• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

bebuon09

P1i làm modem để máy tính kết nối internet (xin chỉ giáo)

bạn nào đã dùng được P1i làm modem kết nối internet làm ơn chỉ cho mình với
mình làm đi làm lại nó vẫn báo lỗi: "734: PPP link control protocol was terminated"
cảm ơn nhiều!

sonsbv

bạn nào đã dùng được P1i làm modem kết nối internet làm ơn chỉ cho mình với
mình làm đi làm lại nó vẫn báo lỗi: "734: PPP link control protocol was terminated"
cảm ơn nhiều!

Có thể là được với điều kiện bạn phải kết nối được với máy tính và điện thoại đã cài đặt thành công GPRS. Tuy nhiên như thế chỉ là giải pháp tình thế vì tốc độ chậm và giá cước tương đối cao. Còn chức năng như một modem bình thường thì chắc không được bạn ạ.

bebuon09

@sonsbv: tất nhiên là mình đã cài đặt GPRS cho đt của mình và mình biết nó có thể làm modem.
giá cước bây giờ cũng ko đắt lắm đâu, chỉ 5đ/kb đối với mạng vina, viettel nghe nói còn rẻ hơn cơ :p

Đấy là lỗi khi bạn dùng sim Vina >:)
Đọc ở đây nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=42063

oh yeah! đúng là mình dùng sim vina. cảm ơn bạn nhiều nhé ::D:D:D:D

duchuup1i

các bác ơi muốn tao cho danh bạ co khả năng vuốt như iphone fai làm sao vậy???các bác giúp em với...

Son_Nguyen

các bác ơi muốn tao cho danh bạ co khả năng vuốt như iphone fai làm sao vậy???các bác giúp em với...
Cái này thì chỉ có cài "Primetech Contacts" thì mới gọi là giống i-Phone đôi chút thôi bạn. Nhưng ko có bản full mà phải mua kkk, mà kkk bây giờ cũng khó có cách nào để mua ấy chứ.:p.

zalman

Mình ko xài IPlock nữa,bây giờ xài khóa mặc dịnh của máy,mỗi lần khóa màn hình nó ko chịu tắt đen mà nó cứ sáng.vậy làm sao để tắt nó vậy.Thank

sonsbv

Lúc đầu sử dụng soft restart tưởng nó hết,vậy mà vẫn còn.Phải chơi thủ công nó mới chịu tắt .:|

Bạn thử xem lại phần cài đặt trong điện thoại xem (control panel/backlight).

shadow141206

Lúc đầu sử dụng soft restart tưởng nó hết,vậy mà vẫn còn.Phải chơi thủ công nó mới chịu tắt .:|

Bạn thử xem lại phần cài đặt trong điện thoại xem (control panel/backlight).

À, lỗi đó chỉ cần restart lại máy là đc thôi bạn ơi, ngoài ra, hình như không còn cách nào khác (mình từng bị rồi nè :p)

bmw_m3_mine

Máy P1i của em bị gì đấy. Có cuộc gọi đến nếu em không bắt máy, chờ đến khi tổng đài ngắt cuộc gọi vì không trả lời. thì con P1i của em củng restart lại luôn. trước khi restart nó báo " dump file detcted " . Nó bị bệnh gì vậy , có bác nào gặp trường hợp này chưa?:(:(:-?

XiaoGui

Máy P1i của em bị gì đấy. Có cuộc gọi đến nếu em không bắt máy, chờ đến khi tổng đài ngắt cuộc gọi vì không trả lời. thì con P1i của em củng restart lại luôn. trước khi restart nó báo " dump file detcted " . Nó bị bệnh gì vậy , có bác nào gặp trường hợp này chưa?:(:(:-?

