• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Chung_tuhinh

hehe! Mấy anh cho em hỏi tí: Em xài p1i, sau khi em master reset, thi GPRS hoat động không ổn định nữa, toàn báo Detached. mỗi lần em dùng wirless, đã conect rồi, những mỗi lần vào trang nào thì máy lại hiện ra : Conect internect : Group account, dòng bên dưới nó là internet, em conect thì vào được. Nhưng thấy rất phiền! huhu! giúp em với nhé!

Bạn Master reset thì đương nhiên các cài đặt liên quan đến GPRS sẽ mất. Còn bạn vẫn kết nối được với wireless thì đương nhiên, vì bản thân mặc định của P1i nó có Default wifi acc.
Bạn chỉ cần vào Connection Manager rồi vào setting - internet account; sau đó chọn more, nếu thấy có dấu sticky ở show connection dialog thì bỏ nó ra. Những lần kết nối sau bạn sẽ không bị hỏi lại nữa.
Tất nhiên là nếu bạn muốn dùng lại GPRS thì bạn phải cài đặt lại cấu hình thôi :D
Cứ thử đi: Vọc, Vọc nữa rồi ... mua mới :))

vandunga3

nhưng quan trọng là giờ e ấn nó ko được ấy chứ . các máy khác ấn thì được nhưng máy này ấn toét tay ko được. trong khi những thứ khác ko có lỗi gì cả

bebuon09

nhưng quan trọng là giờ e ấn nó ko được ấy chứ . các máy khác ấn thì được nhưng máy này ấn toét tay ko được. trong khi những thứ khác ko có lỗi gì cả

máy P1i của mình thì mình vẫn bấm C, máy của bạn ko bấm đc, có lẽ bị liệt phím chăng :D

shadow141206

Nút C của bạn bấm còn ăn không ?!?!?! Nếu còn thì bạn thử chỉnh cáp kết nối thử xem, có thể nó hơi lỏng, làm máy tính không nhận đt, lúc đó có bấm lủng C cũng không xong ;)

duchuup1i

các bác ơi làm ơn cho em hỏi...một khi máy gửi tin nhắn cho máy khác...và đã lỡ tay xóa đi mất nhưg tin nhắn đã gửi rùi...thì có cách nào tìm lại những tin nhắn đã bị mất đi k vậy các bác...
Trog UIQ có pm nào lưu lại nhưng tin nhắn đã xóa đi rùi ko hé các bác
Mong các bác giúp dùm em

vandunga3

Nút C của bạn bấm còn ăn không ?!?!?! Nếu còn thì bạn thử chỉnh cáp kết nối thử xem, có thể nó hơi lỏng, làm máy tính không nhận đt, lúc đó có bấm lủng C cũng không xong ;)
phím của e hoạt động bt. cable cũng hoạt động bt vì e vẫn nhắn tin bt và kết nối với máy tính để copy nhạc bt. Nhưng khi bấm C hay @ để cho XS nhận thì nó lại ko động tĩnh gì. Chẳng hiểu sao. Các máy khác ( con p990i của e) thì ấn C để XS nhận là nhận ngay. thường thì các máy nháy màn hình 1 cái rồi XS nhận nhưng con p1i này chẳng thấy động tĩnh gì cả! Các bác có cách khắc phục ko ạ>

Son_Nguyen

các bác ơi làm ơn cho em hỏi...một khi máy gửi tin nhắn cho máy khác...và đã lỡ tay xóa đi mất nhưg tin nhắn đã gửi rùi...thì có cách nào tìm lại những tin nhắn đã bị mất đi k vậy các bác...
Mong các bác giúp dùm em
Nếu đã lỡ tay xóa đi rùi thì ko có cách nào lấy lại được đâu bạn, trừ khi bạn đã back up lại thì có thể restore được chứ còn ko thì chịu. Bạn thử search cái pm BestMessageStorer mà anh Lamquangtu đã post ấy, cái pm đó nó cho save tin nhắn lại dưới dạng text nhưng bực mình là nó chỉ cho làm từng tin một chứ ko cho làm cả loạt. Đấy là mình dùng thử rồi nên chỉ biết thế, bạn có thể thử xem sao.

duchuup1i

Nếu đã lỡ tay xóa đi rùi thì ko có cách nào lấy lại được đâu bạn, trừ khi bạn đã back up lại thì có thể restore được chứ còn ko thì chịu. Bạn thử search cái pm BestMessageStorer mà anh Lamquangtu đã post ấy, cái pm đó nó cho save tin nhắn lại dưới dạng text nhưng bực mình là nó chỉ cho làm từng tin một chứ ko cho làm cả loạt. Đấy là mình dùng thử rồi nên chỉ biết thế, bạn có thể thử xem sao.

