• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

cmt_bk

cho hỏi , tình hình của em nó là thế này : em nó có 3 con sim,cả 3 đều đã đăng ký GPRS.
-1 sim viettel, có thể lướt web trên P9 bình thường và ngon lành. Nhưng ko tài nào vào yahoo = các phần mềm như IM+ ( mấy cái khác cũng rứa :-? ).
-2 con sim Mobi.
+1 con lúc trước đang dùng tốt, có thể lên yahoo = IM+ bình thường, nhưng sau 1 time ko dùng online yahoo nữa (sim vẫn dùng , GPRS vẫn còn ) . Mà sao bây giờ vác ra vào web đc mà cũng chả còn lên yahoo đc nữa >.<!!! >>> nó cứ báo là Please, check your Logon and password .
+ 1 con mobi nữa , con này thì đăng ký nhiu khê vô cùng , đến giờ cái GPRS đã báo Attached, nhưng thêm 1 dòng là Logon failded ! . <<< lúc vào Connections , Internet wizard thì lại ko thể down đc cấu hình ( Dissconnect >.< ). Thế là thế nào mấy bác ...
-Tóm lại 1 điều rằng hiện giờ em chỉ mún lên yahoo = P9 ... 1 trong 3 con sim , mấy bác hướng dẫn dùm !

bác vào đây đọc nhé, nhớ đọc kỹ cả các bài trả lời: http://pdaviet.net/showthread.php?t=36364&page=2

dengrumingzi

Máy mình vào C:\Private\10202be9\persists\ không thấy File 1020867a.cre đâu cả dù đã reset lại máy. P990i của các bạn khác có như vậy không?

dengrumingzi

Có ai xem video trực tuyến trên P990i qua cách này chưa. Khi kết nối wifi, vào media player, video,manage,open URL rồi gõ đường link cho video clip nào đó chưa. Mình mới nghĩ ra nhưng chưa thử nên hỏi thăm xem ai làm thế bao giờ chưa?

cmt_bk

Máy mình vào C:\Private\10202be9\persists\ không thấy File 1020867a.cre đâu cả dù đã reset lại máy. P990i của các bạn khác có như vậy không?

tùy FW mới có file đấy thôi bác ạ, không có thì bảo ai có send cho, có nhwungx FW cũ cũng sẽ không có file này đâu

tinh_la_gi

Administrator

Vào Z copy ra là xong ngay ấy mà.

Còn nếu FW "lạ" không có thì vào Topic Mod Sound anh em chia sẽ rồi.

Có ai xem video trực tuyến trên P990i qua cách này chưa. Khi kết nối wifi, vào media player, video,manage,open URL rồi gõ đường link cho video clip nào đó chưa. Mình mới nghĩ ra nhưng chưa thử nên hỏi thăm xem ai làm thế bao giờ chưa?
Link trực tiếp thì ok với các file dung lượng thấp
Ram p990 là một vấn đề lớn !! :((
Xem online thấy coreplayer là đỉnh nhất

dengrumingzi

Vào Z copy ra là xong ngay ấy mà.

Còn nếu FW "lạ" không có thì vào Topic Mod Sound anh em chia sẽ rồi

Bạn ơi, P990i của mình CDA 162007/1, FW R8E28. Sau khi up fw đã như vậy rồi, mình thắc mắc không hiểu có ảnh hưởng gì không? Nếu nhiều bạn, máy đều thế thì không sao, nếu một mình mình như vậy thì có lẽ mình chuyển lại Cda chăng?

Xem online thấy coreplayer là đỉnh nhất

Mình chưa biết đỉnh ở đâu. Ví dụ xem trên Youtobe thì mình dùng luôn trình duyệt web mặc định để xem, chất lượng cũng như nhau mà, thậm chí đỡ tốn ram hơn nhiều nên không bị đơ máy. Trước dùng core xem youtobe có lúc bị đơ.

Làm sao để xem được những video clip trực tuyến trong các website? Bên tinh tế thấy bảo là cài cái flash gì đó nhưng không nói rõ, nhiều người phản hồi là không hiểu. Bên pdaviet mình có cách nào chưa nhỉ. Ai biết chia xẻ với!

dengrumingzi

P990i dùng một thời gian, hack, mod, cài soft thỉnh thoảng có hiện tượng đèn màn hình sáng rất lâu 1 cách bất bình thường mà không chịu tắt. Lỗi này thường bị trực tiếp sau khi restart máy, hoặc khi đổi theme, thậm chí là ngay sau khi tinh chỉnh độ sáng của màn hình, nhất là đối với ai dùng Smart backlight tắt đèn bàn phím thường xuyên để tiết kiệm điện.
1 số anh em bị như vậy nhưng không nhiều nên cũng không quá để bận tâm. Thường là mọi người restart lại máy. Nhưng ai hay bị thì cũng thấy hơi phiền.
Mình thấy như sau: Vào Swiss manage Pro, chọn end all task là giải quyết được vấn đề trên.
Các bạn nếu bị thì thử xem nhé. Nếu không được thì chúng ta thảo luận tiếp. Mỉnh để ý trên P990i suốt 2 tuần nay thấy ổn lắm!

