• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

conkhikho123456

Chào các bác! Mình sài con P1i. Hôm vừa rồi ngồi lấy em Swiss ra để chui vào "nội tạng" của máy, thấy mấy file .dat. Các bác cho hỏi file này là loại file gì? Xóa đi có bị ảnh hưởng gì không? Mình đã xóa một số file .dat nhưng thấy máy vẫn chạy bình thường. Định xóa nữa nhưng sợ bị gì thì toi; mà nếu để lại thì sợ nó làm nặng máy. Mong các bác cho ý kiến!

vuongtrungduong

file có đuôi mở rông .dat tức là file dữ liệu data (viết tắt thành "dat" đó bạn)
chắc bạn đã xóa 1 số file dat thừa đi chứ nếu xóa phải những file .dat quan trọng thì máy bạn cũng tiêu luôn rồi.mình chưa bao giờ xóa mấy file đó đi cả,máy vẫn chạy bình thường,thôi cứ để đó cho lành :D

quocdatuce

Các bác ơi phần mền tu điển Anh-Việt của em bi hỏng rùi. Bác nào còn bä cài còn chạy tót cho em xin với. hic:| . em cám ơn trước nha. thanks!

XiaoGui

bài viết hướng dẫn chi tiết,thanks A Quỷ(có phải bên đó có cách gọi này ko :)) mà gọi cậu là AQuỷ hay ATiểu đây ta?)
nhưng ko biết có như vậy đối với XP ko?chắc ko 90% thì cũng 89% na ná nhỉ?

Gọi em là XiaoGui hoặc Tiểu Quỷ,chứ ai lại gọi A Quỷ,nghe cứ thế nào ý,hixhix. Cái trò này em mới chỉ làm ngon trên windows 7 và vista thôi,còn windows Xp thì em chưa thử,hix. Anh thử nghiệm đi xem có được không,nếu được thì chia sẻ cho anh em với.hihi

shadow141206

Chào các bác! Mình sài con P1i. Hôm vừa rồi ngồi lấy em Swiss ra để chui vào "nội tạng" của máy, thấy mấy file .dat. Các bác cho hỏi file này là loại file gì? Xóa đi có bị ảnh hưởng gì không? Mình đã xóa một số file .dat nhưng thấy máy vẫn chạy bình thường. Định xóa nữa nhưng sợ bị gì thì toi; mà nếu để lại thì sợ nó làm nặng máy. Mong các bác cho ý kiến!

Bạn không nên xóa nhé !!!! Đó là một trong các file hệ thống, nếu thiếu thì ít nhiều cũng gây ảnh hưởng đến máy !!! Vì thế các file này mới đc bảo mật, phải hack mới truy cập đc. Tuy nhiên, nếu thiếu các file không quan trọng lắm, chỉ gây ra lỗi nhỏ cho hệ thống thì sau khi khởi động máy, đt sẽ tự chép từ ổ Z sang, còn nếu "bự" quá thì toi ;););)

eternal_vnn

@Xiaogui :mình vừa làm theo cách của Quỷ với máy PC để bàn của mình với đường truyền FPT 4M) thì ko ngờ là cái PC để bàn(ko có WifiModem) mà cũng phát sóng Wifi?suýt ngất :-/
nó hiện thế này :
Network Name (SSID) : vuthienhuong
Network Key (WEP/WPA Key): f18da1adcf1e454eaf7ed86254
Key Provided Automatically (802.1x): 0
Network Authentication Type: open
Data Encryption Type: WEP
Connection Type: ESS

thử vào bằng P990i thì lại báo errorconnection :(( chắc phải cài đặt 1 số thứ trong Internet Setup Wizard đã,nhưng vấn đề XP có dùng đc cách của XiaoGui ko thì chắc chắn câu trả lời là Được,các bạn cứ yên tâm làm theo nhé!

XiaoGui

@Xiaogui :mình vừa làm theo cách của Quỷ với máy PC để bàn của mình với đường truyền FPT 4M) thì ko ngờ là cái PC để bàn(ko có WifiModem) mà cũng phát sóng Wifi?suýt ngất :-/
nó hiện thế này :
Network Name (SSID) : vuthienhuong
Network Key (WEP/WPA Key): f18da1adcf1e454eaf7ed86254
Key Provided Automatically (802.1x): 0
Network Authentication Type: open
Data Encryption Type: WEP
Connection Type: ESS

thử vào bằng P990i thì lại báo errorconnection :(( chắc phải cài đặt 1 số thứ trong Internet Setup Wizard đã,nhưng vấn đề XP có dùng đc cách của XiaoGui ko thì chắc chắn câu trả lời là Được,các bạn cứ yên tâm làm theo nhé!

