• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Panorama v1.1.3.0 - Giúp bạn dùng Wallpaper của iPhone tuyệt vời hơn

kimdung2000

thanks!!! vừa j mình cài cái này chạy ngon lành một thời gian. Sau đó mình cập nhật bản winterboard mới nhất hiện này thì bị đụng. nếu chạy cả winterboard và nó cùng lúc thì khi tắt đi iphone đi bật lên là mất hết biểu tương. Có bạn nào bị như vậy không chỉ cho mình cách khắc phục mới.

AquaSta

Moderator
thanks!!! vừa j mình cài cái này chạy ngon lành một thời gian. Sau đó mình cập nhật bản winterboard mới nhất hiện này thì bị đụng. nếu chạy cả winterboard và nó cùng lúc thì khi tắt đi iphone đi bật lên là mất hết biểu tương. Có bạn nào bị như vậy không chỉ cho mình cách khắc phục mới.
Mình dùng không bị làm sao cả. bạn nên cài lại bản này và setting lại nó

kimdung2000

Mình dùng không bị làm sao cả. bạn nên cài lại bản này và setting lại nó

thanks!!! mình cũng đã cài lại cái này nhiều lần j. Nhưng vẫn bị hiện tượng vậy. Có lẽ muốn dùng thì lại fai chạy lại firmware mới xong được. Hoặc dùng winterboard hoặc dùng paranoma này vậy.

santa_cruise

Có cao thủ nào chế được file .thumbnail cho file ảnh .png để cho vào trong chùm file ảnh mặc định của pânorama để giúp nó cuốn roll background khi chọn ko nhỉ? cho thêm phong phú.

Rygar

Các bạn cho mình hỏi ngoài lề 1 chút. Nếu mình dùng ifile cài file .deb thì mình phải copy file .deb đó theo đường dẫn nào vậy :(

AquaSta

Moderator
Các bạn cho mình hỏi ngoài lề 1 chút. Nếu mình dùng ifile cài file .deb thì mình phải copy file .deb đó theo đường dẫn nào vậy :(
Bạn copy vào iPhone thư mục nào cũng được, có thể là bỏ ngay root. Trong iFile có nút ở góc trên bên trái để chuyển vị trí về phía trước. Hoặc bạn copy vào var/mobile và ấn nút Home ở thanh dưới iFile sẽ trỏ đến var/mobile

xenosensi

tình hình là sau khi cài bản 1.1.3 thì vào thấy hỏi . Phải có license mới chạy được..đã ấn vào check license.. Vậy giờ là có thể dùng thoải mái rồi đúng hok. thx
VỚi lại khi mình reset máy thì wallpaper sẽ bị mất..Mỗi lần như vậy phải set lại..có cách nào giữ được hok vậy. Hay chờ cập nhật bản tiếp theo. thx
Cho hỏi luôn vấn đề cuối.. Làm như hướng dẫn trên thì còn 1 cái viền đen trên chỗ vạch sóng và pin... vậy giờ chỉnh thế nào cho mất luôn cái viền đen đó

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
tình hình là sau khi cài bản 1.1.3 thì vào thấy hỏi . Phải có license mới chạy được..đã ấn vào check license.. Vậy giờ là có thể dùng thoải mái rồi đúng hok. thx
VỚi lại khi mình reset máy thì wallpaper sẽ bị mất..Mỗi lần như vậy phải set lại..có cách nào giữ được hok vậy. Hay chờ cập nhật bản tiếp theo. thx
Cho hỏi luôn vấn đề cuối.. Làm như hướng dẫn trên thì còn 1 cái viền đen trên chỗ vạch sóng và pin... vậy giờ chỉnh thế nào cho mất luôn cái viền đen đó
Do trước đó bạn đã cài bản Trial trên source gốc Modmyi.com và đã tạo ra 2 file check lisence trong thư mục /var/mobile/Libarary/Preferences là
com.ashman.Panorama.plist và 1 file nữa bắt đầu là com.ashman
Hãy xóa hai file đó đi và cài lại bản mình đã post, đảm bảo bạn sẽ thành công
không cài dc bằng ps suite cài cả ifile cũng ko cài lên dc
Lỗi như thế nào ban?

kidhack

Pnorama 1.1.3 vẫn chưa hỗ trợ ios4,đành đợi ver tiếp theo.
ios 4 muốn trong suốtt đơn giản bạn có thể cài - Transparent StatusBar for iOs4 .Trên Cydia .Trước tiên phải cài WinterBoard

Chỉnh sửa cuối:

damhonglinh

Pnorama 1.1.3 vẫn chưa hỗ trợ ios4,đành đợi ver tiếp theo.
ios 4 muốn trong suốtt đơn giản bạn có thể cài - Transparent StatusBar for iOs4 .Trên Cydia .Trước tiên phải cài WinterBoard

mình xài iOS4
mình làm giống như bạn nói mà cũng ko dc bạn ơi, cái thanh status bar vẫn đen thùi lùi :((

giakhanh8288

Mình chạy Firmware 3.1.3 của Iphone 3G... Cài phần mềm này = Iphone PC suite... Cài xong vào phần Settings của iPhone kéo xuống dưới không thấy biểu tượng và tên Panorama đâu cả bạn ơi... Sao lại thế nhỉ. Bó tay thật, phần mềm này đẹp quá :(

AquaSta

Moderator
Mình chạy Firmware 3.1.3 của Iphone 3G... Cài phần mềm này = Iphone PC suite... Cài xong vào phần Settings của iPhone kéo xuống dưới không thấy biểu tượng và tên Panorama đâu cả bạn ơi... Sao lại thế nhỉ. Bó tay thật, phần mềm này đẹp quá :(

Bạn cài bằng WinSCP nhé hoặc copy vào iPhone dùng iFile trên iPhone cài đặt, đừng cài bằng iPhonePCSuite

phamquynhny

pạn ơi. pài viết của pạn mình thấy có nhiều version , pạn cho mình hỏi là dùng version nào là tốt nhất vậy.
mình dùng OS 3.0