• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

anhnguyen83

E có 1 số vấn đề với con P1i mong các bác giúp, có chụp hình minh họa luôn !;)
Hình 1 : Khi kéo xuống để đọc tin nhắn cuối cùng thì nó hiện ra thông báo như thế này ạ ! Kô biết sửa như thế nào đây ?

Hình 2 : Đợt trước thử cài chường trình Exchange ActiveSync, sau đó nó hiện thêm 1 menu ActiveSync trong phần viết tin nhắn, giờ kô biết bỏ nó thế nào nữa !

Hình 3 : Con P1 của e kô hiểu sao cứ mở chương trình nào có viết text (như soạn sms, viết note, tìm tên trong danh bạ...) là nó hiện ra 1 tam giác màu đen ở giữa sát viền bên phải màn hình luôn, còn bình thường thì kô có. Lạ thật, kô biết nó bị lỗi gì nữa !

Cảm ơn mọi người trước !;;)

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử xóa bớt tin nhắn đi xem còn bị kg?
Còn vấn đề khi soạn SMS mà xuất hiện hình tam giác màu đen, là do máy của bạn đã bật sẵn tính năng Hand Writting, muốn tắt đi thì bạn vào Control panel/Device/Text input, dòng Hand Writting bạn chọn None là OK.
Còn Active Sync thì bạn thử kết nối với PC rồi xóa thử xem.

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

@anhnguyen83 : các vấn đề khác thì anh Nokua đã trả lời rồi,riêng về cái hình "tam giác quỷ" thì mình xin đc giải thích,đó là phần đánh dấu mà từ điểm đó trở xuống phần dưới màn hình là nơi bạn có thể dùng bút để viết chữ (lưu ý là P1i có khả năng nhận dạng chũ viết tay bạn nhé),bạn viết các kí tự lên phần màn hình từ hình tam giác trở xuống là máy sẽ "dịch" các hình mà bạn "vẽ" ra các kí tự của bảng chữ cái Alphabe.nếu bạn ko thích có hình tam giác đó nữa thì bạn có thể bỏ tùy chọn "HandWriting" trong phần lựa chọn "text input" của SetupWizard,bạn tự khám phá thêm nhé!
chúc bạn vui!
p/s : file doccument trong tin nhắn cuối cùng của bạn đã bị hỏng,nên máy báo "file corurpted"-file đã bị sập,bạn thử "mark all" tin nhắn rùi xóa hết tin nhắn thử xem?

anhnguyen83

@anhnguyen83 :
...
p/s : file doccument trong tin nhắn cuối cùng của bạn đã bị hỏng,nên máy báo "file corurpted"-file đã bị sập,bạn thử "mark all" tin nhắn rùi xóa hết tin nhắn thử xem?

Thank nhiều ! cũng đã chọn mark all rồi nhưng không xóa đc, nó vẫn báo lỗi ấy !:(

shadow141206

Mìn xin bổ sung về chức năng tuyệt vời của cái tam giác ấy :D

-- Viết bên trên tam giác: số

-- Viết ngay tam giác: ký tự hoa

-- Viết dưới tam giác: ký tự thường

anhnguyen83

còn 2 lỗi này thì thế nào à các bác ?:(
E có 1 số vấn đề với con P1i mong các bác giúp, có chụp hình minh họa luôn !;)
Hình 1 : Khi kéo xuống để đọc tin nhắn cuối cùng thì nó hiện ra thông báo như thế này ạ ! Kô biết sửa như thế nào đây ?

Hình 2 : Đợt trước thử cài chường trình Exchange ActiveSync, sau đó nó hiện thêm 1 menu ActiveSync trong phần viết tin nhắn, giờ kô biết bỏ nó thế nào nữa !

Cảm ơn mọi người trước !;;)

peanut

Khi mình cài DictEV chỉ tra được từ khi mở nắp Flip ra. Còn khi nắp lại vào tra lại không được. Có cách nào khắc phục không các bạn? Giờ cứ phải mở nắp flip ra rồi mới tra đc, hic bất tiện quá :(

keolacvn

Bạn có thể vào trang chủ của Sony Ericsson để tải Driver cho máy( hoàn toàn mễn phí), nếu PC của bạn cài Win XP thì kg cần Driver đâu, vẫn kết nối với máy tính và chuyển file bình thường(chọn chế độ Files Transfer).