Hử,dùng PC ko có wifi thì làm sao mà nó phát sóng được. Tớ nghĩ là win XP cũng làm được nhưng mà chưa thử nên không biết thế nào? Nói chung ko có modem wifi thì làm trò này cũng rất hay,hihi.

vuongtrungduong

Hử,dùng PC ko có wifi thì làm sao mà nó phát sóng được. Tớ nghĩ là win XP cũng làm được nhưng mà chưa thử nên không biết thế nào? Nói chung ko có modem wifi thì làm trò này cũng rất hay,hihi.

win XP cũng có thể làm như vậy,cũng như cách làm với Vista và W7 thôi.
chắc mainboard cảu eternal_vnn có tích hợp cả card wireless chăng?giờ 1 số mainboard có card mạng "khủng" kiêm luôn chức năng của FlashWireless mà?

XiaoGui

win XP cũng có thể làm như vậy,cũng như cách làm với Vista và W7 thôi.
chắc mainboard cảu eternal_vnn có tích hợp cả card wireless chăng?giờ 1 số mainboard có card mạng "khủng" kiêm luôn chức năng của FlashWireless mà?

Ah ha,thế là PC của eternal phải hoành tá tràng lắm đây,hihi. Mỗi tội dùng thế này lúc nào cũng phải bật máy tính,hi. Nhỡ ai mà tắt phát là ngóm luôn

peanut

Khi mình cài DictEV chỉ dùng khi mở nắp Flip ra. Còn khi nắp lại vào tra thì không đc nhỉ? Giúp mình với, như thế muốn tra thì bất tiện quá. hic

hoanganht

Thiếu mất phím & của p990i

Tớ tìm phím & trên p990i mà sao ko thấy ở đâu kể cả trên bàn phím ảo nhỉ.Phím đó làm sao mà thiếu được.Chắc chưa thấy.Có ai biết ko chỉ mình với !b-)b-)b-)b-)b-)

tommynguyen1961

câu hỏi của bạn tôi đọc 5 phút mà không thể nào hiểu nổi câu cú của bạn cũng như bạn muốn hỏi gì?
Tôi tìm phím & trên p990 mà sao ko thấy (có nghĩa là sao?):-?? Phím là phím gì ? Phím ảo hay bàn phím nổi bên ngoài hay là gì?

rockmeout

Ý bạn đó hỏi ký hiệu "&" thì phải. Bình thường đánh dấu chấm ".", nó sẽ ra 1 loạt lựa chọn, trong đó có "&".

hoanganht

Ý bạn đó hỏi ký hiệu "&" thì phải. Bình thường đánh dấu chấm ".", nó sẽ ra 1 loạt lựa chọn, trong đó có "&".

Phím đó đó.Nhưng đó là khi đóng flip còn mở flip dang lướt wes mà tìm mái ko thấy phim đó đâu.Già rồi mắt kém thì phải

hoanganht

Mình nói đó là đang mở Flip, chẳng nhớ đóng Flip thì thế nào

Uh Cảm ơn mọi người.Mình tìm trên bàn phím ảo hoải nên ko thấy.Cả bàn phím quarty cũng ko nên tưởng gà hóa quốc.Hỏa ra nó ẩn trong phím ".".

keolacvn

Các bác ơi! Giúp em khân cấp cái! Chả la e mới mua được 1 em dùng lai! quen không lay đĩa driver! các bác có ko, up cho em với!!!! em xin cam ơn trước!

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác ơi! Giúp em khân cấp cái! Chả la e mới mua được 1 em dùng lai! quen không lay đĩa driver! các bác có ko, up cho em với!!!! em xin cam ơn trước!

Bạn có thể vào trang chủ của Sony Ericsson để tải Driver cho máy( hoàn toàn mễn phí), nếu PC của bạn cài Win XP thì kg cần Driver đâu, vẫn kết nối với máy tính và chuyển file bình thường(chọn chế độ Files Transfer).

Posted via Mobile Device