Giống bệnh của máy mình hồi trước. Sau này mình phát hiện ra là vì do fw lỗi,bây giờ muốn giải quyết thì tốt nhất bạn format lại máy đi. Hoặc là up lại fw cho nó tốt. Mình đã thử nhiều cách nhưng không giải quyết được. Cuối cùng đành phải up lại máy.

bmw_m3_mine

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bmw_m3_mine Xem Bài gửi
Máy P1i của em bị gì đấy. Có cuộc gọi đến nếu em không bắt máy, chờ đến khi tổng đài ngắt cuộc gọi vì không trả lời. thì con P1i của em củng restart lại luôn. trước khi restart nó báo " dump file detcted " . Nó bị bệnh gì vậy , có bác nào gặp trường hợp này chưa?
Giống bệnh của máy mình hồi trước. Sau này mình phát hiện ra là vì do fw lỗi,bây giờ muốn giải quyết thì tốt nhất bạn format lại máy đi. Hoặc là up lại fw cho nó tốt. Mình đã thử nhiều cách nhưng không giải quyết được. Cuối cùng đành phải up lại máy.

Mình mới Update service hôm qua nhưng cũng không hết. Hôm nay phát hiện thêm nữa là nếu người ta nhá máy mình cũng bị restart luôn. FW mới có vấn đề hay sao đó. trước khi restart nó hiện thông báo " dump file created " chắc là phải tốn xiền đi up lại FW rồi.:(:)(:)((

dragon2266

Con P1i của em bị thế này bác nào từng bị rồi giúp em với: Em đang sài tự nhiên nó mất sóng, cột báo sóng vẫn báo, logo mạng vẫn hiện, gửi tn nó vẫn báo SENT nhưng thực ra là bên kia không nhận được, em tắt rồi mở máy lên lại tn vẫn còn trong Outbox. Em bi mấy lần vậy rồi, hix bác nào biết giúp dùm em với em cảm ơn nhiều.

NokuaN70

Well-Known Member
Con P1i của em bị thế này bác nào từng bị rồi giúp em với: Em đang sài tự nhiên nó mất sóng, cột báo sóng vẫn báo, logo mạng vẫn hiện, gửi tn nó vẫn báo SENT nhưng thực ra là bên kia không nhận được, em tắt rồi mở máy lên lại tn vẫn còn trong Outbox. Em bi mấy lần vậy rồi, hix bác nào biết giúp dùm em với em cảm ơn nhiều.

Bạn thử tháo sim ra lấy lau sạch mấy bản đồng tiếp xúc rồi gắn lại thử xem, có thể lâu ngày mấy bản đồng tiếp xúc kg tốt thôi.

Posted via Mobile Device

NHL294

1 vấn đề cực kỳ to lớn đó là có khi do mạng bác ạh, mấy hnay mình thấy Mobi hình như bị khìn khìn. Hồi trước từng bị thì cứ lo do máy, sau lần đó có kinh nghiệm rồi nên hỏi mấy ng khác thì dc trả lời là cug bị vài lần gần đây. Chắc mưa đầu mùa làm nhiễu sóng Mobi :)):))
Ah, trước đến jo mình k xài cái report delivery (báo đã gửi tin), cách đây 3 hôm xài thử thì hình như nó có vấn đề. Sau khi active cái delivery thì nó xài dc, cũng hay. Nhug tự nhiên nguyên 1 ngày k nhận dc tin nhắn nào, em thấy cũng là lạ. Tối hôm đó tính tắt máy để vệ sinh cái chỗ charge như 1 vài bác hướng dẫn, sau khi vệ sinh xong thì khởi động lại, oh my god, nó báo 1 lúc mười mấy tin của ngày hwa (điên máu hem X-(), nhug dc cái là sau đó xài dc bthuog, nhug hnay (sau 2 ngày) mình có nhắn 2 tin, nó k báo, nhug bên kia vẫn nhận dc. K hỉu nổi lun, chắc tắt cái chức năng này wá... :(

Chung_tuhinh

Đơn giản này:
Bạn tháo SIM ra, lấy cục gôm tẩy rồi vệ sinh sạch các chân đồng, lắp lại là xong.

fantomat2005

cho em hỏi 1 chút là P1 dùng phần mềm nào để có thể download được các file đính kèm trong hòm thư gmail và yahoo.Em dùng chương trình của trang gmail.com/app thì nó đọc luôn file đính kèm trên máy nhưng không làm cách nào down xuống được.