• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Cho minh hoi ve con P990i cai. minh muon mod sound nhug ko the tim thay o Z trong PC. Minh da cai PC suite va co cable rui. Noi vao chi co bao nhan o C va D thui. Ai biet giup minh voi. Cam on nhieu

Để xem dc ổ Z trên PC bạn tham khảo topic New-Oxyfile bên box Ứng dụng chung , xem trực tiếp trên phone thì xài X-plore nhé.
@Obelix2006 có thể loa thoại của bạn sử dụng lâu ngày bị bám bụi nên nghe nhỏ, vệ sinh sạch là hết.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Posted via Mobile Device
Cho minh hoi ve con P990i cai. minh muon mod sound nhug ko the tim thay o Z trong PC. Minh da cai PC suite va co cable rui. Noi vao chi co bao nhan o C va D thui. Ai biet giup minh voi. Cam on nhieu

Post bài phải viết tiếng việt có dấu không sẽ bị del bài đó.
Ổ Z thì bạn có thể dùng x-plorer hoặc Swiss Mgr pro để xem. PC Suite ko xem được ổ Z đâu. :D

Yesterdayvn

Bạn ơi cho tôi hỏi tí: Máy P990 của tôi lần trước sao cắm sạc vào mà lại không thể sạc được?Khi ra cửa hàng người ta nói la hỏng IC sạc, khi sửa được rồi về vẫn khôn thể sạc đầy 100% được.Mà nó lại còn mắc thêm bệnh là luôn bị restart máy.Dùng khó chịu lắm bạn à.Các bạn cho mình biết máy mình bị sao nhé.Trả lời nhanh thanhks nhiều nhé.

kdv2108

Active Member
cài được phần mềm phe phé tức là hack được rồi hả anh " thuật ngữ hack phone có phải là để cài được phần mềm đúng ko anh " :-?

Hack ổ C nói ra thì dài dòng nhưng tóm lại bạn hack xong cài các PM như bạn nói là đc luôn,ko phải sign nữa

shadow141206

hehe,mình dùng CDA Sing thấy mod nó thay đổi chức năng tùm lum mà. Mà hình như bạn dùng CDA Trung Đông hay j` đấy hả? Thế đã thử dc chưa?

Chưa thử nữa !!!! Giờ cũng đang bận tùm lum tà la :(:(:(

Obelix2006

Sao MicroPhone máy P990i nghe bé quá vậy?

Hi các Bro,
Mình mới dùng con P990i được vài tháng rồi, nhưng sao dạo này tự nhiên cái microphone của máy khi nghe cuộc gọi ĐT rất bé ( mặc dù mình đã tăng âm lượng lên hết cỡ rồi ), không biết có bro nào biết giải quyết vấn đề này không thì giúp mình với.
Thanks

Alooooooo, Kô có bro nào biết vấn đề này ah? chán quá, tưởng các bro siêu lắm :-?
Ai biết trả lời giúp tôi đi, cám ơn trước.

tinh_la_gi

Administrator
Câu hỏi tréo ngoe thì làm già có pro nào biết mà trả lời !!!!
Microphone là dùng để thoại chứ không để nghe ;;)

Còn nếu nói cái loa thoại thì hoàn toàn có thể mua cái loa khác gắn vào giá tầm 20~50K tùy theo người chém

NokuaN70

Well-Known Member
Alooooooo, Kô có bro nào biết vấn đề này ah? chán quá, tưởng các bro siêu lắm :-?
Ai biết trả lời giúp tôi đi, cám ơn trước.

Đã xem kỹ chưa mà bảo kg ai trả lời? Trả lời lần nữa nhé : ĐEM ĐT ĐI VỆ SINH TOÀN BỘ ĐI LÀ HẾT. Lần sau đề nghị bạn ăn nói cho lịch sự một chút, nói như vậy SẼ kg ai thèm trả lời nữa đâu.

Posted via Mobile Device

Yesterdayvn

Giúp mình với

Bạn ơi cho tôi hỏi tí: Máy P990 của tôi lần trước sao cắm sạc vào mà lại không thể sạc được?Khi ra cửa hàng người ta nói la hỏng IC sạc, khi sửa được rồi về vẫn khôn thể sạc đầy 100% được.Mà nó lại còn mắc thêm bệnh là luôn bị restart máy.Dùng khó chịu lắm bạn à.Các bạn cho mình biết máy mình bị sao nhé.Trả lời nhanh thanhks nhiều nhé.

