• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

dangtuyen

cảm ơn a caohieu88 va Shadow141206 nhiều,để mình làm thử theo như a caohieu88 xem.

cocpro91

Mấy cao thủ ơi cho e hỏi 1 chút đc không.có cách nào mà đưa phone về chế độ ngưng hoạt động để mình coppy icon qua mà không bị báo là k coppy đc không.e thay đổi vài bộ icon rồi đến khi muốn thay đổi cái bộ Mac os của anh at007 thì coppy bị thiếu.e đã thử dùng cách dùng SMP để chế độ scan level 3 và quét hết tất cả ứng dụng nhưng mà vẫn không đc.cao thủ nào giúp em với.em cảm ơn trước ạ.

Caohieu88

Mấy cao thủ ơi cho e hỏi 1 chút đc không.có cách nào mà đưa phone về chế độ ngưng hoạt động để mình coppy icon qua mà không bị báo là k coppy đc không.e thay đổi vài bộ icon rồi đến khi muốn thay đổi cái bộ Mac os của anh at007 thì coppy bị thiếu.e đã thử dùng cách dùng SMP để chế độ scan level 3 và quét hết tất cả ứng dụng nhưng mà vẫn không đc.cao thủ nào giúp em với.em cảm ơn trước ạ.

Chắc là ko có cách nào như bạn hỏi đâu. Nếu hay copy hay đổi icon thì nên dùng X-Plore ( kết hợp thêm cả stop 1.0 - tìm trong ứng dụng chung ) vì có những cái X-plore copy được mà Swiss lại copy thiếu hoặc ko được. Ví dụ như mod icon X-Plore thì dùng chương trình này vẫn cho copy vào C\Resource\Apps, nhưng mod icon cho SwissMgrPro mà dùng Swiss copy thì sẽ báo lỗi ngay. Ngoài ra X-Plore copy khá nhanh, xem được cả tốc độ copy được bao nhiêu nữa chứ ko như Swiss, copy nhiều nhìn máy như bị treo ý :(

NokuaN70

Well-Known Member
các anh ơi. em co mấy vấn đè muốn hỏi mong các anh giúp em. con p1 của em dùng phần mềm nghe nhạc power mp3 ( giao diện dễ sử dụng hơn walk man) nhưng khi đang nghe nhạc mà có điện thoại gọi đến sau khi nghe xong thì chương trinh power mp3 đơ luôn ko out được nữa, phải khởi động lại máy mới được có anh nào mắc bệnh tương tự thì chỉ cho em cách dùng với.
Bạn mở Power MP3 vào setting/Preferences chọn dòng On application startup chọn Resume play back xem thử còn bị nữa kg?

Son_Do

Well-Known Member

Có một cách, đảm bảo là được, đó là bạn cài thêm ngôn ngữ thứ 2 cho máy(ví dụ TV chẳng hạn). Khi nào bạn mod TA thì cứ chuyển qua ngôn ngữ TV đảm bảo chép và xóa file thoải mái.

Caohieu88

Có một cách, đảm bảo là được, đó là bạn cài thêm ngôn ngữ thứ 2 cho máy(ví dụ TV chẳng hạn). Khi nào bạn mod TA thì cứ chuyển qua ngôn ngữ TV đảm bảo chép và xóa file thoải mái.

Làm thế thì hơi tốn tài nguyên và thời gian, nhất là với P9 mà anh ;)

Son_Do

Well-Known Member
Làm thế thì hơi tốn tài nguyên và thời gian, nhất là với P9 mà anh ;)

Bộ nhớ máy thì ăn thua gì hả Hiếu có 5MB thôi, thời gian thì đúng là hơi mất công. Dạo này em hoạt động món gì mà toàn chơi ẩn thế.

Caohieu88

Bộ nhớ máy thì ăn thua gì hả Hiếu có 5MB thôi, thời gian thì đúng là hơi mất công. Dạo này em hoạt động món gì mà toàn chơi ẩn thế.

