• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

nguyendoanto

Khi mới up fw thì p1 vẫn có frames mà. Các bạn chép theo đường dẫn C/media files/frames/*.png là dược thui. Lần đầu thì nó ẩn nhưng cứ click vào, lần sau nó mới hiện

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Đâu,mặc định lúc đầu của mình có frame mà. Và mình còn copy được thêm rất nhiều frame. Mình dùng CDA của SIngapore.

Mặt định là sau khi hard reset lại đó bạn ơi !!! Chứ lúc mới mua máy, ng ta có cài cho mình một vài frame rồi, và sau khi update thì mấy frames này ko mất đi, chỉ mất đi khi hard reset lại thôi :((

Khi mới up fw thì p1 vẫn có frames mà. Các bạn chép theo đường dẫn C/media files/frames/*.png là dược thui. Lần đầu thì nó ẩn nhưng cứ click vào, lần sau nó mới hiện

Hjz, nó ẩn rồi thì click bằng cách nào đây bạn :((

Streetdancer

Mình muốn hỏi các bác 1 điều. Máy P990i của mình dùng FW mới nhất. Mình để 1 vài số điện thoại bạn bè thân thiết có hình gọi đến. Tất cả các cuộc gọi (đi và đến) đều hiện ảnh lên màn hình. Nhưng chỉ có 2 contact là khi nhắn tin đến cho mình cũng hiện ảnh lên thôi (ảnh lúc báo có tin nhắn đến ngoài màn hình chính). Trong khi những contact khác cũng có ảnh đại diện lại không hiện lên. Trước kia dùng FW cũ hơn thì contact nào có ảnh cũng hiện ảnh lên khi mình nhận SMS từ họ. Giờ dùng FW R6E28 thì lại bị như thế này. Các bác có ý kiến gì thì giúp mình với nhé. Thanks!

Streetdancer

À mình muốn hỏi thêm điều này: P990i khi gọi đến số máy khác nếu người ta dập máy thì bên máy mình sẽ hiện lên thông báo User Busy. Như vậy mình sẽ biết là người ta đã gác máy. Nhưng hiện giờ máy mình bị tình trạng là người khác gác máy thì chẳng hiện thông báo như trên nữa. Mình đã hard reset lại máy nhưng vẫn không được. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ? Mình dùng firmware R6E28. Thanks!

XiaoGui

Vụ này có vẻ khó đây,bạn hỏi các cao thủ khác xem. Chứ máy mình thì cứ copy vào là hiện ra mà. :(

ninhnd

Mình cài slick vào p1i chạy đc rồi nhưng khi vào mạng để chat máy báo
"Auth failed.socket error host not found "
thế là ntn và cách khắc phục ra sao???
chỉ giúp mình với, cảm ơn nhiều

minhtattoo

cài walkman rồi bây giờ muốn xóa thì phải làm sao đây mấy bro. dao mày tự nhiên con p1i bị điên. tắt máy khởi dộng lại thì phải tháo thẻ ra nếu kô thì kô lên màn hình chính. mấy bro nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giáo với.
nhân tiện cho mình hỏi ở sài gòn có chỗ nào up fw kô?

shadow141206

cài walkman rồi bây giờ muốn xóa thì phải làm sao đây mấy bro. dao mày tự nhiên con p1i bị điên. tắt máy khởi dộng lại thì phải tháo thẻ ra nếu kô thì kô lên màn hình chính. mấy bro nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giáo với.
nhân tiện cho mình hỏi ở sài gòn có chỗ nào up fw kô?

Chỉ còn cách tìm và xóa từng file thôi !!!! Mình đã từng làm rồi, mệt khủng khíp luôn :(( (một nùi files). Nếu muốn up firmware thì tự làm cũng đc mà bạn !!!! Đem ra tiệm chi cho tốn xiền 8-|

minhtattoo

vậy tự up chỉ cần có cái update service và dây cáp thôi pải kô bạn. chi tiết ra sao ban có thể chi dẫn mình kô?
quen nữa. máy mình vào các ứng dụng nào cũng báo lỗi
Code: KERN - EXCE
Reson: Number 3
kô biết do lỗi thẻ hay do máy nữa?

shadow141206

vậy tự up chỉ cần có cái update service và dây cáp thôi pải kô bạn. chi tiết ra sao ban có thể chi dẫn mình kô?
quen nữa. máy mình vào các ứng dụng nào cũng báo lỗi
Code: KERN - EXCE
Reson: Number 3
kô biết do lỗi thẻ hay do máy nữa?