Thế không ai bắt bệnh được con P990 của mình à?Buồn nhỉ

NokuaN70

Well-Known Member

Chắc phải đem tới SE service center cho nó kiểm tra thôi bạn ơi, còn máy hay bị Restart lại thì bạn kiểm tra thử xem có mở quá nhiều ứng dụng cùng lúc kg? Do Ram của P990 ít nếu kg thoát hết nó tràn bộ nhớ nên gây treo máy và restart lại, hoặc bạn thử update service lại thử xem có hết kg?. Ở đây anh em chủ yếu là dựa vào kinh nghiệm sử dụng mà giúp nhau thôi, chứ đâu có phải dân pro đâu :).
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

davidvn

mình cài Core player 1.3 xong. Lúc vào control panel chọn nhạc chuông trong sound & arlet thi không thấy các file nhạc nữa. Bạn nào biết khắc phục chỉ dùm. thanks

linh2911

Có thể do lỗi font nên gây ra tình tràng máy tự restart liên tục, bạn thử del hết font mà bạn cài thêm cho máy xem thế nào.
Giống như Bac' Nokua nói, bạn update firmware lại xem, mình cũng mới up lại nè. Lý do: Ram P990i ít quá mà mình cài nhiều ứng dụng quá nên nó báo Memory not enough mặc dù đã tất hết ứng dụng và bộ nhớ Ram trống là 15MB.

tinh_la_gi

Administrator
mình cài Core player 1.3 xong. Lúc vào control panel chọn nhạc chuông trong sound & arlet thi không thấy các file nhạc nữa. Bạn nào biết khắc phục chỉ dùm. thanks

Bản C.P 1.30 hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến vấn đề này !!
Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ xem có file lạ nào không có khi do 1 số file lạ do virus hay thẻ nhớ lổi xuất hiện file lạ làm cho quá trình load nhạc không được ..

NokuaN70

Well-Known Member

Bạn mở Core Player lên, bấm More\Tool\Preferences click vào Select Pages\File Associations bấm chọn ở Select None, tình trạng kg tìm thấy nhạc chuông sẽ dc giải quyết ngay lập tức.
@tinh_la_gi C.P này nếu chọn Select All để xem dc tất cả các file thì các file nhạc, hình trong ĐT bị nó chiếm dụng hết( trước file nó xuất hiện biểu tượng của C.P) làm cho trình nghe nhạc, xem ảnh mặc định của máy kg nhận dc file. Lỗi này nó xuất hiện từ ver 1.20 lận, tới bản này vẫn tiếp tục, kg hiểu do nhà SX nó cố tình hay sao :D.

Posted via Mobile Device

hungk4th

Cần giúp đỡ gấp:Mình đang dùng máy p1i,vừa cài game prince of persian vào máy chơi đc 1 lúc thì treo máy.Tắt máy hay end task đều không đc.Cực quá đành remove quả pin ra.Và sau đó khởi động không thể lên đc nữa.Nó chỉ rung 1 cái.Màn hình tối thui không hiện lên bất cứ cái gì.Bạn nào rành về p1i giải đáp giùm mình với :((

NokuaN70

Well-Known Member
Cần giúp đỡ gấp:Mình đang dùng máy p1i,vừa cài game prince of persian vào máy chơi đc 1 lúc thì treo máy.Tắt máy hay end task đều không đc.Cực quá đành remove quả pin ra.Và sau đó khởi động không thể lên đc nữa.Nó chỉ rung 1 cái.Màn hình tối thui không hiện lên bất cứ cái gì.Bạn nào rành về p1i giải đáp giùm mình với :((

Bạn đã thử khởi động lại nhiều lần vẫn kg dc ah? Trước khi cài game bạn có mod gì kg? Chứ chơi game bị treo máy tháo pin ra mà die máy thì hơi lạ, bây giờ bạn thử update lại firmware xem có khởi động lại dc kg?

Posted via Mobile Device

hungk4th

Hix.Màn hình đen ngòm.usb còn không nhận thì làm sao mình up FW đc chứ.Khởi động cả trăm lần vẫn thế.Từ trước mình chưa táy máy mod hay làm gì cả.Cả master reset còn chưa dùng mà.