Vâng, hồi trước em cũng làm như vậy mỗi lần install ngôn ngữ mới ngồi chờ một lúc...hic... Em đang ôn thi hết môn nên tranh thủ online một tý đành phải chơi ẩn thôi anh ạ..hic =))

hungk4th

Cần giúp đỡ.Máy p1i của mình trước dùng không vấn đề gì.Gần đây mình bị lỗi này liên tục.Thỉnh thoảng máy hay treo.Reset lại máy thì bật lên màn hình đen ngom.Bàn phím không sáng.Không có dấu hiệu nào chứng tỏ máy đang hoạt động.Máy chỉ rung 1 cái rồi im luôn.Kô nhận usb. chạy seus để up FW thì bấm c mãi không thể kết nối đc.Mình thử remove quả pin ra rồi lắp vào khởi động lại máy thì thỉnh thoảng máy lại lên đc.Sau đó chơi game hay là làm gì thì máy lại bị như trên.Bị rất nhiều lần khó chịu quá.Bạn nào có kinh nghiệm dùng p1i xin chỉ dẫn cho mình cách khắc phục.Giờ nó liệt hẳn rồi không thể nào lên đc nữa.Chán quá.Máy đã đc up FW mới nhất.

NokuaN70

Well-Known Member
Cần giúp đỡ.Máy p1i của mình trước dùng không vấn đề gì.Gần đây mình bị lỗi này liên tục.Thỉnh thoảng máy hay treo.Reset lại máy thì bật lên màn hình đen ngom.Bàn phím không sáng.Không có dấu hiệu nào chứng tỏ máy đang hoạt động.Máy chỉ rung 1 cái rồi im luôn.Kô nhận usb. chạy seus để up FW thì bấm c mãi không thể kết nối đc.Mình thử remove quả pin ra rồi lắp vào khởi động lại máy thì thỉnh thoảng máy lại lên đc.Sau đó chơi game hay là làm gì thì máy lại bị như trên.Bị rất nhiều lần khó chịu quá.Bạn nào có kinh nghiệm dùng p1i xin chỉ dẫn cho mình cách khắc phục.Giờ nó liệt hẳn rồi không thể nào lên đc nữa.Chán quá.Máy đã đc up FW mới nhất.

Firmware của bạn là R9K009 phải kg? Bây giờ bạn thử update lại lần nữa xem sao? Chứ máy của mình cũng xài firmware đó thấy cũng ổn định lắm. Nếu kg dc nữa thì chạy lại Firmware( yêu cầu nó chạy bản R9K009), chứ lỗi của máy bạn rất lạ, anh em trên 4rum chắc chưa ai gặp bao giờ, nên cũng khó giúp bạn xử lý triệt để. Chúc bạn may mắn.

Posted via Mobile Device

hungk4th

Firmware của bạn là R9K009 phải kg? Bây giờ bạn thử update lại lần nữa xem sao? Chứ máy của mình cũng xài firmware đó thấy cũng ổn định lắm. Nếu kg dc nữa thì chạy lại Firmware( yêu cầu nó chạy bản R9K009), chứ lỗi của máy bạn rất lạ, anh em trên 4rum chắc chưa ai gặp bao giờ, nên cũng khó giúp bạn xử lý triệt để. Chúc bạn may mắn.

Posted via Mobile Device

Mình đã thử chạy update service của SE rồi nhưng khi nhấn c không thấy chương trình seus bảo nhả phím c ra.Tức là không thể up fw đc.Khi remove quả pin ra bật lại máy thì nó chỉ rung 1 cái rồi tịt luôn màn hình kô sáng bàn phím không sáng.Vậy sao mình up fw đc :(.Bạn chỉ mình cách chọn bản r9k009 .Mình nhớ khi up fw nó đâu cho mình chọn phiên bản đâu.Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp.Mang ra tiệm sửa đc rồi về nhà lại bị thế.

nguyendoanto

Mình đã thử chạy update service của SE rồi nhưng khi nhấn c không thấy chương trình seus bảo nhả phím c ra.Tức là không thể up fw đc.Khi remove quả pin ra bật lại máy thì nó chỉ rung 1 cái rồi tịt luôn màn hình kô sáng bàn phím không sáng.Vậy sao mình up fw đc :(.Bạn chỉ mình cách chọn bản r9k009 .Mình nhớ khi up fw nó đâu cho mình chọn phiên bản đâu.Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp.Mang ra tiệm sửa đc rồi về nhà lại bị thế.
mở pin ra rồi ko bật lại máy. bât máy sao up hả bạn.
lắp pin_ ấn C_ cắm cáp

hungk4th

mở pin ra rồi ko bật lại máy. bât máy sao up hả bạn.
lắp pin_ ấn C_ cắm cáp

Vấn đề ở chỗ là không phải bật hay kô mà là có muốn bật cũng chẳng đc.Nhấn phím c hon 2 phút nó quay trở về màn hình lúc mới bắt đầu update.Kô thấy nó bảo nhả phím c ra trên chương trình seus.Thế mới quái lạ chứ

NokuaN70

Well-Known Member
Vấn đề ở chỗ là không phải bật hay kô mà là có muốn bật cũng chẳng đc.Nhấn phím c hon 2 phút nó quay trở về màn hình lúc mới bắt đầu update.Kô thấy nó bảo nhả phím c ra trên chương trình seus.Thế mới quái lạ chứ

Bạn thử cài SEUS trên máy khác rồi tiến hành update lại xem sao? R9K009 thì chỉ có bọn SE nó chạy dc thôi.