nguyendoanto

nhà mình mới mua cái đầu karaoke có ổ cắm usb mà mình cắm p1 vào nó ko có nhận ra là sao vậy. bạn nào biết cách mở chỉ mình với

NokuaN70

Well-Known Member
Thử chuyển sang chế độ file transfer thử xem, nhưng chắc là không nhận dc đâu.

shunlove

Giúp em về SMS của P1i

em đã xài P1i dc 3 tháng nhưng từ khi tập tành cài đặt phần mềm thì em gặp 1 sự có nho nhỏ nhưng thật tình là ko biết cách cứu chữa, SMS của em toàn lưu vô Sim ko hà,em ko biết có cách nào làm nó lưu vô máy ko,em tìm hoài ko ra,mấy huynh pro UIA giúp em với

NokuaN70

Well-Known Member
Mặc định nó lưu trên máy mà, khi tin nhắn đến nó vào Inbox hay vào Sim, nếu nó vào trong Inbox là nó nằm trên bộ nhớ máy. Không có cách nào cài đặt để tin nhắn lưu vào Sim hết, chỉ di chuyển tin nhắn vào Sim dc thôi. Mod với cài soft kg làm cho tin nhắn lưu vào Sim đâu.
Posted via Mobile Device

myp990i

P990i khi tháo flip ra, nếu có cuộc gọi đến mà không muốn bắt máy, ko muốn tắt thì tắt chuông ở đâu????

thangbom3584

cái P990i của em,mỗi lần mở Radio thì nó gần như treo máy(em đã gắn phone vào rồi),như vậy là bị lỗi gì chỉ em cách khắc phục!!P990i dùng cable loại nào,e dùng đế CDS 60 nhưng PC không nhận ra

laogiacodai

P990i lỗi camera

Bạn náo có kinh nghiệm với vấn đề này cứu tớ với.

Khi chụp hình thì máy báo There have been problem with there capture, sau đó thì nó vẫn lưu hình được nhưng hình ảnh rất loằng ngoằn, không xem được gì hết. Quay video vẫn được nhưng hình không rõ nét.

Mặc dù đã update firmware mới nhất bằng SESU nhưng vẫn không hết :(

Son_Nguyen

cái P990i của em,mỗi lần mở Radio thì nó gần như treo máy(em đã gắn phone vào rồi),như vậy là bị lỗi gì chỉ em cách khắc phục!!P990i dùng cable loại nào,e dùng đế CDS 60 nhưng PC không nhận ra
Mở radio mà bị treo máy thì bạn phải kiểm tra xem trước đó có bật nhiều chương trình chạy cùng 1 lúc ko? Nếu có thì tắt hết đi rồi thử lại xem sao vì ram p990i yếu lắm. Nếu vẫn bị như vậy thì bạn thử up lại firmware xem có hết ko? P990i dùng cable DCU-60 nhé bạn, nếu PC ko nhận ra thì bạn vệ sinh lại các chân cắm cho sạch rồi thử lại nhé. SE chân cắm hay bị vậy đó.

vuongtrungduong

Bạn náo có kinh nghiệm với vấn đề này cứu tớ với.

Khi chụp hình thì máy báo There have been problem with there capture, sau đó thì nó vẫn lưu hình được nhưng hình ảnh rất loằng ngoằn, không xem được gì hết. Quay video vẫn được nhưng hình không rõ nét.

Mặc dù đã update firmware mới nhất bằng SESU nhưng vẫn không hết :(

vậy rất có khả năng phần cứng của bạn đã "lên tiếng đòi xiền" :p bạn thử tìm 1 địa chỉ uy tín để họ xem cái camera máy bạn thế nào?upfirm thử 1 lần cuối đã nhé(nhớ format luôn cái thẻ nhớ nữa :D )

Chỉnh sửa cuối:

kdv2108

Active Member
P990i khi tháo flip ra, nếu có cuộc gọi đến mà không muốn bắt máy, ko muốn tắt thì tắt chuông ở đâu????

lúc đó dòng trên cùng là incoming call, bạn ckick vào đó, chọn mute

thangbom3584

sẳn cho e hỏi luôn,cái cable của e ko biết có phải DCU 60 ko,nó chỉ có 3 chân hà,nghe nói dcu 60 có 12 chân phải không mấy bro??mua ở đâu bi giờ,bi nhiu 1 cai!!thanks

tommynguyen1961

sẳn cho e hỏi luôn,cái cable của e ko biết có phải DCU 60 ko,nó chỉ có 3 chân hà,nghe nói dcu 60 có 12 chân phải không mấy bro??mua ở đâu bi giờ,bi nhiu 1 cai!!thanks

Bạn có thể tới các cửa hàng thế giới di động để tham khảo và chọn loại cable mà bạn muốn. Giá khoảng 60k.