó quất cho 1 phát 80k, choáng,lên Hoàn Kim chơi 10 miếng hết 120k. pó tay mấy tiệm DT luôn.

À, mấy cái trung tâm đó nó bán miếng bự, dùng cho O2. Khi dán, người ta cũng cắt xuống cho vừa với P1i hà !!!

NokuaN70

Well-Known Member
W950, M600,P1i xài chung miếng dán. Mua về chỉ gỡ nilon ra dán vô là Ok khỏi cắt luôn. Shadow tới đó mua thử đi, tui thấy xài cũng dc lắm.
Posted via Mobile Device

shadow141206

W950, M600,P1i xài chung miếng dán. Mua về chỉ gỡ nilon ra dán vô là Ok khỏi cắt luôn. Shadow tới đó mua thử đi, tui thấy xài cũng dc lắm.
Posted via Mobile Device

uhm, hiện nay cũng đang xài miến dán mua ở TGDD !!! Hồi trước mua 60k, đem ra cho ng ta dán, ng ta cắt miếng dán ra nhìn tiếc ghê lun !!! Để chừng nào miếng này trầy thì mua mấy miếng kia cho khỏi tiếc :|

bad_guy

Ko hiểu sao con P1i của mình set Ringstone cho Call và Message xong thì 1 thời gian lại bị trả về Ringstone mặc định, có bạn nào bị trường hợp như mình chưa?

Caohieu88

Ko hiểu sao con P1i của mình set Ringstone cho Call và Message xong thì 1 thời gian lại bị trả về Ringstone mặc định, có bạn nào bị trường hợp như mình chưa?

Mình nghĩ đó là do bạn đổi Theme đó, một số theme được tạo với Ringstone mặc định, nhiều khi nó hỏi khi install thêm cứ Yes với Install liên tục nên ko để ý thôi!! Chứ tự nhiên chuyển thì cũng hơi lạ ^ ^

duchuup1i

các bác ơi về chiện miếng dán màn hình....chỉ có 1 loại hay nhiu loại sao có nhìu chổ bán với giá rất khác nhau vậy???thật ko hỉu nổi....

NokuaN70

Well-Known Member
Theo mình biết thì miếng dán có rất nhiều loại, cho O2, SE màn hình cảm ứng v.v.. nó lại chia ra theo nhiều kích cỡ màn hình khác nhau. P1,W950,M600... thì cùng kích cỡ màn hình là 2,6 inch nên xài chung dc, còn P990 thì cùng cỡ với O2 mini cũng xài chung miếng dán dc luôn. Còn giá cả thì tùy vào nơi bán, vào TGDD,VTA thì giá rất cao mà chất lượng cũng tương đương với những chỗ khác, ở TP mình thấy cửa hàng Hoàng Kim đó bán giá thấp nhất rồi mà chất lượng cũng kg đến nỗi nào.
Posted via Mobile Device

zalman

Theo mình biết thì miếng dán có rất nhiều loại, cho O2, SE màn hình cảm ứng v.v.. nó lại chia ra theo nhiều kích cỡ màn hình khác nhau. P1,W950,M600... thì cùng kích cỡ màn hình là 2,6 inch nên xài chung dc, còn P990 thì cùng cỡ với O2 mini cũng xài chung miếng dán dc luôn. Còn giá cả thì tùy vào nơi bán, vào TGDD,VTA thì giá rất cao mà chất lượng cũng tương đương với những chỗ khác, ở TP mình thấy cửa hàng Hoàng Kim đó bán giá thấp nhất rồi mà chất lượng cũng kg đến nỗi nào.
Posted via Mobile Device

Mình mua cho con P1i miếng 3 lớp mà có 30k,vô tụi TGDD ,VTA chém ko có đường về.:D

cutitcom

cho em hỏi con p1i của em sao ngồi ngay cạnh modem wlan mà cứ vào web đc 1 tí lại bị disconec tức ko chịu đc. mà con này có pm xem ảnh nào pro tí ko, chụp ảnh đẹp mà cái galary thì trên cả chán. muốn lưu những misscall vào sim thì phải lưu thủ công (copy paste)nếu ko sẽ tự lưu vào máy. . profile thì ko có mỗi lần đi học hay về nhà lại mất công sửa lại tất cả. chắc e phải đập con này đi chuyển về con e51 cũ quá( wifi ổn định, mọi quản lí đều nhanh chóng và tiện lợi)