back up lại là sao vậy bác.tức là nếu như trog máy tn đã xóa đi rùi thì kể như mất lun.mình có thể thông wa tổng đài tìm lại dc k hé??
có pm nào mà có thể tự lưu lại k???tức là khi mình nhận hay gửi tn thì nó sẽ lưu lại ở pm đó hay 1 thư mục nào đó để rùi khi nào mình cần tìm lại thì mình có thế lấy no ra từ nó ra từ pm đó..

NokuaN70

Well-Known Member
back up lại là sao vậy bác.tức là nếu như trog máy tn đã xóa đi rùi thì kể như mất lun.mình có thể thông wa tổng đài tìm lại dc k hé??
có pm nào mà có thể tự lưu lại k???tức là khi mình nhận hay gửi tn thì nó sẽ lưu lại ở pm đó hay 1 thư mục nào đó để rùi khi nào mình cần tìm lại thì mình có thế lấy no ra từ nó ra từ pm đó..

Hiện nay thì kg có phần mềm nào làm dc như vậy, bạn có thể sử dụng SMS and MMS Diary, Best Message Store để lưu lại thôi, chứ kg có soft nào có thể phục hồi tin nhắn đã xóa hết bạn à.

Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Mong các bác giúp dùm em
Cái này thì thua !
Bạn chỉ có cơ hội đọc lại các tin nhắn đã xóa nếu trước đó bạn dùng một trình quản lí tin nhắn nào đó (Best Message Storer) để lưu tin nhắn sang thẻ dạng file .txt.
Còn nếu không thì cơ hội của bạn là bằng 0

anhtuan206

cần giúp đỡ Fonts cho p1i

máy em trước cài fonts vẫn ok đọc tốt tiếng việt.nhưng do em chạy lại phần mềm sau đó em cài capsswitch và x-plore nhưng ở ổ D của em không có mục Resource.em đã tạo thư mục đó và coppy font vào và khởi động lại máy nhưng vẫn bị lỗi fonts đó là các ô trống.bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em với.thanks!

duchuup1i

các bác ơi làm ơn cho e hỏi chiện này.mún xem fim online trên mạng thì fai có pm nào vậy các bác..

nguyendoanto

máy em trước cài fonts vẫn ok đọc tốt tiếng việt.nhưng do em chạy lại phần mềm sau đó em cài capsswitch và x-plore nhưng ở ổ D của em không có mục Resource.em đã tạo thư mục đó và coppy font vào và khởi động lại máy nhưng vẫn bị lỗi fonts đó là các ô trống.bác nào biết cách khắc phục chỉ cho em với.thanks!

chép vào ổ C theo C/resource/ Fonts. xong khởi động lại máy
cái này là fonts chuẩn cho p1
http://www.4shared.com/file/105734247/bdedc202/Fonts_chuan.html

NHL294

Mình nghĩ là bạn đang rối wá mà nhầm tùm lum đấy, trên nguyên tắc hoạt động thì sau khi nhắn tin, tin nhắn sẽ tự động được lưu vào máy và bộ nhớ để lưu gần như là vô hạn. Vậy thì có ai lại đi lập trình cái soft như bạn nói làm j cho mệt. Điện thoại k như máy tính, bạn đã xóa rồi thì khả năng recover lại là cực kỳ khó (nếu như k muốn nói là k thể). Vậy nên cái cần thiết với bạn lúc này là nên rút kinh nghiệm, lần sau suy nghĩ kỹ rồi hãy xóa bạn nhé. Từ lúc mua đến jo mình cũng chưa xóa lần nào, vài ngàn tin nhắn còn lưu, khiếp thật ;)

NHL294

chép vào ổ C theo C/resource/ Fonts. xong khởi động lại máy
cái này là fonts chuẩn cho p1
http://www.4shared.com/file/105734247/bdedc202/Fonts_chuan.html

Mình đã thử mọi kiểu font nhưng sao máy mình vẫn k cách nào đọc được tiếng việt của soft Tử Vi (Java) thế nhỉ? K biết có fải do mình giữ fw china k nữa, thấy xài rất ổn định nên mình k update fw. Thế nên cũng chẳng Mod dc mấy cái gõ tiếng việt luôn, chán gê gúm :(