Posted via Mobile Device

Vang!Ngon lanh roi! Cam on bac!
Ah! mà tiện đây bác cho em hỏi luôn là cách vào internet bằng dien thoại thông qua máy tinh(dùng điện thoại để duyệt web).mà dt nối vói PC băng cap USB ấy! em tìm trên mạng toàn bài vu vơ thôi!

alextran195

giúp tôi với. tôi co down game cho con p990 nhung toàn ko có file .Sis và 1 đống file class. ko biết làm sao để cài vào phone để chơi. help me

alextran195

1 câu hỏi nữa mình ko nhớ nổi lam sao để chương trình thôi tự động hỏi install Ct tôi uninstall trước đó

theinnocent

Các bạn ơi cho tớ hỏi, tớ bị cái lỗi là khi up lại firmware xong thì khi khởi động máy hay rút máy ra khỏi cáp USB là 1 loạt các chương trình đòi install, mình có ok hay kô cũng vẫn bị như vậy, kể cả các chương trình mà file gốc đã bị xóa khỏi ổ D, khắc phục cái lỗi này thế nào hả các bạn?

NokuaN70

Well-Known Member
1 câu hỏi nữa mình ko nhớ nổi lam sao để chương trình thôi tự động hỏi install Ct tôi uninstall trước đó

Bạn vô C:private/10202DCE và xóa hết cácfile có đuôi sis trong đó là xong. Hoặc bạn sử dụng soft Delete Old Install do CongVoi hay CaoHieu88(lâu quá không nhớ) post lên nhé.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn ơi cho tớ hỏi, tớ bị cái lỗi là khi up lại firmware xong thì khi khởi động máy hay rút máy ra khỏi cáp USB là 1 loạt các chương trình đòi install, mình có ok hay kô cũng vẫn bị như vậy, kể cả các chương trình mà file gốc đã bị xóa khỏi ổ D, khắc phục cái lỗi này thế nào hả các bạn?

Bạn sử dụng soft Delete old Install để xóa những file đó nhé. Hoặc bạn vào C:private/10202DCE rồi xóa hết mấy file có đuôi sis trong đó đi là xong.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Mìn xin bổ sung về chức năng tuyệt vời của cái tam giác ấy :D

-- Viết bên trên tam giác: số

-- Viết ngay tam giác: ký tự hoa

-- Viết dưới tam giác: ký tự thường

Hixx,giờ mới biết tác dụng của cái dấu tam giác đấy,thế mà trước đây cứ tưởng đó là cái lỗi j cơ,hix. Mà dấu tam giác của mình không hiện rõ đen xì như vậy đâu,nó mờ mờ cơ. Nhìn ko kĩ là ko thấy luôn,hihi

Son_Nguyen

Bạn vô C:private/10202DCE và xóa hết cácfile có đuôi sis trong đó là xong. Hoặc bạn sử dụng soft Delete Old Install do CongVoi hay CaoHieu88(lâu quá không nhớ) post lên nhé.

Posted via Mobile Device
Cái vụ hỏi install mỗi khi restart lại máy thì phải xóa trong D:\Private\10202dce chứ anh Nokua.:D.

NokuaN70

Well-Known Member
Cái vụ hỏi install mỗi khi restart lại máy thì phải xóa trong D:\Private\10202dce chứ anh Nokua.:D.

Lâu quá kg xóa nên nhầm :D, sorry anh em, thanks P3600i đã cải chính nhé. D: Private/10202DCE nhé. Sorry lần nữa vì sự nhầm lẫn.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Tớ kô tìm thấy cái folder 10202DCE là sao hả NokuaN70?

Úi mình nhầm rồi, trong ổ D: Private/10202DCE chứ kg phải ổ C, sorry nhé, tại lâu ngày kg xóa bằng thủ công nên nhầm, sorry nhé.

Posted via Mobile Device

alextran195

giúp tôi với. tôi co down game cho con p990 nhung toàn ko có file .Sis và 1 đống file class. ko biết làm sao để cài vào phone để chơi. help me

cảm ơn anh em minh xóa rồi, còn vấn đề trên anh em giup tôi nhé. tôi thich chơi game đó lắm, thích chơi các loại game quản lí : QL cong viên, thành phố,.... nói chung là quản lí. anh em có cho tôi link và hướng dẫn tôi nhé. thx xxx

NokuaN70

Well-Known Member
cảm ơn anh em minh xóa rồi, còn vấn đề trên anh em giup tôi nhé. tôi thich chơi game đó lắm, thích chơi các loại game quản lí : QL cong viên, thành phố,.... nói chung là quản lí. anh em có cho tôi link và hướng dẫn tôi nhé. thx xxx

Những file bạn nói khi giải nén nó ra "một đống" file class là những file game Java, với những file đó bạn chỉ cần chép vào thẻ nhớ rồi sử dụng File manager mở nó ra là máy sẽ tự động cài đặt thôi. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device