NokuaN70

Well-Known Member
Xài phần mềm 3D SlideShow thử đi, hay hơn mặc định của máy đấy.
Posted via Mobile Device

shadow141206

cho em hỏi con p1i của em sao ngồi ngay cạnh modem wlan mà cứ vào web đc 1 tí lại bị disconec tức ko chịu đc. mà con này có pm xem ảnh nào pro tí ko, chụp ảnh đẹp mà cái galary thì trên cả chán. muốn lưu những misscall vào sim thì phải lưu thủ công (copy paste)nếu ko sẽ tự lưu vào máy. . profile thì ko có mỗi lần đi học hay về nhà lại mất công sửa lại tất cả. chắc e phải đập con này đi chuyển về con e51 cũ quá( wifi ổn định, mọi quản lí đều nhanh chóng và tiện lợi)

Cần chi profile bạn ;;). Mỗi lần chuyển từ chuông sang rung chỉ tốn một nút bấm # thôi mà :D. Còn wifi, do đường truyền wifi của cái router đó ko ổn định thôi !!! Internet cáp còn rớt mạng, tất nhiên wifi cũng bị thôi mà !!! Yên tâm :D. Như anh Nokua70 nói, bạn xem 3D slideshow đi, quá tuyệt !!! (link trên bao gồm mô tả và link down luôn rồi nhé, njoy :D)

quocdatuce

Bác nào có phần mềm chát IM+ crack cho em xin với
em cài mấy bản đao được đều không chạy được chán quá

anhducvb

Nhờ tư vấn giúp
Tôi có con máy orange spv m600 đem từ pháp về muốn mở mạng nhờ tư vấn giúp

vnpt1706

Nhờ tư vấn giúp
Tôi có con máy orange spv m600 đem từ pháp về muốn mở mạng nhờ tư vấn giúp
theo mình biết Orange SPV M600 sử dụng băng tần
• GSM900
• GSM1800
• GSM1900
Do đó unclok không khó
xài hệ điều hành Windows Mobile 5.0 for Pocket PC Phone Edition
Bạn có thể Vào Đây còn đây là box của UIQ .Thân!

19toan74

p990i của tui nó bị làm sao đó rầu wá :

1. hồi xưa để nguyên bản chưa hack mod gì thì ok , nay kg xoá được tin nhắn khi chọn All và xoá cùng lúc (báo corrupt)..,phải xó thủ công(chọn khoảng 10-50 cái rồi xoá) ???

2. hiện tại sau khi xoá thủ công xong : vào inbox bị báo corrupt(outbox kg sao)...

3. tin nhắn tới thì kg xem được (báo corrupt)...

....nhờ các bạn chuyên gia xem giúp...thanks...

bạn hãy format máy lại nhé và lần sau đừng xem những tin nhắn do tin tặc gửi nhé chúc vui nhớ là format máy bạn nhé

thienly12333

mình muốn xài gprs cho con p990i nhưng không biết cài đặt cấu hình như thế nào(mình muốn cài đặt bằng tay),mà e nghe nói khi up lên fw mới nhất thì nó tự động dò tìm dịch vụ gprs cho mình hả mấy bác,mình xài mạng viettel mong các bạn giúp!!!!

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

mình muốn xài gprs cho con p990i nhưng không biết cài đặt cấu hình như thế nào(mình muốn cài đặt bằng tay),mà e nghe nói khi up lên fw mới nhất thì nó tự động dò tìm dịch vụ gprs cho mình hả mấy bác,mình xài mạng viettel mong các bạn giúp!!!!

Đúng rồi, bác chỉ cần đăng ký gói dịch vụ của nhà cung cấp (soạn tin nhắn) sau đó sẽ yêu cầu nhắn tin loại máy. Khi cài đặt thành côgn thì nếu bác muốn vào mạng thì chỉ cần kích hoạt chương trình (web, chat... ) y chang như PC vậy là nó tự vào thôi. Wifi thì bác phgải chọn Enable, còn GPRS thì cứ thế vào ầm ầm. HAVE FUN.