Posted via Mobile Device

pphapp

mình nghĩ chắc nó bị phần cứng chứ lỗi gì mà vậy đc.bạn thử mag đi kiểm tra xem

vuongtrungduong

@hungk4th : lỗi này chắc liên quan đến phần cứng rồi,bạn nên mang ra Care để check lại nếu đủ tài chính,ko thì thử hỏi mấy nơi sửa chữa uy tín để mang máy qua đó xem sao,để lâu bệnh nặng ko chữa đc thì khổ đó!

NHL294

Ôi, đúng là lâu lâu cũng fát sinh nhìu cái bệnh wái đảng nhỉ? Mình từng bị 1 lần na ná, k bik bạn giống mình k. Số là hôm bữa mình đi công việc nên sắp hết pin cũng k thể charge, mà lại đang chờ đt nữa nên cũng k thể tắt máy. Thế là sau đó nó hết sạch pin lun. Về nhà charge k dc mới gê, cứ tới chỗ chọn Phone Mode là out. Mình vốn cẩn thận, xài siêu kỹ (trừ lúc hết pin k charge dc này ^^) mà còn... Sau đó tháo pin ra lắp lại thì charge dc, hú hồn :D. Ngoài lần đó ra thì thấy cực kỳ ok với P1i, sóng sánh tốt, âm lượng rõ, soft cũng nhìu (mình chẳng update firm j hết, giữ nguyên lun), mà pin thì very good, nếu mình chỉ gọi, nghe và nhắn tin thì bèo bèo cũng dc 4, 5 ngày (sướng b-)), còn có lúc ít ng gọi và cũng k gọi ai thì có khi dc 6, 7 ngày (pin, máy xài dc gần 1 năm òi, vẫn giữ dc phong độ, hên :D).
Chúc bác sớm sửa dc máy, đừng ghét P1i nhé :D
P/s: cái lỗi của máy mình thì mình nghi là o cái lỗ cắm, nó có vẻ k dc nhạy lắm so với nhug cái điện thoại mình từng xài, đôi khi dùng cable để transfer trong máy tính cũng k nhận được USB. K bik cái này sửa (hoặc thay) có mắc k nhẩy.

Chỉnh sửa cuối:

pphapp

anh em có ai biết thay loa ngoài của p1 ở đâu ko. máy của mình loa ngoài rè quá mở nhỏ vẫn rè. chắc có thể do mình mod loa quá công suất nên loa hư, mình đã forrmat lai máy rồi vẫn bị vậy là do phần cứng rồi, ai biết chỉ mình với nha,nếu báo giá đc thì càng tốt .cám ơn anh em nhiều

eternal_vnn

P/s: cái lỗi của máy mình thì mình nghi là o cái lỗ cắm, nó có vẻ k dc nhạy lắm so với nhug cái điện thoại mình từng xài, đôi khi dùng cable để transfer trong máy tính cũng k nhận được USB. K bik cái này sửa (hoặc thay) có mắc k nhẩy.

đó có thể là do chân tiếp xúc của đt bạn hơi lỏng hoặc bị dơ do lâu ngày bụi bẩn bám vào thui,hầu hết các máy đều bị tình trạng này,nên bạn cũng đừng lo lắng quá,lâu lâu thì tháo máy vệ sinh lại là ổn ngay thôi mà.về vụ chuẩn tiếp xúc của chân sạc Sony thì quả là bực mình,trong khi bao nhiêu hãng đã áp dụng chuẩn miniUSB thì SE vẫn cố chấp,bực ghê!

theluan

giúp GPRS cua 990i

:-??sao máy của em gprs lúc nào cũng ở chế độ không sẵn sàng hết ah!!khi duyệt wed thì nhanh lắm,nhưng khi sử dụng mấy chương trình chát như ola,vitalk thì nó không kết nối gì hết!!lúc trước máy em đau có bị như vậy,nhưng từ khi up phien bản lại tới h là bị như vậy đó!anh nào bít chỉ e với!cam ơn nhìu lam!!!