Bạn muốn update thì vào đây xem nhé !!! Sau khi update xong thì máy cũng tự dưng hết lỗi thôi !!!! Lỗi của bạn mình cũng đã từng bị. Nhưng không hiểu sao restart máy lại vài lần là hết thôi !!! ;;)

minhtattoo

trên đó chưa có huớng dẫn cụ thể. mình kô có pc suit mà chỉ có dây cáp với cái updat service thì có úp đuợc kô shadow.

shadow141206

trên đó chưa có huớng dẫn cụ thể. mình kô có pc suit mà chỉ có dây cáp với cái updat service thì có úp đuợc kô shadow.

đc bạn !!!! Những thứ cần dùng để up firmware là :

- Điện thoại.
- Cáp nối.
- PC.
- CT update service.
- bla bla bla :))

P/S: dễ up lắm !!!! CHúc bạn thành công

minhtattoo

hixhix xui wá. vừa tải xong cái update service nhưng máy lại kô cho nạp vào. nó báo kô phù hợp với pc do máy cài win vista. chẳng lẻ bó tay sao trời. shadow có cao kiến j giúp mình kô?

nangsamac02

trích :Có 1 cách . Đổi tên hết mọi người trong danh bạ lại bằng cách thêm số đt của họ ngay sau tên trong danh bạ. cách này ko khả thi các bạn ơi
ko lẽ tên A có 3 số đt mình phải lưu là
A - 0838 123 456
A - 0909 123 456
A - 0938 123 455
như vậy phải đến 3 contact trong khi đó mình lưu chỉ cần 1 contact trong đó có 3 số đt ??? mình thấy ko khả thi
cái vụ contact này p1i thua con nokia 7610 lun, lưu 1contact bao nhiêu số cũng được, vẫn hiện lên bình thường. :| (ý kiến thui hi hi)

còn cái vụ frame chụp hình, mình làm hoài ko được, ko bít có liên quan gì đến fw ko ta :-? mình làm đủ cách : chép vào c:/picture/frames cũng ko được, chép vào c:/mediafiles/picture/frames cũng ko được, đành pó tay hic hic.
vài dòng. ai bít giúp với nhe. thanks all.

shadow141206

hixhix xui wá. vừa tải xong cái update service nhưng máy lại kô cho nạp vào. nó báo kô phù hợp với pc do máy cài win vista. chẳng lẻ bó tay sao trời. shadow có cao kiến j giúp mình kô?

Mình Xài Vista Ultimate vẫn bình thường mà bạn ;;)

ko lẽ tên A có 3 số đt mình phải lưu là
A - 0838 123 456
A - 0909 123 456
A - 0938 123 455
như vậy phải đến 3 contact trong khi đó mình lưu chỉ cần 1 contact trong đó có 3 số đt ??? mình thấy ko khả thi

Nhưng ... nếu thế thì chỉ thấy đc mỗi 1 số của A thôi, không thấy hết đc !!! Còn nếu bạn thực sự muốn thấy hết số thì chỉ cần thêm tên của A với số cần thấy, còn 2 số kia thì cho vào số phụ của A vẫn đc mà bạn :D

minhtattoo

mình cài pc suit đuợc rồi chuẩn bị up fw. up fw xong là máy chạy bình thường hay là phải unlock phone nữa shadow.

shadow141206

mình cài pc suit đuợc rồi chuẩn bị up fw. up fw xong là máy chạy bình thường hay là phải unlock phone nữa shadow.

Up xong là máy chạy bình thường !!!! CHúc bạn thành công :D. Up đt đón tết nhỉ :))

P/S nhỏ: cẩn thận điện đóm trong lúc máy đang load firm mới nhé :D

NokuaN70

Well-Known Member
Update chỉ cần Cáp+PC+đường truyền Internet download speed 512Kbs là up vô tư, khi chạy Update Service khi nó bảo chọn Location thì chọn Việt Nam nhé, giao diện 100% tiếng Việt rất dễ sử dụng, cứ coi theo hướng dẫn của nó mà làm là ok, tổng thời gian update khoảng 30-40 phút. Nên update vào ban đêm cho nhanh khoảng 11-12 giờ đêm là good nhất. Chúc thành công nhé.
P/S: Trước khi update nên tắt hết các trình Anti virus, Window fire wall đi nhé nếu kg sẽ up kg dc đâu đấy( kinh nghiệm của bản thân)
Posted via Mobile Device

minhtattoo

sao mình gắn cáp vô máy rồi chọn phone mode vẩn kô thấy pc suit nhận đuợc dien thoại vậy shadow. lỗi gì chăng?